Fshare cho người việt ?

leesang

Well-Known Member
Người việt rất nghèo. Kinh phí để mua đồ chơi HD đã đuối rồi. Thèm 1 phim hay muốn đao về thì kg có account. Giờ phải làm sao. Đi xin xỏ. gặp người tốt cho 1 cái ACC dùng chung thì lúc đực lúc cái. Rồi kg đao được vì ACC bị cảnh báo dùng chung. Tóm lại dùng chung vừa cực khổ vừa xấu hổ khi đi xin xỏ. Chẳng ai muốn dùng chung ACC

Mà tại sao phải dùng chung? vì kg có tiền để mua. tại sao kg có tiền để mua? vì kinh phí còn để làm nhiều việc khác thiết yếu hơn. Tại sao kg mua riêng cho mình 1 cái để dùng? tại vì nó quá mắc so với túi tiền người việt.Tại sao bán 1 cái hơn 300 ngàn cho 100 người mà không bán 100 ngàn cho hơn 300 người hoặc có thể hơn 300 người mà thậm chí có thể là 3 ngàn người . Tại sao nhiều người mong mỏi điều này? bởi vì là người việt thì kg có tiền nhiều. Tại sao nhiều người mong mỏi mà các nhà mạng cho thuê server upload kg quan tâm? vì mấy người đó là những người có nhiều tiền. Tại sao người việt kg ủng hộ hàng việt? tại vì hàng việt mà mắc như hàng ngoại.

Lãng mạng + tí lãng xẹt. Mong là có nhà mạng fshare, up4share, megashare lãng vãng qua bài này và có phương án kinh doanh cho người việt nam nghèo mà mê HD. Hay là đi ngang hỉ mũi 1 cái toẹt rồi nói nghèo bày đặt Hát với Đê dẹp mọe cho rầu. Như vậy thì kg phù hợp với tiêu chí của HDVietNam. HD cho mọi công dân VN

Thâu biến đây ở đây chút ăn gạch đá sưng đầu chết. 123 chạy

Không phải là người Việt nghèo, mà là toàn bộ người tiêu dùng phổ thông trên thế giới đều phải suy nghĩ trước khi chi tiêu. Có là người nước ngoài đi nữa thì Black Friday cũng chen lấn nhau mua hàng dù chỉ tiết kiệm $1, phim HD không mua bluray mà chờ những nhóm rip tung lên mạng down về mà xem... Do vậy mọi công dân trên internet đều ủng hộ tinh thần chia sẻ, những nhóm rip, cr@ck vẫn phát triển, account thì cũng nhiều người share không vụ lợi... Vì con người ta sống cần phải có sự sẻ chia, giúp đỡ của cộng đồng mới tồn tại được. Không một ai tước đi quyền sẻ chia một cách tự nhiên của con người đâu mà lo!

hbinhlove2003

Well-Known Member

1. Tâm lý người dùng VN phải nói là từ xưa giờ rồi muốn thay đổi cũng ko phải dễ. VD bác đi học hoặc đi làm có người cho bác quá giang đi chung bác có từ chối ko? Và dĩ nhiên người share account họ tự biết vấn đề share acc là sẽ bị khoá vi phạm nội quy bên cung cấp mà sao họ vẫn share ?

2. Ở diễn đàn mình hiện đang dẫn đầu 2 dịch vụ Fshare và 4share nhưng chất lượng và support ko nói ai cũng biết nên vấn đề móc hầu bao hơi bị khó :D và trở ngại thứ 2 là ko có nhận thanh toán từ nước ngoài (nếu mua qua baokim thi bắt xác nhận = dtdd)

3. Vấn đề nhạc, phim ,game, soft ... ra sớm nhất đều ở nước ngoài sau đó các uploader down về up lên cho anh em. Vậy thử hỏi có bao nhiêu nguời ở VN có thể tự mua được.

chauint

Active Member
Ðề: Fshare cho người việt ?

.Người việt rất nghèo. Tại sao bán 1 cái hơn 300 ngàn cho 100 người mà không bán 100 ngàn cho hơn 300 người hoặc có thể hơn 300 người mà thậm chí có thể là 3 ngàn người .

