Fan's Plasma Panasonic!!!

gh0s77

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Nhu cầu bạn là gì thế ,nếu chỉ xem phim HD thì sắm mấy em tầm 2tr là đc như Spakle GTS 450 .Còn game off nặng lun thì MSI 550Ti 3tr nhé vì con 50X30V res cũng chỉ 1366x768 nên cũng ko cần cấu hình cao lắm đâu .Mình thì dùng AMD thì tư vấn bác amd vậy ^^
Main : Asus M4A88TD-M EVO/USB3
CPU: AMD Phenom II X4-960T Black Edition
RAM: 4GB 1333mhz brand nào cũng đc.
Mình hơi gà về cái vụ này, ko biết chơi game bằng HTPC thì cần thêm gì nữa. Tay game hay vô lăng Racing hả bạn? :)

Antigone

Bác nào tư cho em dùm ! Nhu cầu của em muốn xem 3d không biết lựa chọn như thế nào ? mấy bác tư vấn chi tiết em các ơn nhiều ?

Plasma Panasonic TH-P50UT50V là lựa chọn hợp lý.
Là Smart TV; kích thước 50 inch; 3D Full HD; sản xuất năm 2012.
Giá ở Hải Phòng mình mới mua hôm nọ là 22,7 tr. Còn ở HN và TP HCM không hiểu sao lại mắc hơn.

jacktruong

Mình hơi gà về cái vụ này, ko biết chơi game bằng HTPC thì cần thêm gì nữa. Tay game hay vô lăng Racing hả bạn? :)
cái đó tùy mà ,nếu chơi đua xe thì mua thêm vô lăng hoặc tay game thì mua tay xbox 360 ko dây dành cho pc .Chuột bàn phím nhớ sắm 1 bộ kit ko dây của logitech cho tiện nhé

vinagoh

Well-Known Member

Plasma Panasonic TH-P50UT50V là lựa chọn hợp lý.
Là Smart TV; kích thước 50 inch; 3D Full HD; sản xuất năm 2012.
Giá ở Hải Phòng mình mới mua hôm nọ là 22,7 tr. Còn ở HN và TP HCM không hiểu sao lại mắc hơn.

HP có ưu đãi gì mà giá tốt thế.............. :D

các bác giúp em với ạh hum nọ em mới dựng 1 cái cây máy tính em cắm vào tivi thì màn destop nó to hơn nên bị thừa icon ra ngoài và cả thanh công cụ ở dưới nữa...e chỉnh độ phân giải các kiểu đều không đươc ạh......em đang dùng case core i3 card on tivi pana 42x30 và kèm cả bộ âm thanh dune d1 am 1911 và dàn loa pok....các bác biết giúp em chỉnh lại cho vừa tivi với ạh............thank các pro nhìu

các bác giúp em với ạh hum nọ em mới dựng 1 cái cây máy tính em cắm vào tivi thì màn destop nó to hơn nên bị thừa icon ra ngoài và cả thanh công cụ ở dưới nữa...e chỉnh độ phân giải các kiểu đều không đươc ạh......em đang dùng case core i3 card on tivi pana 42x30 và kèm cả bộ âm thanh dune d1 am 1911 và dàn loa pok....các bác biết giúp em chỉnh lại cho vừa tivi với ạh............thank các pro nhìu

boyhcmc

Member

XT50 MẪU 2012 ĐÃ CÓ HÀNG TẠI ĐIỆN MÁY CHỢ LỚN

Thông tin sản phẩm

* MÀN HÌNH
Kích Thước Màn Hình : 50 inch
Độ Phân Giải : 1.024 x 768
Chế Độ Hình Ảnh :Dynamic/Normal/Cinema/True Cinema/Game
Công Nghệ Quét Hình : 600Hz Sub-Field Drive
Công Nghệ 24p Playback (2:2) / 24p Smooth Film : Có / Có
Vivid Colour Creation : Có

* FULL HD 3D
Màn Hình 3D :Có (Chủ Động)
3D 24P Film Display / Smooth Film : Có
Công Nghệ Chuyển Đổi 2D/3D : Có

* ÂM THANH
3D Real Sound :Có
Hệ Thống Loa : 2 Loa 10 Watt x 2
Chế Độ Âm Thanh :Music/Speech/User
Virtual Surround :V-Audio ProSurround
Dolby Digital / DTS :Dolby Digital Plus/DolbyPulse/DTS 2.0+Digital Out
Cổng kết nối
Cổng Vào HDMI :2
Thẻ SD : Có
USB 2.0 : 2
Cổng Ra Audio Analog : 1
Cổng Vào Audio (cho HDMI, AV, Component) : 2
Cổng Vào PC : Mini D-sub 15 x 1 (sau)
Cổng Vào Video Component : 1
Cổng Mạng LAN :1
Cổng Ra Audio Digital (Quang) :1
Cổng Ra Headphone : 1

* TÍNH NĂNG
VIERA Connect :Có
Chức Năng Web Browser : Có
Skype khi xem TV : Có
Hỗ Trợ Mạng Xã Hội (Facebook/Twitter) :Có
Hỗ Trợ VIERA remote App :Có
Adaptor LAN Không Dây : WiFi Ready
Hỗ Trợ DLNA :Có
Hỗ Trợ File : "AVCHD 3D/Progressive, SD-VIDEO/ Motion JPEG (Lumix)/ DivXPlusHD/WMV/MKV/AVI/MP4/MOV/M4v/FLV/3GPP/VRO/VOB/TS/PS, MP3/AAC/WMA/FLAC, JPEG/MPO"
Hỗ Trợ Phát Nối Tiếp (Resume Play) : Có
VIERA Link : Có
VIERA Tools : Có
ECO Navigation : Có
Mở Nhiều Cửa Sổ Hình : PAT
Định Giờ Tắt : Có

