Fan's Plasma Panasonic!!!

jacktruong

@tarzan: khi nào có review chi tiết thì lập 1 topic riêng cho dể comment nha bác :D ,kiểu dáng quá chuẩn rồi nhưng thích cái kiểu tráng gương cho vừa khít với cái viền luôn chứ lún vào trong 1 tí thế này thấy vẫn chưa sang cho lắm

lahabentin

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Đây là hình ảnh của chiếc 50UT50 của em đặt trong phòng khách. Ảnh chụp lúc giữa trưa trời nắng, phòng khách của em có một cửa sổ rộng được mở hết cỡ. Các bác có thể thấy là màn hình như một tấm gương. Ai có cửa sổ kiểu này và không có cách nào để xử lý hạn chế ánh sáng thì không nên mua chiếc TV này. Cửa sổ phòng khách của em có lắp rèm (2 lớp) và có thể đóng kín nên em mới quyết định mua chiếc này.
Vì đây là dòng trung cấp nên mặt kính TV không có lớp tráng chống chói vì lớp tráng này cực đắt (Không thể dùng loại vớ vẩn rẻ tiền, một thời gian bong tróc làm mất uy tín của hãng, như vậy thà rằng không tráng!) Biết được nhược điểm này ban ngày ta nên dùng màn che cửa sổ, ban đêm thì tắt bớt đèn chiếu sáng ( tiết kiệm một mớ tiền điện! HiHi ) Nếu chỉ vì thế mà ta không chọn thì chọn gì? LED ư? Cũng rứa cả thôi!

son se7en

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Các Bác cho em hỏi, e có cái hdd đầy phim cắm vào cổng usb của 50vt30 làm sao để chạy sub việt ạ ?

tarzan1234

Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Có điều kiện mua hàng ở Amazon sao bác không chon em Panasonic VIERA TC-P60UT50 60-Inch 1080p Full HD 3D Plasma TV, xem to cho nó sướng. Không biết Việt Nam có nhập em này về không

Chính em cũng tự hỏi như vậy đây bác....:D
Em tự hỏi là sao không mua TV to nhất để xem cho nó sướng, không mua nhà to và tiện nghi nhất để ở cho nó sướng, rồi sao không mua xe xịn nhất để đi cho nó sướng....hehe....Đùa vậy thôi chứ sướng con mắt thì khổ cái túi, ngân sách có hạn thì phải cân nhắc nhiều thứ lắm. Em đâu có nhiều tiền, ngân sách vô giới hạn để mà thoải mái đâu. Hơn nưa vì trí từ chỗ ngồi đến TV của em cũng chỉ 2 mét, nếu ngả lưng vào ghế thì cũng khoảng 2.5 mét, nên 50" cũng không đến nỗi nào. Em không bao giờ tải phim chùa mà đều bỏ tiền mua, đổ dồn hết tiền vào mua TV lớn thì em hết tiền để mua đĩa phim thì em lại chẳng có gì xem?:p

Tình hình là hôm nay ra trực tiếp Phan Khang để xem mấy em Pana, thì thấy những mẫu 2012 trưng bày mỗi em UT50 mới buồn. Hình ảnh thì cũng ok, tuy nhiên khi đi xem qua khu trưng bày của LG thì lại bị LG hớp hồn, màu đẹp mê say luôn, hơn hẳn mấy em Pana, tất nhiên là hơn cả em UT50 @[email protected]ông biết là do nó đẹp hơn thật hay là mắt mình có vấn đề :D Giờ lại lòi ra phân vân giữa Pana và LG haha.

Giá 50ST50 của PK là 28tr9 thì fải, km giảm 5% nữa là còn tầm 27tr5

Thực ra quan trọng nhất vẫn là mình thích. Còn các nhận định đánh giá của người khác cũng chỉ mang tính tham khảo. Nếu bác ra tận nơi để xem và so sánh mà bác thấy thích cái nào thì lấy cái đó. Suy cho cùng thì vẫn là tiền của mình, mình quyết định và mình thấy hài lòng với đồng tiền mình bỏ ra là được. Chỉ có một điều cần lưu ý là điều kiện ánh sáng trong các siêu thị điện máy thường rất tệ cho việc so sánh và nhận định chất lượng TV. Điều kiện ánh sáng ở nhà mình, nơi mà mình sẽ dành thời gian để sử dụng chiếc TV đó hoàn toàn khác với điều kiện ánh sáng ở siêu thị điện máy. Hơn nữa việc cài đặt các thông số trên các TV trưng bày thường thiên về hiệu quả tiếp thị. Do đó cũng nên cẩn thận trong quá trình so sánh và lựa chọn.

