Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

Ðề: Firmware Mede8er V4 final cho M6, Egreat 200, HDS Pro

Bác cũng thử lại với 1 số file ape được không. Con HD Start cũng có vấn đề như thế, phần lớn ape và flac vẫn chạy ngon nhưng nếu chạy phải 1 file ape hoặc flac lỗi thì sau đó kể cả các file flac và ape ngo n( mới chạy lúc trước cũng ko được) ấn vào không có phản ứng gì phải khởi động lại mới được. Thử convert mấy file đó sang mp3 hoặc ape hoặc flac mới (convert lại cùng đuôi) thì lại được.

Đấy là chạy FW mede thì không chạy dc APE còn các FW khác chạy vô tư, đấy là với con của mình thôi. Anh em dùng R200 khác thì vẫn chạy APE với tat cả các laọi FW. Cái R200 hơn K330i còn ở chỗ bác để ý thấy em up rất nhiều FW acryan, FW hack 3in1, FW ... cực nhièu của các cao thủ nc ngoài hack; không phụ thuộc vào bất kỳ 1 người nào hack cả. như bác thì luôn chỉ trông vào bác latruong đấy thôi. :D
Mình thì trông chờ vào tất cả, vì ai cũng hack cho Eaget từ nc ngoài đến trong nuoc từ châu á đến chau âu...:D
Đấy chính là lú do tại sao mình đổi đầu M880 cực ổn sang R200 cũng chỉ vì mò mẫm khắp GOOGLE thấy đâu đâu cũng hack cho R200. Vì HD thì FW là sự sống. >:D<

hnhp

Well-Known Member

[TycoHD-T8 Plus] Firmware mới cập nhật với tính năng tự động duyệt poster phim như dòng Tvix

Bản firmware mới này cho phép người dùng duyệt phim dạng dàn trang poster như dòng Tvix, tức là không cần phải Add thư mục vào Cover Art như trước đây trên T8.
Link download: http://tycohd.com/download/T8Plus352032011.rar
Bác latruong ơi, lại có cái cho bác nghịch nếu có thời gian rảnh rỗi này bác

Còn cái bản Mà trên forum Mede8er bác phongred post mình cũng đã thử trên FW 3in1 có add FW mede8 chính của đồng chí đấy thì chán lắm, vào duyet phimdang ảnh xong lựa chọn mới vào dc videowall, không đặc sắc lắm.

FW tyco T8plus mới có vẻ hoàn thiện dựa trên mede8erv4.0.4 hơn

Chỉnh sửa lần cuối:

jackpham

Well-Known Member

TycoHD T8 Plus dựa hoàn toàn theo Mede nhưng có thêm 1 số tính năng mới

Trong phần Cover art mới của T8 Plus, TycoHD đã đưa thêm vào tính năng tìm kiếm phim giúp cho người dùng có thể nhanh chóng tìm được bộ phim mà mình ưa thích. Trong khi duyệt phim ở chế độ Cover art, phía góc dưới bên phải, người dùng có thể thấy một biểu tượng tìm kiếm nhỏ.

mong chờ bác Trường ra tay đi

Chỉnh sửa lần cuối:

funnycool

Mình đang xài M6 và up firmware 4.0.4. Mọi thứ mình thấy OK. Nhưng có vấn đề về âm thanh.
- Âm thanh thì mình xuất ra bằng Coax (hoặc Optical) vào Receiver.
- Hình ảnh thì qua cổng HDMI.
Nhưng âm thanh thì nó lại vừa ra TV và vừa ra Loa luôn.
Lúc trước, mình xài firmware của hd360 thì mình có thể chọn 1 trong 2 đường.
Vậy cho mình hỏi, làm sao để âm thanh chỉ xuất ra 1 trong 2 đường thôi ( hoặc HDMI hoặc Coax(Optical)? chứ mỗi lần xem film là phải giảm volumn của TV về 0.

Cám ơn nhiều!

Giúp mình với~!

sangvn

Bác latruong ơi cho em hỏi tí với ạ. em có con M6 firware đang là V1.11 ạ nhưng bị lỗi 1 số file MKV không đọc được nhạc lossless file FLAC không đọc được em chưa up firware cho HDP lần nào nên hơi ngại. bác cho em hỏi em down cái firmware của bác ở trang 1 cho M6 rồi copy vào USB và up cho M6 thì có cần chỉnh sửa gì (như là lấy key cho khiển cái này em mù tịt a ) nữa không ạ.
cảm ơn bác nhiều ạ.

latruong

Member

Bác latruong ơi cho em hỏi tí với ạ. em có con M6 firware đang là V1.11 ạ nhưng bị lỗi 1 số file MKV không đọc được nhạc lossless file FLAC không đọc được em chưa up firware cho HDP lần nào nên hơi ngại. bác cho em hỏi em down cái firmware của bác ở trang 1 cho M6 rồi copy vào USB và up cho M6 thì có cần chỉnh sửa gì (như là lấy key cho khiển cái này em mù tịt a ) nữa không ạ.
cảm ơn bác nhiều ạ.

