Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

danghongvu

Well-Known Member
Ðề: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

Hóng KOK trên HD10B.................................chọn từng bài KOK mệt quá. ~X(~X(~X(

hd360_sale

Vẫn có thể hi vọng vì cơ bản nó cũng chạy trên nền tảng chip 1186, nên những j đầu khác như imax, hdlife làm được thì e nó cũng có khả năng làm được, chỉ chờ vào đội ngũ viết fw của hãng thôi họ có làm hay ko ?

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Re: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

Vẫn có thể hi vọng vì cơ bản nó cũng chạy trên nền tảng chip 1186, nên những j đầu khác như imax, hdlife làm được thì e nó cũng có khả năng làm được, chỉ chờ vào đội ngũ viết fw của hãng thôi họ có làm hay ko ?

hãng nó bỏ rơi con này từ tháng 7 năm ngoái rùi thì hy vọng gì nữa :|

hd360_sale

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

Chờ ae ra tay thui , chờ hãng bít khi nào

hi bán sản phẩm của hãng thì phải tin tưởng vào hãng chứ bác? mình ko tin tưởng vào hãng thế này thì nguy hiểm quá :)

---------- Post added 15-05-2013 at 11:44:02 AM ----------

Chờ ae ra tay thui , chờ hãng bít khi nào

hi bán sản phẩm của hãng thì phải tin tưởng vào hãng chứ bác? mình ko tin tưởng vào hãng thế này thì nguy hiểm quá :)

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

---------- Post added 15-05-2013 at 11:44:02 AM ----------

Thì tin tưởng hãng những cũng phỉa nhờ AE rành kỹ thuật lập trình giúp nữa chứ

Ngo Van Bang

Well-Known Member

Vẫn mong chờ có Firmware giúp Himedia 910B duyệt phim được bằng Fan-Art.

Nghia_PMT

Well-Known Member

chọn kiểu xem theo kiểu từng file trong settings ko chọn xem theo DB thì xem fanart đấy ah, con himedia 910B của e thì bây h xem poster ko đc đây vì xem dạng poster đồng nghĩa phải chọn xem dạng DB trong settings thì ngoài thư viện scan HDD mà con e thì scan HDD chút là văng ra, ai biết tại sao chỉ giúp e với. Đã update FW 4.20 lại mấy lần = cách bấm và giữ nút restore mấy lần rồi :(

Ty Co Bac

Re: Ðề: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

chọn kiểu xem theo kiểu từng file trong settings ko chọn xem theo DB thì xem fanart đấy ah, con himedia 910B của e thì bây h xem poster ko đc đây vì xem dạng poster đồng nghĩa phải chọn xem dạng DB trong settings thì ngoài thư viện scan HDD mà con e thì scan HDD chút là văng ra, ai biết tại sao chỉ giúp e với. Đã update FW 4.20 lại mấy lần = cách bấm và giữ nút restore mấy lần rồi :(

Bạn hướng dẫn cụ thể rõ ràng tí nữa được không ? Ví dụ file Fanart phải đặt tên là gì ? "Xem dạng DB trong setting" có nghĩa là gì ? Cám ơn bjn trước nghe.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

Bạn hướng dẫn cụ thể rõ ràng tí nữa được không ? Ví dụ file Fanart phải đặt tên là gì ? "Xem dạng DB trong setting" có nghĩa là gì ? Cám ơn bjn trước nghe.

910B ko xem fanart dc a à

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

910B ko xem fanart dc a à

đc nhưng nó chỉ hiện fanart nhỏ xíu chứ ko full màn hình vì mình lấy info poster film, fanart = soft Ember media manager (cứ down film về thì ember tự scan rồi tìm poster, fanart film sau đó copy nguyên cả folder film đó bỏ vô HDD Himedia910B)

Ong Thien

Thế mình thay file fanart của nó bằng filke fanart của mình để cho nó full màn hình có được không ?

Nghia_PMT

Well-Known Member

ko đc bác ơi :(, chờ FW mới thôi, mong có thêm chức năng film xem rồi

Bên trên