Fan's Plasma Panasonic!!!

palinhd

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Tớ mua >1 tuần rồi, ở điện tử Khang Anh, link đây:

http://www.vatgia.com/dientukhanganh&module=product&view=detail&record_id=1699590

Lúc đầu thấy giá niêm yết là 29.8M, tớ trả 29M, chủ cửa hàng đồng ý rồi, sau đó lại đòi lên 29.5M. Vẫn còn rẻ hơn so với nhiều chỗ khác. Hàng chở đến còn nguyên đai nguyên kiện, đi kèm 2 kính 3D và USB Wifi. Đã kiểm tra sau 3 ngày sử dụng: số giờ sử dụng: 9 giờ, số lần bật tắt: 31 lần (ít sử dụng do con Pana này nóng hơn con HX925 của tớ + thời tiết mấy ngày hôm nay).
Khuyên ae nếu còn ai mê con này và đang tìm mua thì nên đến mua ở đấy.
Rất cảm ơn anh, Mong có nhiều AE có trách nhiệm như thế này.
Tất nhiên là thuận mua vừa bán, ko trách Nhung được tại thời điểm mình mua ko bít chỗ nào rẻ hơn, mình mua hôm 05/5, giá 33.5 chai. 1 tháng sau chỗ khác bán 29.5, mất 4 chai cũng thấy xót quá#-o.
Công nhận chỗ anh giới thiệu rẻ thật, cả mấy loại khác nữa.
Vote cho anh ONHNGOC.

edc

Active Member

Lâu roài vào topic này lại nhớ nick mocbim của mình bị baner, bây h đã được 381 trang, mà chả biết tại sao lại bị mod banner vậy

Carrot

Member

Hôm nay em ra Phan Khang để xem trực tiếp con ST50 so sánh với VT30 thì thấy 3D có vẻ ST nổi hơn,hình ảnh rõ ràng hơn,kiểu dáng thì em thấy ST nhỉnh hơn 1 chút.Tiếc là ko thể xem 1 clip cùng 1 lúc để dễ dàng so sánh,nhờ cậu nhân viên thì dc trả lời là bây giờ không xem dc vì chạy chương trình gì đấy.Nên để 2-3 hôm nữa em cầm tiền ra cho dễ nói chuyện.

Giá VT30: 34,900 (em quên để ý phần km)
ST50: 28,900 (+2 kiếng)

Theo các bác thì nên chọn em nào sẽ hợp lý hơn,VT50 có lẽ giá sẽ cao nên em đưa 2 em này vào tầm ngắm.Ngân sách thì dưới 40t các bác ạ.Em không quang trọng 3D lắm.Và mong các bác bày cách để em test 2 TV 1 cách trực quan nhất để có lựa chọn đúng đắn.

ongngoc

Hôm nay em ra Phan Khang để xem trực tiếp con ST50 so sánh với VT30 thì thấy 3D có vẻ ST nổi hơn,hình ảnh rõ ràng hơn,kiểu dáng thì em thấy ST nhỉnh hơn 1 chút.Tiếc là ko thể xem 1 clip cùng 1 lúc để dễ dàng so sánh,nhờ cậu nhân viên thì dc trả lời là bây giờ không xem dc vì chạy chương trình gì đấy.Nên để 2-3 hôm nữa em cầm tiền ra cho dễ nói chuyện.

Theo các bác thì nên chọn em nào sẽ hợp lý hơn,VT50 có lẽ giá sẽ cao nên em đưa 2 em này vào tầm ngắm.Ngân sách thì dưới 40t các bác ạ.Em không quang trọng 3D lắm.Và mong các bác bày cách để em test 2 TV 1 cách trực quan nhất để có lựa chọn đúng đắn.

Theo tớ thì:
1. Nên chọn VT30 vì dòng VT cao cấp hơn dòng ST (dù là đời 2011 nhưng VT30 vẫn là dòng TV đỉnh của năm 2011). Khuyến mại ko quan trọng lắm vì khi mua TV trong thùng đã đi kèm 2 kính 3D và USB Wifi rồi.
2 Giá VT30 bây giờ rất tốt, tớ mới mua chỉ khoảng 29-29.5M thôi.