bác hỏi thế lày có bao h hỏi tiếp bán 100 ngàn có 30 người mua hoặc có 3 người mua thì người ta lấy gì mà duy trì và phát triển hệ thống bác. chứ xét website upload hiện nay tại VN thì tốc độ và sự tự do cũng như những hỗ trợ người dùng free của Fshare đang tốt nhất. Đã chơi HD, bác đã đầu tư cái này cái nọ vài triệu vài chục triệu thì tiếc gì có 2.000 / ngày mà ko mua ủng hộ em nó (thậm chí có nhiều lúc khuyến mãi 50% chỉ còn vài trăm đồng 1 ngày).
Ngẫm cũng lạ tậu dc con bò lại tiếc tiền mua sợi dây thừng .............
Còn cái câu người Việt nghèo thì nên đừng nói nhé kẻo ăn gạch đấy, nghèo mà đi đâu ai cũng cũng iphone ipad, nghèo mà đi nhậu từ thứ 2 đến CN, nghèo mà vũ trường ngày nào cũng kín chỗ, nghèo mà mua hết HDD này đến HDD khác. Xin thưa chỉ là 3 chữ THÍCH XÀI CHÙA thôi.
Thân!

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Re: Fshare cho người việt ?

2. Ở diễn đàn mình hiện đang dẫn đầu 2 dịch vụ Fshare và 4share nhưng chất lượng và support ko nói ai cũng biết nên vấn đề móc hầu bao hơi bị khó :D và trở ngại thứ 2 là ko có nhận thanh toán từ nước ngoài (nếu mua qua baokim thi bắt xác nhận = dtdd)

Theo e nghĩ thì đây mới là "mấu chốt" của vấn đề nè!

ProSkyR

Well-Known Member
Không có tiền thì cạp đất mà ăn. Ngoại trừ có thằng share.vnn.vn của bố già VNPT ra thì dịch vụ lưu trữ nào cũng cần tiền để duy trì và phát triển.
bởi vì là người việt thì kg có tiền nhiều
Tự biên tự diễn à? Lấy số liệu ở đâu mà nói vậy?
Đồng ý là đại đa số người Việt chưa dư giả, đất nước nói chung còn nghèo nhưng đã chơi HD tức là giải trí cao cấp, sao lại kêu cả nghèo khổ. Cảm thấy bỏ ra 3-500k/năm = 1 bữa nhậu hoặc 1-2 tuần cafe là quá khó, dân Việt quá nghèo thì chơi DVDRIP thôi, direct link free, torrent hit and run.
3-500k/năm được hàng trăm phim, hàng nghìn album còn kêu ca ??
Thích thì ra mà mua đĩa lậu.
So sánh, đưa ra các thông số, nhận xét bao quát 1 cái gì đó thì cũng phải dựa vào hoàn cảnh, vị trí của người khác chứ không phải gõ phím theo cảm nhận cá nhân.

leesang

Well-Known Member

Mình biết thế nào cũng bị ném đá. Nói chung chung để cho các nhà cung cấp server có thể giảm giá xuống thì cho nhiều người mua. Tính kinh doanh thì cũng vậy. Chứ mình có nói chuyện cho sự việc căng thẳng đâu mà prosky lên tiếng nặng lời vậy. Đọc kỹ lại đi mình chỉ lấy ví dụ chứ mình kg khẳng định nhe. Mình nghĩ trong kinh doanh có 2 hình thức bán hàng. 1 là bán mắc hạn chế đối tượng bán thì ít khách nhưng vẫn có doanh thu. Còn cách khác là bán rẻ lấy số đông. Cái thứ 2 là cái mình muốn nói.

HD của mình kg cao cấp như anh prosky đâu. Trước đây mình có 1 cái máy tính tầm bèo bèo. Vợ liên hoan trong cty trúng đc cái lcd toshiba bèo bèo. cái máy tính để cạnh cái LCD nếu biết tí công nghệ có thể xem được phim HD Như vậy có gọi là cao cấp kg? 1 em sinh viên có cái PC kg có TV do phòng trọ quá nhỏ Muốn có phim HD đẹp để xem như vậy có gọi là cao cấp kg? Có LCD + PC sẵn sàng thì cũng có thể thưởng thức HD Như vậy sao gọi là cao cấp. Lương 1 tháng 5 triệu nuôi 1 vợ 2 con kg dư kinh phí để mua ACC vì giá nó hơi cao. Chẳng lẻ ít tiền thì kg đc xem HD? Phải là cao cấp như Prosky mới đc thưởng thức HD sao? Liệu như vậy có đúng tiêu chí của HDVN kg?

