Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

kinggai

Well-Known Member
Ðề: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

Ah mình hiểu rùi ý bác là mấy icon trong videowall phải không? Anh em nào rành photoshop làm cho 1 bộ icon Việt hoá trong Videowall nhé. Minh sẽ giúp add vào FW cho.
Cũng ko cần thiết phải add vô firmware đâu bác. Chỉ cần copy thư mục videowall vào ổ cứng (gắn với hdp) là được
Em cũng đang định làm 1 bộ: Phim chiến tranh, hành động, kinh dị
Để cuối tuần rảnh cài Pho to shop

jackpham

Well-Known Member

Đây là bộ Icon trong videowall mình làm dùng cho cá nhân, nên chỉ add text tiếng việt vào khoảng 20 icon hay dùng.
Bạn nào thích thì lấy về mà dùng.
Tạo thư mục videowall có 68pic này copy lên HDD là đc ( theo bác kinggai bảo thế, đỡ phải mất công add vào FW vì nhiều bác không biết )

link down videowall viethoa.hnhp
Chúc vui ngày miền bắc gió rét ~O)

đã dùng photoshop thì bác thay mấy chữ tiếng Anh thành tiếng Việt luôn đi

kinggai

Well-Known Member

-- Đó là demo, muốn đẹp phải mất thời gian chỉnh sửa đã bác ơi
-- Mấy cái font đẹp như 28 day later thì khó đánh tiếng việt lắm (vì ko phải chuẩn uni mà)

Hehe cảm ơn bác. Bây giờ lại có vấn đề nhờ các bác tư vấn cho vấn đề âm thanh đây- tận dụng tối đa với giá thành rẻ:
Nhà mình đang dùng bộ dàn Sony DZ-555k có giải mã DTS và bộ loa 5.1, trước đây dùng để xem DVD có âm thanh 5.1 hoặc DTS hoặc nghe nhạc thì chấp nhận được (mình chỉ thích âm nhạc chứ không phải dân chơi âm thanh). Bây giờ có HD player rồi thì phát sinh vấn đề, bộ dàn sony này không có line-in cho optical, coaxial, HDMI-in, muốn cho âm thanh vào chỉ có cách đi qua cổng TV/Video. Khi cắm âm thanh từ đầu HD vào dàn Sony thì với những file phát âm thanh 2.0 stereo như file nhạc hoặc 1 số phim thì tạm được nhưng với những file có âm thanh DTS hoặc 6 channel (cái này thì nhiều lắm, cả âm thanh DTS lẫn phim) do thiếu kênh thì hoặc tiếng bé hoặc 1 số phim do no để lời thoại ở kênh center, không phải các kênh kia dẫn đến xem phim không nghe thấy lời thoại, phải bật to tiếng tivi thì mới có lời (chuyển tín hiệu hình/tiếng từ đầu HD sang tivi bằng dây HDMI nên để pasthrough 5 kênh hoăc downmix đều có thể nghe được lời thoại đã mix trong đó). Em đã thử downmix 2 kênh trong setup audi các kiểu nhưng nó chỉ áp dụng cho các cổng HDMI và SPDIF chứ vô hiệu cho cổng audio L+R 2.0 nên không thể nghe được lời thoại. Do vậy nhờ các bác tư vấn:
1 - Có cách nào downmix âm thanh DTS hoăc 5.1 ra 2 kênh cho cổng L+R audio được không
2 - Khả năng sẽ phải mua 1 bộ receiver 2nd đón tin hiệu coaxial hoặc optical từ đầu HD sau đó tận dụng bộ loa Sony cắm vào cái receiver kia (chưa muốn thanh lý bộ giàn sony vì thực sự nhu cầu chưa cần thiết thế, chỉ dùng gia đình, với lại đã bố trí đồ đạc và chạy dây phù hợp với bộ này ở phòng khách rồi, dỡ ra ngại lắm). Các bác có tư vấn được bộ receiver 2nd nào phù hợp với nhu cầu của em không ạ - tốt nhất là tận dụng luôn cái giắc cắm cũ của dây loa để nều cần vẫn cắm lại vào đầu sony chứ bây giờ cắt dây làm giắc mới cắm vào receiver cũng lỉnh kỉnh và không chuyên nghiệp.