@tarzan: khi nào có review chi tiết thì lập 1 topic riêng cho dể comment nha bác :D ,kiểu dáng quá chuẩn rồi nhưng thích cái kiểu tráng gương cho vừa khít với cái viền luôn chứ lún vào trong 1 tí thế này thấy vẫn chưa sang cho lắm

Tuần tới phải đi công tác nên cuối tuần này sẽ hơi bận, nhưng vẫn sẽ cố gắng tranh thủ đánh giá chi tiết hơn để chia sẻ với các bác. Theo gợi ý của bác, em sẽ lập chủ đề riêng để mọi người vào bàn luận cho vui. Sẽ cố gắng chụp thêm nhiều hình....<:p

dungdnhn

Chào các Bác, Bác nào hiện đang sở hữu em 50ST50 model năm 2012 vui lòng chỉ giáo cho biết chính xác cách kiểm tra thời gian sử dụng và số lần bật tắt trên con 50ST50 này từng bước như thế nào ạ ? có gì khác so với cách kiểm tra thời gian sử dụng và số lần bật tắt trên con 50ST30 model 2011 không ạ ?cám ơn các Bác

tarzan1234

Chào các Bác, Bác nào hiện đang sở hữu em 50ST50 model năm 2012 vui lòng chỉ giáo cho biết chính xác cách kiểm tra thời gian sử dụng và số lần bật tắt trên con 50ST50 này từng bước như thế nào ạ ? có gì khác so với cách kiểm tra thời gian sử dụng và số lần bật tắt trên con 50ST30 model 2011 không ạ ?cám ơn các Bác

Thật tình mà nói em vẫn không hiểu lợi ích của việc kiểm tra thời gian sử dụng của TV, trừ khi định mua lại TV cũ. Việc truy cập Service Menu có nhiều rủi ro, nếu không cẩn thận, bấm nhầm một nút hoặc bấm sai trình tự có thể làm hỏng TV. Hơn nữa truy cập vào Service Menu thường đồng nghĩa với việc tự hủy quyền được bảo hành. Việc truy cập vào Service Menu không được hướng dẫn trong bất kỳ một tài liệu người dùng nào và không nhàm mục đích để người dùng truy cập, chỉ để kỹ thuật viên kiểm tra và sử lý sự cố khi cần thiết. Nếu họ không kiểm tra và bỏ qua thì không sao, nhưng hãng có quyền từ chối bảo hành nếu họ kiểm tra và phát hiện Service Menu đã được truy cập bởi người dùng. Em đã biết vài người bị từ chối bảo hành vì truy cập vảo Service Menu.
Mục tiêu cuối cùng của việc kiểm tra thời gian sử dụng là gì? Để biết, để yên tâm, hay chỉ để lo lắng và băn khoăn nếu phát hiện ra số giờ nhiều hơn dự kiến? Nếu mua lại TV cũ, việc kiểm tra có thể giúp việc thỏa thuận giá, hơn nữa mua lại TV cũ thì bảo hành không còn là vấn đề. Nếu mua TV mới ở cửa hàng, mọi thứ còn nguyên hộp, em thấy việc kiểm tra thời gian sử dụng là một việc hoàn toàn vô ích.
Nếu bác vẫn muốn kiểm tra thì trình tự truy cập Service Menu của các TV Panasonic đều giống nhau. Giữ phím Volume trên TV và bấm nút Info trên điều khiển 3 lần.

