Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

kinggai

Well-Known Member
Ðề: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

Có anh em nào biết chỉnh Video Wall 2x6 hoặc 3x8 là chỉnh file nào không? Bản của bác Trường v4 2x6 Final và v4.04 2x6 thì không "đánh dấu" phim đã xem được. bản v4 3x8 Final thì "đánh dấu" phim đã xem được. Nhưng bản 3x8 lại bị lỗi khi di chuyển chọn phim trong Video Wall (chỉ cho di chuyển chọn phim qua 1 lượt) Có ai bị giống mình ko?
-- e cũng chưa bít chỉnh cái duyệt videowall 3x8 ở chỗ nào

haohanluongson

Active Member

pác nào mún lấy e gờ rít R200 thì lh em nhé, đang mún nâng cấp nên đẩy em này đi. hàng mới mua được 2T tại HD360. miếng dán nilong trên mặt máy còn chưa bóc, nhìn như mới, phun bọc lun:D

hnhp

Well-Known Member

pác nào mún lấy e gờ rít R200 thì lh em nhé, đang mún nâng cấp nên đẩy em này đi. hàng mới mua được 2T tại HD360. miếng dán nilong trên mặt máy còn chưa bóc, nhìn như mới, phun bọc lun:D

Hết bị bannick là bác lại đổi HD luôn ah, bác haohanluongson sử dụng quá nhiều loại HD, vậy thì con nào theo bác là OK

haohanluongson

Active Member

Hết bị bannick là bác lại đổi HD luôn ah, bác haohanluongson sử dụng quá nhiều loại HD, vậy thì con nào theo bác là OK
Trời pác nói đến bannick e lại đau ruột với mod của HDvietnam, họ ban e vì lý do cách đây nửa năm rùi em có chửi thề 1 pác trên này:D, đúng kiểu bới lông tìm vết, mà đi vào con đường HD là con đường đau khổ mà pác, công nghệ thì phải luôn luôn nâng cấp để theo kịp thời đại chứ:D

Sao của mình cài firm Mede8 hình ảnh xem video không đẹp bằng firm gốc. hình nó có sọc từ trên xuống. không mịn màu như firm gốc....kể cả dùng firmware có file video...của firm gốc.

phongred

sao mấy hôm nay k thấy bác latruong vào viết bài buồn wa' hixxx

pqhiep

Tôi thấy giao diện TVIX đẹp, nhiều tính năng, sành điệu, có thất la truong đã thử một bản nói là ưuw tiên cho r200, nhưng lỗi ghê lắm, không lưu được các setting, thậm chí không thoát khỏi setup để về home được. dc latruong nên cố thử fix lối cho anh em r200 dùng TVIX đi, cài thêm IMS v3.1 cang tuyệt...
Đây là bản TVIX dành cho R200(Ưu tiên cho các bác sử dụng R200) các bác download ở http://www.mediafire.com/?3af6zmda1soe05f. Các bác nhớ comment nha. Nếu chạy ổn thì các HDP khác cũng sẽ có để sử dụng luôn

danvt

Well-Known Member

Sao của mình cài firm Mede8 hình ảnh xem video không đẹp bằng firm gốc. hình nó có sọc từ trên xuống. không mịn màu như firm gốc....kể cả dùng firmware có file video...của firm gốc.

coi phim mà thấy sọc là FW có vấn đề gì rồi, chứ không phải là không đẹp bằng FW gốc đâu. Giữa 2 FW hình ảnh chỉ chênh lệch chút đỉnh thôi

ndldien

Member

Mình cũng thấy giống như smallguy73, firmware mede8 Latruong dành cho M6 xem phim không đẹp bằng firmware gốc (hình bị tối, nhiều hạt, không mịn, xem phim mHD thi đẹp hơn nhung xem phim full HD thì chất lượng như là dưới mHD,...) . Mình đã lấy videofirmware.bin của bản 4.12 (firm chính hãng eaget) để thay vào bản hack của latruong và xem phim đẹp hơn.
Các bạn đã thử chưa?

cũng dựa trên Firmware Mede8er V4 mod để cài trên ACR-PV73100 nhưng ko đc, toàn báo lỗi Erase yaffs2 image regin error dù dùng bản tự mod hoặc bản MedeV404M6H1073 , latruong_MedeV404HD300B. ACR-PV73100 dùng mạch và điều khiển chung với Mede8er. Ai có bản Firmware Mede8er V4 cho ACR-PV73100 chia sẻ cho mình hoặc chỉ cách fix lỗi trên

hnhp

Well-Known Member

cũng dựa trên Firmware Mede8er V4 mod để cài trên ACR-PV73100 nhưng ko đc, toàn báo lỗi Erase yaffs2 image regin error dù dùng bản tự mod hoặc bản MedeV404M6H1073 , latruong_MedeV404HD300B. ACR-PV73100 dùng mạch và điều khiển chung với Mede8er. Ai có bản Firmware Mede8er V4 cho ACR-PV73100 chia sẻ cho mình hoặc chỉ cách fix lỗi trên
Vi acryan có FW quá ngon rồi, nên không ai hack cho nó nữa. bác dùng GUI2.0 mà dùng cho giao diện đẹp..>:D<