Cảm ơn các bác.

Nguyên hộp thì có nguồn, cáp sata, diều khiển. Chấm hết.
Còn bên bán thì khuyến mại nhiều thứ tùy theo cửa hàng

Bác cứ mở file ảnh ra và add text vào; khổ nỗi tiếng anh kém, nên chẳng biết dịch ra tiếng việt nhu thế nào mà add, đành để nguyên...hehe.
Chỉ nói để bác nào thích tiếng việt thì biết mà làm thôi

hnhp

Well-Known Member

Mình đã nói là bộ này mình làm cho cá nhân, ai thích thì dùng mà. Như thế là song ngữ không tiện hơn là chỉ có môi tiếng việt hả bác ( bó tay bác luôn )
mỗi ng thích 1 kiểu, mình làm cho mình, ai thích thi dùng mà, mình chỉ biết vào PAINT mà add text thôi chứ mình chưa cao siêu dùng PHOTOSPHOP.

-- Đó là demo, muốn đẹp phải mất thời gian chỉnh sửa đã bác ơi
-- Mấy cái font đẹp như 28 day later thì khó đánh tiếng việt lắm (vì ko phải chuẩn uni mà)
bác kinggai nói chuẩn quá
Bác nào cẩn thận có thời gian thì dùng shop tự tạo 1 bản mà dùng cứ duôi PNG và 156x233 là OK

Chỉnh sửa lần cuối:

tidollars

Member

Các bác nói quá đúng, nhìn kỹ thì mấy cái dùng Paitn để add text vào thì nó sẽ mất độ trong suốt nên sẽ có viền trắng xung quanh còn bản chuẩn của nó sẽ không thấy viền trắng xung quanh.

phongred

hic sao hom nay không thấy thông tin FW gì mới hết làm topic trôi mất tiu hiccc

hnhp

Well-Known Member

hic sao hom nay không thấy thông tin FW gì mới hết làm topic trôi mất tiu hiccc

Bác cứ như là FW ra 1 ngày 1 bản ý. bác để ý khi nào FW của mede8er ra dc 2 ngày thì mới có bản hack chứ.
Giờ bác hãy thưởng thức phim đi, cho relax khỏi những ngày chỉ cắm đầu vào test FW... :D

kinggai

Well-Known Member

Bác cứ như là FW ra 1 ngày 1 bản ý. bác để ý khi nào FW của mede8er ra dc 2 ngày thì mới có bản hack chứ.
Giờ bác hãy thưởng thức phim đi, cho relax khỏi những ngày chỉ cắm đầu vào test FW..
--Chuẩn chỉnh, mấy hôm nay ngồi xem phim mà chưa phát hiện lỗi gì từ firmware. ^^

phongred

Giờ bác hãy thưởng thức phim đi, cho relax khỏi những ngày chỉ cắm đầu vào test FW... :D

hehehh có rãnh đâu mà ngồi coi phim, 1 phim tui coi mấy ngày hehehe toàn là coi thằng ku

hnhp

Well-Known Member

hehehh có rãnh đâu mà ngồi coi phim, 1 phim tui coi mấy ngày hehehe toàn là coi thằng ku
Đang nghịch ngồi add thử mấy câu lệnh để restart và sleep , off đúng kiểu ( ngắt hết thiết bị , sleeep, rồi mới tắt ) gán tổ hợp phím trên remote ,Nhưng chưa đc.
Đang mò mẫm lệnh trên linux...hehe. Hỏi anh google mãi anh ấy chưa trả lời
Khi nào OK, lại có cái cho anh em chơi.