Bác cứ download về mà cài đặt không cần chỉnh key gì cả. Việc chỉnh key chỉ dùng cho những đầu HD mới chưa có trong danh sách ở trang 1 thôi

latruong

Member

TycoHD T8 Plus dựa hoàn toàn theo Mede nhưng có thêm 1 số tính năng mới

mong chờ bác Trường ra tay đi

Mình mới mua được R200 rồi. Đang nghiên cứu firmware T8Plus thấy nó lấy Mede8er V4.0 mà sửa lại. Chứ chưa lấy được V4.0.4 như trên diễn đàn mình sử dụng. Hy vọng vài ngày nữa các bác có firmware T8Plus mà sử dụng

phongred

Mình mới mua được R200 rồi. Đang nghiên cứu firmware T8Plus thấy nó lấy Mede8er V4.0 mà sửa lại. Chứ chưa lấy được V4.0.4 như trên diễn đàn mình sử dụng. Hy vọng vài ngày nữa các bác có firmware T8Plus mà sử dụng

hehe thank bác nhiều lắm lắm heeh vậy là sắp có đồ chơi nữa rồi hehehe

sangvn

Cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình và cực kỳ nhanh chóng của bác la trương cho các new mem như mình. Chúc bác luôn manh khoẻ nhé.

hnhp

Well-Known Member

Hoan hô bác latruong gia nhập hội R200, cảm nhận về R200 với FW chính gốc ra sao hả bác. Phần FW tycoT8plus nếu hack đc, bác nhớ sửa cả phần file cover là folder.jpg nhé, để anh em đỡ phải rename từ tycohd.jpg sang folder.jpg
Anh lại lại luôn chờ bác
Chúc vui

hnhp

Well-Known Member

Đã xem được Tivi (copy các file .html) chưa bác ơi???
Phai là chipset 1283 mới xem đc Tivi và phải có option card nữa nhé.
Đây chỉ là FW cho dòng chipset RTL 1073 thôi bạn ơi

Chỉnh sửa lần cuối:

latruong

Member

Hoan hô bác latruong gia nhập hội R200, cảm nhận về R200 với FW chính gốc ra sao hả bác. Phần FW tycoT8plus nếu hack đc, bác nhớ sửa cả phần file cover là folder.jpg nhé, để anh em đỡ phải rename từ tycohd.jpg sang folder.jpg
Anh lại lại luôn chờ bác
Chúc vui

Hardware của R200 thì tốt nhưng Firmware gốc của R200 mình thấy nó cổ điển quá. Nên đã chuyển sang bản hack của Mede8 rồi. Bản hack của tycoT8plus mình đã chỉnh xong rồi nhưng chưa test được vì đang ở cơ quan. Chiều về nhà mới test được. Nhưng cứ up trước cho bác tối cùng test he he. Bác download ở đây nha LatruongTycoPlusR200.7z

hnhp

Well-Known Member

Hardware của R200 thì tốt nhưng Firmware gốc của R200 mình thấy nó cổ điển quá. Nên đã chuyển sang bản hack của Mede8 rồi. Bản hack của tycoT8plus mình đã chỉnh xong rồi nhưng chưa test được vì đang ở cơ quan. Chiều về nhà mới test được. Nhưng cứ up trước cho bác tối cùng test he he. Bác download ở đây nha LatruongTycoPlusR200.7z
Cảm nhận như mình khi đi mua, nhưng lúc đấy đã tìm dc 1 số FW hack cho dong này, nên vẫn cứ múc, dù lúc đấy mua ktra FW chán không thể chịu...hihi
Giờ vẫn thấy lựa chọn R200 là quá chuẩn
Thanks bác

jackpham

Well-Known Member

Anh em nào sử dụng H1073 và M6 thì down link này về cùng test nhé! [/url]
Bản này dựa hoàn toàn theo bản TycoPlusR200 của bác Trường nhưng Jack đã thay file remote cho M6 và H1073

file remote hình như dùng cho fw này không được rồi. Bác Trường xem lại giúp nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

kinggai

Well-Known Member

Bác nào test cho e ít ý kiến ^^

jackpham

Well-Known Member

Bác nào chỉ mình cách reset lại con H1073 nhé!

Bên trên