haitrangvn11

Thật tình mà nói em vẫn không hiểu lợi ích của việc kiểm tra thời gian sử dụng của TV, trừ khi định mua lại TV cũ. Việc truy cập Service Menu có nhiều rủi ro, nếu không cẩn thận, bấm nhầm một nút hoặc bấm sai trình tự có thể làm hỏng TV. Hơn nữa truy cập vào Service Menu thường đồng nghĩa với việc tự hủy quyền được bảo hành. Việc truy cập vào Service Menu không được hướng dẫn trong bất kỳ một tài liệu người dùng nào và không nhàm mục đích để người dùng truy cập, chỉ để kỹ thuật viên kiểm tra và sử lý sự cố khi cần thiết. Nếu họ không kiểm tra và bỏ qua thì không sao, nhưng hãng có quyền từ chối bảo hành nếu họ kiểm tra và phát hiện Service Menu đã được truy cập bởi người dùng. Em đã biết vài người bị từ chối bảo hành vì truy cập vảo Service Menu.
Mục tiêu cuối cùng của việc kiểm tra thời gian sử dụng là gì? Để biết, để yên tâm, hay chỉ để lo lắng và băn khoăn nếu phát hiện ra số giờ nhiều hơn dự kiến? Nếu mua lại TV cũ, việc kiểm tra có thể giúp việc thỏa thuận giá, hơn nữa mua lại TV cũ thì bảo hành không còn là vấn đề. Nếu mua TV mới ở cửa hàng, mọi thứ còn nguyên hộp, em thấy việc kiểm tra thời gian sử dụng là một việc hoàn toàn vô ích.
Nếu bác vẫn muốn kiểm tra thì trình tự truy cập Service Menu của các TV Panasonic đều giống nhau. Giữ phím Volume trên TV và bấm nút Info trên điều khiển 3 lần.
Chào bạn thật sự ko phải vì ktra để yên tâm hay lo lắng mà vì muốn bít chiết tivi mình mua với giá 5 hay 6 tháng lương nhịn đói không an uống ( nếu phải trừ chi phí đcưới, sinh nhật , ăn uống , diện nước thì chác phải cả năm bác nhỉ ) vậy mà bị mấy chú stdmay đưa cho mấy cái tivi trưng bày thì buồn bít mấy . Mình đã bị 1 lần rồi giờ vẫn còn thấy buồn nè . Cố gắng cuối năm sẽ rước em 50st30 hihi

vinagoh

Well-Known Member

Nói thật với Bác từ ngày có Bác gì đấy chỉ dẩn AE cách check thời gian sử dụng TV thì có không ít STDM bị vạch mặt...:D....có hàng mới thì giao, hết hàng mới thì lấy hàng trưng bày giao nhưng vẩn lấy giá mới. :D
Còn vấn đề bao bì nguyên hộp hả......mịa trên thùng thì còn tem niêm phong nsx, dưới thùng thì khuy tè le......
Nếu đặt trường hợp Bác là người mua hàng brand new, nhưng khi STDM giao hàng trưng bày thì Bác nghĩ sao!!!!? Vừa dùng hàng 2nd vừa bị 1 quả lừa to tổ bố. =))
AE ở đây là đồng tiền đi liền khúc ruột bác ạ!!! ^:)^

À em hiểu rồi.......hay là....... :D :D :D

tarzan1234

Nói thật với Bác từ ngày có Bác gì đấy chỉ dẩn AE cách check thời gian sử dụng TV thì có không ít STDM bị vạch mặt...:D....có hàng mới thì giao, hết hàng mới thì lấy hàng trưng bày giao nhưng vẩn lấy giá mới. :D
Còn vấn đề bao bì nguyên hộp hả......mịa trên thùng thì còn tem niêm phong nsx, dưới thùng thì khuy tè le......
Nếu đặt trường hợp Bác là người mua hàng brand new, nhưng khi STDM giao hàng trưng bày thì Bác nghĩ sao!!!!? Vừa dùng hàng 2nd vừa bị 1 quả lừa to tổ bố. =))
AE ở đây là đồng tiền đi liền khúc ruột bác ạ!!! ^:)^