P/S: Đồ IT khi mua tớ hay tham khảo xem review ở trang web này và cho đến nay từ TV, ĐTDD, ĐT kéo dài, màn hình PC tớ chưa thấy phải hối hận gì cả:

http://alatest.com/reviews/tv-reviews/c3-33/

ST50 đi bác, độ đen sâu hơn VT30, kiểu dáng lại đẹp hơn, xem ở phòng sáng tốt hơn vì có panel mới, thậm chí dòng bình dân UT50 có khi còn nhỉnh hơn cả VT30, ít nhất về độ đen (black level) nữa đó! Bác có thể vào Cnet review xem họ đánh giá chi tiết từng model.

nhungsieunhan9x

Active Member

chắc e Nhung nhầm bác ah

ko nhầm đâu a. giá bán 27tr5 mờ. giá bày 29tr9. Có nơi họ vẫn chấp nhận lỗ để xả hàng thôi. Vì giá từng thời điểm nó khác nhau mà. 1 tháng trước bác mua 1 giá, 1 tháng sau mua 1 giá khác. Đồ điện tử nó thế mà. Cứ đợi nó rẻ mơi mua thì người ta dùng cũng sắp thành đồng nát rồi ạ

minhhuub

Active Member

ST50 đi bác, độ đen sâu hơn VT30, kiểu dáng lại đẹp hơn, xem ở phòng sáng tốt hơn vì có panel mới, thậm chí dòng bình dân UT50 có khi còn nhỉnh hơn cả VT30, ít nhất về độ đen (black level) nữa đó! Bác có thể vào Cnet review xem họ đánh giá chi tiết từng model.

Cnet nó còn đánh giá ST50 ngang ngửa VT50 nữa kìa 8->

Minhsur

Banned

Nếu các bác có điều kiện thì cứ dòng mới ra mà chén - ST50 đi. Kiểu gì thì cái mới cũng phải hơn cái cũ một vài thứ gì đó (có thể không cần thiết). Đừng bao giờ tin các bác bán hàng (xl em Nhung), vì các bác muốn đẩy nhanh hàng tồn kho.
Cách nay 2 tháng em đi mua amply, bác bán hàng cứ phán denon 2311, 1911 hay hơn 2312, 1912. May quá em quyết thằng 1912. Nhưng mà cũng tiếc quá các bác ạ. Vừa rồi Anh Duy nó hạ giá 2311 còn có 14,5t, rẻ hơn cả 1912.

Carrot

Member

Hehe.Em h đang nhắm con ST50 nhiều hơn,St50 cũng chỉ là ST sao mà ngang VT dc bác,em nghĩ có cố lắm thì ngang thằng GT thôi.Giá Vt50 ở VN cũng chưa thấy nên có lẽ em sẽ mua ST50.

Các bác nghĩ nên mua ST50 bây h hay đợi VT50 ra rồi mua luôn???Vì 1 lần mua lần khó nên em muốn an toàn các bác a.

palinhd

Member

Nếu các bác có điều kiện thì cứ dòng mới ra mà chén - ST50 đi. Kiểu gì thì cái mới cũng phải hơn cái cũ một vài thứ gì đó (có thể không cần thiết). Đừng bao giờ tin các bác bán hàng (xl em Nhung), vì các bác muốn đẩy nhanh hàng tồn kho.
Cách nay 2 tháng em đi mua amply, bác bán hàng cứ phán denon 2311, 1911 hay hơn 2312, 1912. May quá em quyết thằng 1912. Nhưng mà cũng tiếc quá các bác ạ. Vừa rồi Anh Duy nó hạ giá 2311 còn có 14,5t, rẻ hơn cả 1912.
Thế vụ amply sau 2 tháng anh mất mấy chai?
Mua hàng bây giờ như đánh bạc ấy nhỉ!
À mấy đồ anh mua vừa rồi ngon cả chứ, có gì áy náy ko? (ngoại trừ giá)
==========
MỤC TIÊU SỐ 1 CỦA NHÀ KINH DOANH LÀ LỢI NHUẬN CÀNG NHIỀU CÀNG ...ÍT, MỌI THỨ KHÁC CHỈ XẾP HÀNG THỨ 3,4,5....THÔI,
EM NHUNGSIEUNHAN HAY AI ĐÓ KHÔNG PHẢI LÀ NGOẠI LỆ.

thanhtbtb13

Chào cả nhà, trên room mình có ai xài VGA nvidia geforce GTS250 giúp mình setuo để xem HD với:
Hiện mình đang kết nối nó với em pana 42x20v nhưng xem mấy film HD dung lượng lớn cỡ 20gh trở lên thì hay bị giật hình lắm.
Và mình muốn nó full hết màn hình (không có 2 dải đen trên và dưới) được không?
Mọi người giúp mình với nhé, mình mới tập tành vô DH nên chưa biết gì lắm, cảm ơn mọi người trước nhé!
(cấu hình con pc nhà mình: E8400 3.0GHz, ram 2gb, VGA trên, card sound asus xonar d2x)

thanhtbtb13

Chào cả nhà, trên room mình có ai xài VGA nvidia geforce GTS250 giúp mình setuo để xem HD với:
Hiện mình đang kết nối nó với em pana 42x20v nhưng xem mấy film HD dung lượng lớn cỡ 20gh trở lên thì hay bị giật hình lắm.
Và mình muốn nó full hết màn hình (không có 2 dải đen trên và dưới) được không?
Mọi người giúp mình với nhé, mình mới tập tành vô DH nên chưa biết gì lắm, cảm ơn mọi người trước nhé!
(cấu hình con pc nhà mình: E8400 3.0GHz, ram 2gb, VGA trên, card sound asus xonar d2x)

