Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

hd360

Active Member
Với đội ngũ phát triền phần mềm đầu phát HD chuyên nghiệp HD360 luôn cố gắng để đưa tới người sử dụng không chỉ những sản phẩm đầu phát HD chất lượng cao mà đi kèm với đó là những phiên bản phần mềm (firmware) dành cho đầu phát HD ổn định nhất.

Sau quá trình ngâm cứu tìm tòi,
HD360 giới thiệu tới toàn thể anh chị em trên diễn đàn phiên bản firmware thuần nhất dành cho 2 dòng đầu phát của hãng Himedia là 900B và 910B. Đây là phiên bản firm dựa trên nền tảng của phiên bản 1.0.4.20của hãng Himedia nhưng được tùy biến lại để thuần hơn cho người dùng Việt Nam.

Với giao diện mang những nét đặc trưng của
HD360 để khẳng định rằng HD360 hiểu rõ về công nghệ HD như chính con ng mình vậy, đồng thời cũng để khẳng định trách nhiệm của chúng tôi với khách hàng cho tất cả các sản phẩm do HD360 cung cấp.

Logo khởi động

Giao diện chính HD

Cài đặt hệ thống​

Giao diện ngôn ngữ trong phiên bản firmware của HD360 thuần Việt và gần gũi hơn với người dùng Việt, người dùng sẽ không phải gặp những câu dịch khó hiểu ví dụ như: “Hệ số co” => “Tỷ lệ hiển thị”……
ảnh so sánh cài đặt hình ảnh

Font chữ cũng là yếu tố ảnh hưởng tới độ thoải mái khi xem phim, với bộ font chữ dày dạn hiển thị sắc nét chắc chắn sẽ khiên cho người xem cảm thấy thoải mái hơn khi theo dõi những bộ phim mình ưa thích.

Phụ đề trong phim​

Và phiên bản của
HD360 đã mang lại cho người dùng điều đó, sử dụng bộ font chữ trong các dòng sản phẩm đầu phát của hãng TviX được nhiều người ưa chuộng. Nét chữ to, rõ ràng không răng cưa, kèm thêm viền chữ giúp cho người sử dụng dễ dàng đọc được phụ đề ngay cả trong những cảnh quá sáng hay quá tối đều không phải là vấn đề.

Những thay đổi trên trong phiên bản
HD360 tuy chỉ nhỏ thôi nhưng HD360 mong muốn góp một phần nhỏ đó thôi để mọi quý khách hàng được cảm thấy thoải mái tuyệt đối khi thưởng thức những bộ phim tại gia đình của bạn.

Phiên bản firmware của
HD360 dành cho Himedia 900B và 910B tại website chính thức của HD360 tại địa chỉ: http://hd360.vn/download-firmware-cho-dau-phat-hd

Hướng dẫn cập nhật firmware xem tại:
Hướng dẫn cập nhật firmware - Đầu phát HD|Dau Phat HD|Đầu HD|Dau HD|Dau 3D|HD Player|Mua Bán Đầu Phát HD Giá Rẻ|Mua Ban Dau Phat HD Gia Re|Thế giới HD|Copy Phim HD|Phim HD

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member
Ðề: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

Thích cái font sub nè , down về test xem

s2krazyellow

Well-Known Member

Tốt quá.. Thanks bác chủ ...

rua bo

Well-Known Member

Đang down về thử xem thế nào, cám ơn bác chủ.

Bác nào cập nhật firm này rồi vui lòng cho vài cảm nhận để anh em biết với.

Ngoài ra cho mình hỏi, bản cập nhật này chạy bluray iso có còn bị giật không vậy?

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

Bác nào cập nhật firm này rồi vui lòng cho vài cảm nhận để anh em biết với.

Ngoài ra cho mình hỏi, bản cập nhật này chạy bluray iso có còn bị giật không vậy?

Mình chưa dám thử nữa , hiện fw đang chạy ổn nên ko dám up vào :)

Re: Ðề: Re: Firmware thuần nhất dành cho Himedia 900B & 910B

Mình chưa dám thử nữa , hiện fw đang chạy ổn nên ko dám up vào :)

Bạn sài firm mặc định à. Mình từ lúc mua đến giờ chưa up gì hết cả. Chỉ bị giật khi xem bluray iso thôi

trungvo73

Active Member

Thích nhất cái font phụ đề, nhưng cái logo HD360 chỉ xuất hiện trên giao diện điều khiển chính thì còn đc, chứ trên nền phim mà có cả logo này thì chán chết...

chenzenvl

Well-Known Member

bản chuẩn là 1.0.4.20 muh... seo hd360 ko nấu dựa trên nó :-? (vì bản chất hd360 chỉ chỉnh sửa những thứ như giao diện, font,... chứ đâu hiệu chỉnh được những tính năng hệ thống)

meoxu

Font chữ phụ đề đậm đà, dễ nhìn, nhưng logo và slogan hơn phô, tinh tế chút nữa thì OK hơn :D

sitetopvn

Active Member

Bác up lên font chữ này dc ko , ko biết tên font này là gi

newfashion2006

Các ae cứ up đi, mình test rồi. Công nhận font chữ đẹp hơn và dễ nhìn, không bị răng cưa như fw cũ. Cám ơn HD360 :D
Cơ mà, hd360 có cách nào thêm vào nhìn font chữ + màu mè để thêm hấp dẫn ko :D

meocon

Well-Known Member

Vừa up xong , đang coi phim , chưa thấy gì cả . Tks bác .

sitetopvn

Active Member

font ko dc đẹp thua xa font itc officina sans itc Unicode.

giomua

Well-Known Member

em chót up lên bản 1.0.6 giờ làm thế nào để trở lại bản 1.04 các bác ơi

Bên trên