À em hiểu rồi.......hay là....... :D :D :D

Có lẽ em thật thà quá, lại chưa bị người ta lừa bao giờ nên hơi tin người và cũng không hình dung nổi xã hội lại nhiều lừa đảo đến vậy. Nếu thực sự mà dễ bị lừa và mọi người trong xã hội đã mất lòng tin với nhau đến vậy thì mỗi người cần phải luôn cảnh giác cao độ cũng là điều không quá khó hiểu. Sống ở đâu phải theo theo đó, phải thích nghi để tồn tại. Có lẽ người và chim ở Việt nam mình bây giờ có hoàn cảnh giống nhau. Ngày trước người ta hay kể chuyện ở nước ngoài chim chóc không biết sợ người, người và chim cùng thoải mái chơi đùa với nhau trong công viên và những nơi công cộng vì chẳng ai làm hại chúng bao giờ, còn ở Việt nam mình thì chim vừa thấy người đã bay mất dạng, nếu không chúng dễ thành mồi nhậu. Đến thời này chim thì đã gần tuyệt chủng còn người thì phải luôn nhìn trước ngó sau đề cao cảnh giác...[-(

Có một điều làm em thắc mắc là cách nói lấp lửng "hiểu rồi..." rồi "hay là...." của bác. Không bác có ngụ ý gì không?....:-/:-??
Nếu bác nghĩ rằng em là người của mấy cửa hàng điện máy lên đây để đánh lạc hướng mọi người thì em có thể khẳng định là bác đã nghĩ sai. Em hiện không sống ở Viêt nam và cũng đã khá nhiều năm rồi chưa về nước. Em vào đây chơi với các bác cho vui, giải trí đơn thuần chứ chẳng có mục đích gì khác. Có lẽ em đã quen với một môi trường hơi khác, nơi mà hầu hết các mối quan hệ và giao dịch chủ yếu dựa vào lòng tin, nên cách nghĩ của em hơi khác, vậy thôi. Dù sao cũng cám ơn bác và bác gì đó ở trên đã "khai sáng" về tình hình lừa đảo khắp nơi. Biết để con đề phòng nếu có dịp về chơi. O:)

gacon_vn

Active Member

Có lẽ em thật thà quá, lại chưa bị người ta lừa bao giờ nên hơi tin người và cũng không hình dung nổi xã hội lại nhiều lừa đảo đến vậy. Nếu thực sự mà dễ bị lừa và mọi người trong xã hội đã mất lòng tin với nhau đến vậy thì mỗi người cần phải luôn cảnh giác cao độ cũng là điều không quá khó hiểu. Sống ở đâu phải theo theo đó, phải thích nghi để tồn tại. Có lẽ người và chim ở Việt nam mình bây giờ có hoàn cảnh giống nhau. Ngày trước người ta hay kể chuyện ở nước ngoài chim chóc không biết sợ người, người và chim cùng thoải mái chơi đùa với nhau trong công viên và những nơi công cộng vì chẳng ai làm hại chúng bao giờ, còn ở Việt nam mình thì chim vừa thấy người đã bay mất dạng, nếu không chúng dễ thành mồi nhậu. Đến thời này chim thì đã gần tuyệt chủng còn người thì phải luôn nhìn trước ngó sau đề cao cảnh giác...[-(

Có một điều làm em thắc mắc là cách nói lấp lửng "hiểu rồi..." rồi "hay là...." của bác. Không bác có ngụ ý gì không?....:-/:-??
Nếu bác nghĩ rằng em là người của mấy cửa hàng điện máy lên đây để đánh lạc hướng mọi người thì em có thể khẳng định là bác đã nghĩ sai. Em hiện không sống ở Viêt nam và cũng đã khá nhiều năm rồi chưa về nước. Em vào đây chơi với các bác cho vui, giải trí đơn thuần chứ chẳng có mục đích gì khác. Có lẽ em đã quen với một môi trường hơi khác, nơi mà hầu hết các mối quan hệ và giao dịch chủ yếu dựa vào lòng tin, nên cách nghĩ của em hơi khác, vậy thôi. Dù sao cũng cám ơn bác và bác gì đó ở trên đã "khai sáng" về tình hình lừa đảo khắp nơi. Biết để con đề phòng nếu có dịp về chơi. O:)

Nói thật là ở VN thì đúng là cứ ra đường phải ngó trc sau, mua xăng thì bị thiếu, đi chợ thì cân ko đúng blabla ... Bác sống ở nc ngoài thì dù sao cũng hơn đứt về khoản này rồi, mua đồ cứ online mà chọn alo cái nó ship về hàng về đúng tiêu chuẩn, bảo hành cũng sướng nữa.
Thôi bỏ qua vấn đề đó, việc truy cập vào menu service mà ko đc hãng bảo hành thì ở VN chưa thấy bác nào bị kêu.
Cuối cùng muốn hỏi bác là với 50UT50, ko biết bác có điều kiện so với 50VT30 chưa nhỉ ? chất lượng ra sao vì giờ giá 2 con này ở VN chênh nhau khoảng 4trieu.