Firm này có cái buồn cười, nếu đã chạy phải file flac lỗi hoặc codec nó không hiểu, thì sau đó flac nào nõ cũng ko mở được, tương tự với file ape. Mình mới down trên mạng cái HDEND - Audiphile AirWave 2008 test loa (tìm té xỉu vì file trên mạng toàn rapid nhưng lỗi cuối cùng phải tìm torrent ở mấy trang của Nga ngố) ở trong có các file flac, chạy máy tính bình thường nhưng cho vào HD không chạy dẫn tới các file flac khác không chạy theo được phải khởi động lại - mở properties thì vẫn giống hệt các file khác chả hiểu tại sao - cũng PCM 44100Hz stereo 1411kbps [Output]. Cũng 1 file dạng DTS mở thì nó báo invalid file nhưng dùng mkvtoolnix cho nó thành dạng mka thì lại chạy được - như ma làm.

phongred

các bro tìm cách add ứng dụng cho HDP đi, ví dụ như chạy dc những ứng dụng *.mpkg giai trí trên điện thoại linux, hoặc là kết nối dc với bàn phím máy tính qua cổng USB để sử dụng những ứng dụng đó.

ý tưởng vậy thôi chặt chém thoải mái nha hehehehe, vì buồn wa' chưa biết làm gì hehe, cũng đang tìm những FW khác của Tung Của về thử, đang tìm cách add code remote

thử xem cái này coi có gì hay không http://www.mpcclub.com/forum/showthread.php?t=22757&page=3

hnhp ơi thử add thêm chức năng của mấy cái nút màu trên remote ví dụ như remove USB hay remove Sata thử xem dc không

LCD2009

Member

Đang nghịch ngồi add thử mấy câu lệnh để restart và sleep , off đúng kiểu ( ngắt hết thiết bị , sleeep, rồi mới tắt ) gán tổ hợp phím trên remote ,Nhưng chưa đc.

Bác ơi bác add cả vào bản 4386 nữa nhé. Thanks

hnhp

Well-Known Member

Loay hoay, add đi add lại up đi up lại FW đến hư mất HD ...hehe MÀ KHÔNG ĐƯỢC , chắc do trình kém rùi...
Dự án đành hoãn lại
Thôi đành nằm thưởng thức phim
>:D<

kokhd

Member

Các bác giúp em cái. Hum qua em nghịch up cho thằng em con M6 lên mede8er, search Google thía nào ra bản này của bác danvt http://www.hdvietnam.com/diendan/22...er-v4-final-cho-m6-egreat-200-hds-pro-15.html

Giờ em nó up được bình thường, nhưng bị sai khiển. Em chẳng làm gì được, cũng ko up lại firmware khác đó do khiển đã liệt. Chỉ dùng được mỗi Power on/off =))

Các bác tư vấn giúp em đưa nó về trạng thái bình thường mới ạ =))

phongred

Các bác giúp em cái. Hum qua em nghịch up cho thằng em con M6 lên mede8er, search Google thía nào ra bản này của bác danvt http://www.hdvietnam.com/diendan/22...er-v4-final-cho-m6-egreat-200-hds-pro-15.html

Giờ em nó up được bình thường, nhưng bị sai khiển. Em chẳng làm gì được, cũng ko up lại firmware khác đó do khiển đã liệt. Chỉ dùng được mỗi Power on/off =))

Các bác tư vấn giúp em đưa nó về trạng thái bình thường mới ạ =))
bác up lai FW tại trang 1 của bác Latruong đó
cách reset M6: http://www.hdvietnam.com/diendan/22...reat-200-hds-pro-post1404781.html#post1404781

kokhd

Member

bác up lai FW tại trang 1 của bác Latruong đó

Có khiển được đâu mà chọn vào system update được bác. M6 ko cho update bằng cách giữ phím power như các đời M880 hay 890 thía mới đau chứ =))

Bên trên