hnhp

Well-Known Member

Ông Tý Cô T8-plus vừa ra lại lấy FW mede8er bản v4.0.4 làm xong giới thiệu nào là web remote, thay icon có tiếng việt. Ui trời, khi nào mede8er ra FW khoảng 1 tháng là y như rằng tyco cũng ra ngay. hihcichi. Khổ thân ông Mede8er, nhưng ai bảo FW của ông chuẩn và dễ hack quá. Anh em nào thích thì nghịch trong videowall gõ tiếng việt vào file ảnh nhé ( mất công lại vào photoshop gõ ..hihiih )
Chứ FW TVIX cực chuẩn nhưng chưa ai chinh phục hoàn chỉnh đc, lại phải trông chờ vào bác latruong tái xuất giang hồ khi có con R200 để vọc cho nhanh ( có nút reset, chứ M6 mỗi lần bác ý up lỗi lại loayhoay mất thời gian để tháo HD và chập chân reset )

song_tinh

Cho mình hỏi tí: Mình có con M6 mua của HD360, sử dụng firmware của họ

khi cho usb chứa firm của bác latruong vào rồi vào Menu Hệ Thống > Cập Nhật hệ thông > cập nhật firmware thì màn hình tối đen một lúc không điều khiển được gì. Ấn nút power để reset lại thì khi boot nó hiện lên màn hình flash firmware sau đó báo thành công

Mặc dù up firmware thành công nhưng mình khá lo lắng vì upgrade kiểu này khá là "kỳ lạ". Trước đây cũng từng làm với một con firmware mod bên website trung quốc cho M6 thì chạy xong chưa đầy 12h cái M6 nó die, phải reflash bằng chập mạch lần nữa

tidollars

Member

Ông Tý Cô T8-plus vừa ra lại lấy FW mede8er bản v4.0.4 làm xong giới thiệu nào là web remote, thay icon có tiếng việt. Ui trời, khi nào mede8er ra FW khoảng 1 tháng là y như rằng tyco cũng ra ngay. hihcichi. Khổ thân ông Mede8er, nhưng ai bảo FW của ông chuẩn và dễ hack quá. Anh em nào thích thì nghịch trong videowall gõ tiếng việt vào file ảnh nhé ( mất công lại vào photoshop gõ ..hihiih )
Chứ FW TVIX cực chuẩn nhưng chưa ai chinh phục hoàn chỉnh đc, lại phải trông chờ vào bác latruong tái xuất giang hồ khi có con R200 để vọc cho nhanh ( có nút reset, chứ M6 mỗi lần bác ý up lỗi lại loayhoay mất thời gian để tháo HD và chập chân reset )

Vậy bác có videowall tiếng việt không up lên cho anh em dùng đi ?

Hỏi các bác chút là mua con R200 nguyên hộp về thì trong bộ của nó có dây HDMI, dây USB để nối với máy tính, pin điều khiển không các bác. Em mua thì không thấy có cái đó, người bán bảo muốn thì phải mua thêm.

phongred

Hỏi các bác chút là mua con R200 nguyên hộp về thì trong bộ của nó có dây HDMI, dây USB để nối với máy tính, pin điều khiển không các bác. Em mua thì không thấy có cái đó, người bán bảo muốn thì phải mua thêm.
chắc là cắt bớt để giãm giá cạnh tranh đó bác

hnhp ơi cho mình hỏi bro có chạy thử FW cảu Xtreamer chưa, FW đó chạy good k

hnhp

Well-Known Member

chắc là cắt bớt để giãm giá cạnh tranh đó bác

hnhp ơi cho mình hỏi bro có chạy thử FW cảu Xtreamer chưa, FW đó chạy good k

Bác có FW đấy ah, cho mình để mình up thử cái. Mình đã nghe có FW mod của hãng đấy đâu,

hnhp

Well-Known Member

Nguyên hộp thì có nguồn, cáp sata, diều khiển. Chấm hết.
Còn bên bán thì khuyến mại nhiều thứ tùy theo cửa hàng

Bác cứ mở file ảnh ra và add text vào; khổ nỗi tiếng anh kém, nên chẳng biết dịch ra tiếng việt nhu thế nào mà add, đành để nguyên...hehe.
Chỉ nói để bác nào thích tiếng việt thì biết mà làm thôi

jackpham

Well-Known Member

ý bác là vô photoshop để chỉnh cái này ah? Đâu cần đâu ThumbGen làm hết đó

Ah mình hiểu rùi ý bác là mấy icon trong videowall phải không? Anh em nào rành photoshop làm cho 1 bộ icon Việt hoá trong Videowall nhé. Minh sẽ giúp add vào FW cho.
Videowall mới

Chỉnh sửa lần cuối:

hnhp

Well-Known Member

Đây là bộ Icon trong videowall mình làm dùng cho cá nhân, nên chỉ add text tiếng việt vào khoảng 20 icon hay dùng.
Bạn nào thích thì lấy về mà dùng.
Tạo thư mục videowall có 68pic này copy lên HDD là đc ( theo bác kinggai bảo thế, đỡ phải mất công add vào FW vì nhiều bác không biết )

link down videowall viethoa.hnhp
Chúc vui ngày miền bắc gió rét ~O)

Bên trên