maihuyan

Em đang muốn mua con PLASMA PANASONIC TH-P46U30V giá 16.990.000 tại Nguyễn Kim, các bác cho em hỏi con này dùng tốt ko ạh, tiện thể cho em hỏi luôn con PLASMA PANASONIC TH-P46U20V gia 19.900.000 , tại sao giá con này lại cao hơn U30V. VÌ theo những gì em được biết thì U20 là đời trước của U30. Em gà mờ mong anh em thông cảm nhé!!!
U30V: http://www.nguyenkim.com/plasma-panasonic-th-p46u30v.html
U20V: http://www.nguyenkim.com/plasma-panasonic-th-p46u20v.html

Minhsur

Banned
Nhìn chữ ký của bác tarzan1234 thấy khủng quá. Lúc đầu nghĩ bác ở VN mà bác chơi thế thì đại đại da... Nay biết bác ở ngoài VN, thì hiểu rồi, ngoài đó đâu có nhiều đĩa lậu và trào lưu chơi đồ lậu như ta. Con người ta sống đúng theo luật và đối xử với nhau cũng theo luật nên được pháp luật bảo vệ. Đứa nào nó bán đồ lậu đồ đểu cho bác thì nó sạt nghiệp mất. Bác may mắn, được làm công dân đúng nghĩa rồi. Hy vọng khi bác về VN sẽ không bị lừa.
Nói thật với các bác, trước khi mua đồ gì em cũng cầy xới nát mấy 4r, vậy mà mang đồ về nhà rồi vẫn còn sợ mình bị lừa. Ví dụ, các bác sẽ phải tự hỏi tại sao Pana em 50VT30 ở Hoàng Hải sao lại rẻ hơn ở PICO những 16 triệu đồng... Em lo lắm, lỡ em VT30 của em mà lăn quay ra chết bây giờ thì vợ em nó mắng cho chết vì cái tội tham rẻ... nên em cũng phải tò mò kiểm tra đủ thứ... Mà vẫn lo...

AnhBaSG

Member

Đàn ông VN thiệt khổ! Mình mua bằng tiền của mình mà lỡ nó mà hư thì bị vợ mắng!:p. Mình cũng thích VT30 nhưng thấy hao điện quá. Mua rồi lại sợ bị cằn nhằn vì tiền điện cao![-(

Mình cũng đang tính làm con Lasma cỡ 47inch. Nhưng đang phân vân LG47LW5700. Mình cần mua 3D. Các bác có ý kiến gì không?

gacon_vn

Active Member

Đàn ông VN thiệt khổ! Mình mua bằng tiền của mình mà lỡ nó mà hư thì bị vợ mắng!:p. Mình cũng thích VT30 nhưng thấy hao điện quá. Mua rồi lại sợ bị cằn nhằn vì tiền điện cao![-(
Em kiếm được thông tin sau, review của bọn nc ngoài ko biết thực tế dùng thì ntn. Mấy bác nhà mình đã dùng xin cho vài dòng review về Power Consumption nhé.
hdtvtest.co.uk/news/panasonic-tx-p50vt30b-p50vt30-201106061171.htm
Default [Normal] mode (2D) 193 watts
Default [Normal] mode (3D) 263 watts
Calibrated [Professional1] mode (2D) 183 watts
Calibrated [Professional1] mode (3D) 248 watts
Standby 1 watt

Antigone

Mình cũng đang tính làm con Lasma cỡ 47inch. Nhưng đang phân vân LG47LW5700. Mình cần mua 3D. Các bác có ý kiến gì không?
Con LG 47LW5700 là Led mà, đâu phải Plasma.
Với giá này thì em sẽ chơi con Pana TH-P50UT50V : 50 inch; 3D Full HD; tần số quét 2500, lại là hàng Smart TV năm 2012 của Pana.
Chúc bác sớm cưới được vợ ưng ý.

Bên trên