Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

zovemoon

Ðề: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

Em thử cả chục lần rồi, giờ đang thử cài fw từ websitE của hãng đây

sicola

mình lấy từ khúc này
Cập nhật thông tin ngày 23/07/2013: Có 1 tin vui và 1 tin buồn

- Tin vui: bản update Bast Castle V1.04 - sửa lỗi YouTube LB (Youtube TV), lỗi tương thích khi cài đặt trên một số model.

Download tại: http://lightflash.net/firm...

Mirror: MediaFire - Online Space for your documents, photos, videos, and music.... như anh em chì format thẻ nhớ chép vô giữ nút reset rồi mỡ nút nguồn trên remoter , vẫn giử nút nguồn khoảng 10giây ( vì mình thử nhiều lần rồi khi nào bỏ nút reset thì no mới bắt đầu chạy ) rồi ngồi chờ khoảng 5 phút
sau thời gian mình thấy yuotube HD mà chọn 360P thì kết nối bằng Wifi chạy tốt

FW này không nên cài trên Himedia 910B(màn hình xanh lè), nếu cài trên Himedia 900B thì chạy oke : youtube HD chạy mượt ,load HDD nhanh không còn tình trạng đang coi bị đứng hình,duyệt được full menu phim bluray.ISO. quan trọng là ace nào biết lập trình có thể thêm mắm thêm muối rồi hướng dẩn cho mọi người cùng thưởng thức.

zovemoon

Ẹc, cài fw từ hãng dc rồi ạ.

anhthudoan

900B có xem được flim online không các bác? Đang tính bán đi vì chán thằng này rồi

anhthudoan

Các bác cho e hỏi là dùng HD900B hay livebox +f1. E đang muốn bán HD900B để đổi sang Livebox.

thmac

Member

1 Cái là thuần để xem HD, còn cái kia thì đa số để "vọc" và trải nghiệm. Khó so sánh lắm.

hai1988vn

Hi các anh.Các anh cho e hỏi là đầu hd910b khi cắm cổng usb 2.0 vào máy tính thì có tự nhận ko ạ?
Bà chị em mới mua cái này.cắm vào máy bàn thì nhận mà cắm vào laptop thì lại ko nhận. đang nhờ e sửa giúp mà mù tịt ko biết gì=.=
Mong các anh chỉ giáo cho e với à,e còn gà lắm :(. Em xin cảm ơn ạ!

meocon

Well-Known Member

Hi các anh.Các anh cho e hỏi là đầu hd910b khi cắm cổng usb 2.0 vào máy tính thì có tự nhận ko ạ?
Bà chị em mới mua cái này.cắm vào máy bàn thì nhận mà cắm vào laptop thì lại ko nhận. đang nhờ e sửa giúp mà mù tịt ko biết gì=.=
Mong các anh chỉ giáo cho e với à,e còn gà lắm :(. Em xin cảm ơn ạ!

USB 3.0 chứ a ?????????????

hai1988vn

e cũng ko rõ.đã dùng lần nào đâu :D. thế việc ko nhận kia phải xử lý thế nào hả bác

meocon

Well-Known Member

e cũng ko rõ.đã dùng lần nào đâu :D. thế việc ko nhận kia phải xử lý thế nào hả bác

Thao tác gắn PC và laptop cũng như nhau thui , vụ này thật sự ko biết , đã gắn PC dc thì gắn laptop cũng như nhau .A có thể check disk ổ cứng lại 1 lần xem

hai1988vn

hay là phải nâng cấp firmware nhỉ.có ai biết cách nâng cấp ko chỉ mình với :D

trcoti

FW này không nên cài trên Himedia 910B(màn hình xanh lè), nếu cài trên Himedia 900B thì chạy oke : youtube HD chạy mượt ,load HDD nhanh không còn tình trạng đang coi bị đứng hình,duyệt được full menu phim bluray.ISO. quan trọng là ace nào biết lập trình có thể thêm mắm thêm muối rồi hướng dẩn cho mọi người cùng thưởng thức.

mình đang sài cho HD 910B mà ! chạy tốt

quangminh1113

Có bác nào hào hứng với bản firm của Tvix S2 ko, em hack xong rồi có quẳng cho bác HD360 test bảo ngon. Máu thì em up cho anh em chơi cho vui.

meomatto

Active Member

Up luôn bản đấy cho máu đi bác! :D:D

Dùng cái này đi bác. Mình đang dùng cho 910B đây, ngon lành, lúc khởi động lâu hơn so với firmware cũ.
[hide]https://skydrive.live.com/?cid=f9622af2202f7ea2&id=F9622AF2202F7EA2%21126&authkey=!AIM_vp-4YucJlGg[/hide]

Bên trên