0203

- Các host download họ mở dịch vụ ra là để kinh doanh mà bạn, vì lợi nhuận chứ ko phải vì cái j cả.Mình cứ nghiên cứu so sánh giữa nhiều host, về giá cả, lượng link đã sẵn có của những uploader trước, chất lượng down,.... thì quyết thôi. Nếu thấy đắt quá ko đáng bỏ ra thì thôi, có ai bắt mình dùng đâu.
- Bản thân mình thì chả up cái j, toàn down thui. Mỗi tháng bỏ ra có 60k để down, mình nghĩ hoàn toàn chấp nhận được.

unplugged

Member

Người việt rất nghèo. Kinh phí để mua đồ chơi HD đã đuối rồi.
Mà tại sao phải dùng chung? vì kg có tiền để mua. tại sao kg có tiền để mua? vì kinh phí còn để làm nhiều việc khác thiết yếu hơn.

..........................người việt nam nghèo mà mê HD.
Cư theo tư tưởng của bạn thì cái diễn đàn này đã không còn fshare và 4share cho mọi người làm host rồi! Không có tiền từ người dùng thì họ duy trì server thế nào đây? Mọi người trong xã hội ai đủ tiền mua đồ nào thì xài đồ đó thôi! Ở Việt Nam đã có điều kiện tiếp cận film HD qua những nguồn share trên mạng free đã là quá tốt rồi bạn ạ. Bên nước ngoài đa số người dùng phải bỏ tiền cho cả những bộ phim đó đấy! Bạn không chịu được mức tiền như vậy thì xài tạm DVDrip vs Direct Link hay mua đĩa về mà xem! Ở đó mà than vãn như bạn nghe thật đáng buồn, nghe như là cứ nằm 1 chỗ rồi đòi hỏi như 1 ông hoàng ấy. Những người Việt Nam nghèo thì đã không biết đến thú chơi HD mà đã biết chơi HD như bạn thì tôi không tin là bạn không có khả năng chi trả cho đam mê của mình. Thân :!!

love_yejin

Huyền Thoại

Chẳng lẻ ít tiền thì kg đc xem HD? Phải là cao cấp như Prosky mới đc thưởng thức HD sao? Liệu như vậy có đúng tiêu chí của HDVN kg?

đúng vậy đó, lo đi kiếm tiền đi rồi tính típ :))
ps: tiêu chí HDVN là j nhỉ, tưởng tượng ra àh, chẳng có cái tiêu chí nào ở đây cả ngoài cái "hơn cả đam mê" ra

tolydieu

Dịch vụ file hosting ở VN là VNPT, FPT, Viettel chỉ là một dịch vụ gia tăng để làm phong phú thêm dựa trên cơ sở hạ tầng và nền tảng có sẳn. Tương tự như các trang phim online của VNPT, Viettel, và ngày xưa của FPT cũng vậy, mục đích chính là thu hút thuê bao ADSL, FTTH...thôi. Chứ nếu một công ty độc lập đầu tư và kinh doanh lĩnh vực này thì có mà chết chắc. Các hosting đại gia nước ngoài còn ngắc ngoải nữa là.

leesang

Well-Known Member

Ở đây có mây cái nick màu phát biểu tương đối chuẩn. Còn mấy ông khác đọc không biết có hiểu ý đồ của bài viết kg mà nói năng lung tung. Mục đích nằm ở dòng chữ đỏ đó. Nếu bán rẻ lại tí thì sẽ có nhiều người mua và doanh thu cũng đạt và ít người xài chung. Không chịu hiểu hay là kg đủ tư duy để hiểu mà khoái phát biểu rồi châm chọc. Có ai nói la xài chùa kg. Còn mấy ông giàu có thì nên ăn nói cẩn thận "đúng vậy đó, lo đi kiếm tiền đi rồi tính típ" Hay "Nghèo mà mê HD" Chỗ này là mục gì? là mục phát biểu cảm nghĩ mỗi người nghĩ mỗi kiểu đừng nói chuyện kiểu kiêu căng như vậy thì kg hay đâu

ProSkyR

Well-Known Member
Cái khó chịu ở đây là câu này:
bởi vì là người việt thì kg có tiền nhiều
So với những dịch vụ khác, thấy nó còn rẻ chán.
Đặc biệt ko bị bóp cổ chai.

leesang

Well-Known Member

Mình nói chung chung thôi mà. Mà prosky có công nhận là đa số người việt mình còn nghèo đúng kg nè. Mình lấy số đông đó. Cuối cùng mình cũng có nói rồi lãng xẹt tí xem nhà cung câp có bớt đc tí nào kg thôi

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Fshare cho người việt ?

Đừng bao giờ mong "người Việt" có tư tưởng: Vì đồng bào.

Hãy nhìn: Giá Xăng Dầu, Nước, Điện......

bên 4share có tài khoản vip funny mỗi tháng 10k rất là phù hợp với túi tiền.còn fshare thì 60k/tháng,mong fshare có gói vip nào rẻ để mọi người có thể mua

Bên trên