LAM4D98

Active Member

Chào tất cả mọi người! Mình có thể dùng con 50x30v để làm màn hình trình chiếu ở phòng học được không ạ?Mình dạy ngoại ngữ

justicenzy

Sorry nhưng mình là newbie nên cho mình hỏi ké , bữa trước định mua x30v nhưng cuối cùng lại lòi ra SAMSUNG 43E490 3D

TIVI bị triệu chứng như sau :

1 - Bình thường độ sáng của tivi bị tối ( khi so với khi bật menu ở dưới hình tối hơn hẳn )
2 - Nhưng lúc bật MENU trên remote , thì màn hình lại sáng hơn hẳn
3 - Tắt menu thì màu lại tối lại như lúc đầu

Mình dùng cổng DVI trên PC xuất ra HDMI , đã tắt hết các chức năng tiết kiệm điện
Xem đài cũng bị tình trạng tương tự

Biết vậy hôm trước mua panasonic X30v

deongang

Member

nhà pana tư vấn hộ dàn âm thanh 20tr đổ lại để xem phim hành động, viễn tưởng, ma.....dc ko ạh
đang dùng plasma pana50" và HD T8Plus
cảm ơn mọi người

Sorry nhưng mình là newbie nên cho mình hỏi ké , bữa trước định mua x30v nhưng cuối cùng lại lòi ra SAMSUNG 43E490 3D

TIVI bị triệu chứng như sau :

1 - Bình thường độ sáng của tivi bị tối ( khi so với khi bật menu ở dưới hình tối hơn hẳn )
2 - Nhưng lúc bật MENU trên remote , thì màn hình lại sáng hơn hẳn
3 - Tắt menu thì màu lại tối lại như lúc đầu

Mình dùng cổng DVI trên PC xuất ra HDMI , đã tắt hết các chức năng tiết kiệm điện
Xem đài cũng bị tình trạng tương tự

Biết vậy hôm trước mua panasonic X30v

x30v cũng bị vậy. chắc do nhà sản xuất không muốn để sáng quá hạn chế cháy hình :). mà bác để gì sáng thế. e chỉnh màu chuẩn thì cũng chỉ để độ tương phản có 70 :|

nhungsieunhan9x

Active Member

VT30 mới có sao đã là hàng tồn kho được bác. Mà thời buổi này tiền nào của nấy hết bác ạ, chẳng có gì ngon bổ mà lại rẻ đâu ạ. Thêm nhiều tính năng mới, giá thành lại rẻ đi thì các bác có chắc chắn là ko bị cắt xén một số thứ đi ko? Các nhà kinh doanh bây h` họ chẳng dại gì mà ép khách lấy hàng gì hết, doanh số chạy với hãng thì mới hay cũ đều muốn bán. Điều khách hàng quan tâm là giá cả. Ai hiểu biết nhiều về công nghệ rồi thì chả cần đến nhân viên bán hàng tư vấn mà chỉ cần alo đến trung tâm để khảo giá. Nơi nào tốt thì xúc thôi. Còn tất cả các nhà kinh doanh trên này hay bất kể đâu họ cũng chỉ tư vấn sản phẩm phù hợp với túi tiền của khách thôi, chứ tính năng sản phẩm thì internet bây giờ cũng đâu có thiếu ạ. Bác ko hiểu nên mới nghĩ mọi thứ tồi tệ vậy thôi

justicenzy

x30v cũng bị vậy. chắc do nhà sản xuất không muốn để sáng quá hạn chế cháy hình :). mà bác để gì sáng thế. e chỉnh màu chuẩn thì cũng chỉ để độ tương phản có 70 :|

Vấn đề là mình mình muốn độ sáng giống như lúc bật menu nhưng ko cách nào chỉnh lên được , chỉnh max độ sáng cũng không sáng bằng .

- Hơn nữa ko phải lúc nào hình ảnh cũng tối , khi xem phim HD thì ko bị
- Khi duyệt web nếu chế độ cửa sổ thì sáng , nền trang web màu trắng hoàn toàn , chuyển sang maximize thì lại tối , nền trang web màu nâu xám
- Quan trọng hơn là chơi game vẫn bị , lúc bật menu bằng remote hình ảnh sáng hơn hẳn , ko lẽ vừa chơi vừa để cái menu chính giữa

Bên trên