* THÔNG SỐ CHUNG
Điện Áp Sử Dụng :AC 220-240V, 50/60Hz
Công Suất Hoạt Động Trung Bình :125 W
Công Suất Tiêu Thụ Định Mức :265 W
Công Suất Chế Độ Nghỉ : 0.4W
Kích Thước (R x C x S) (không chân đế) :1.186 x 717 x 84 mm (Độ dày chung 64 mm)
Kích Thước (R x C x S) (có chân đế) :1.186 x 764 x 335 mm
Trọng Lượng (không chân đế) :22.0 kg
Trọng Lượng (có chân đế) : 25.5 kg
Xuất xứ & Bảo Hành
Sản xuất theo công nghệ Nhật Bản
Lắp Ráp : Thái Lan
Bảo Hành : 12 Tháng

Tham khảo: http://dienmaycholon.vn/product_detail.php?category=2&scategory=39&pid=5808

Antigone

HP có ưu đãi gì mà giá tốt thế.............. :D

Không hiểu sao nữa, mình mang về kiểm tra thì rõ ràng là hàng mới tinh, mới sử dụng được có hơn 100 giờ, số lần tắt - bật là hơn 40 lần. Xem hoá đơn thì hàng mới xuất tháng 3/2012.

bacuashu

XT50 MẪU 2012 ĐÃ CÓ HÀNG TẠI ĐIỆN MÁY CHỢ LỚN

Thông tin sản phẩm

* MÀN HÌNH
Kích Thước Màn Hình : 50 inch
Độ Phân Giải : 1.024 x 768
Chế Độ Hình Ảnh :Dynamic/Normal/Cinema/True Cinema/Game
Công Nghệ Quét Hình : 600Hz Sub-Field Drive
Công Nghệ 24p Playback (2:2) / 24p Smooth Film : Có / Có
Vivid Colour Creation : Có

* FULL HD 3D
Màn Hình 3D :Có (Chủ Động)
3D 24P Film Display / Smooth Film : Có
Công Nghệ Chuyển Đổi 2D/3D : Có

* ÂM THANH
3D Real Sound :Có
Hệ Thống Loa : 2 Loa 10 Watt x 2
Chế Độ Âm Thanh :Music/Speech/User
Virtual Surround :V-Audio ProSurround
Dolby Digital / DTS :Dolby Digital Plus/DolbyPulse/DTS 2.0+Digital Out
Cổng kết nối
Cổng Vào HDMI :2
Thẻ SD : Có
USB 2.0 : 2
Cổng Ra Audio Analog : 1
Cổng Vào Audio (cho HDMI, AV, Component) : 2
Cổng Vào PC : Mini D-sub 15 x 1 (sau)
Cổng Vào Video Component : 1
Cổng Mạng LAN :1
Cổng Ra Audio Digital (Quang) :1
Cổng Ra Headphone : 1

* TÍNH NĂNG
VIERA Connect :Có
Chức Năng Web Browser : Có
Skype khi xem TV : Có
Hỗ Trợ Mạng Xã Hội (Facebook/Twitter) :Có
Hỗ Trợ VIERA remote App :Có
Adaptor LAN Không Dây : WiFi Ready
Hỗ Trợ DLNA :Có
Hỗ Trợ File : "AVCHD 3D/Progressive, SD-VIDEO/ Motion JPEG (Lumix)/ DivXPlusHD/WMV/MKV/AVI/MP4/MOV/M4v/FLV/3GPP/VRO/VOB/TS/PS, MP3/AAC/WMA/FLAC, JPEG/MPO"
Hỗ Trợ Phát Nối Tiếp (Resume Play) : Có
VIERA Link : Có
VIERA Tools : Có
ECO Navigation : Có
Mở Nhiều Cửa Sổ Hình : PAT
Định Giờ Tắt : Có

* THÔNG SỐ CHUNG
Điện Áp Sử Dụng :AC 220-240V, 50/60Hz
Công Suất Hoạt Động Trung Bình :125 W
Công Suất Tiêu Thụ Định Mức :265 W
Công Suất Chế Độ Nghỉ : 0.4W
Kích Thước (R x C x S) (không chân đế) :1.186 x 717 x 84 mm (Độ dày chung 64 mm)
Kích Thước (R x C x S) (có chân đế) :1.186 x 764 x 335 mm
Trọng Lượng (không chân đế) :22.0 kg
Trọng Lượng (có chân đế) : 25.5 kg
Xuất xứ & Bảo Hành
Sản xuất theo công nghệ Nhật Bản
Lắp Ráp : Thái Lan
Bảo Hành : 12 Tháng

Tham khảo: http://dienmaycholon.vn/product_detail.php?category=2&scategory=39&pid=5808

Có 25kg, nhẹ hơn 50x30v gần 10kg

nhungsieunhan9x

Active Member

Cả nhà ơi. Bác nào nỡ thích em 50VT20 mà thấy giá 30tr5 chát quá thì alo cho em nhé. Sẽ có giá cực tốt chưa ngờ tới đâu ạ. Tranh thủ vụ EURO để sale cho pana nhé

genzo1984

Well-Known Member

mình mới mua cho ba mình xem EURO, về nhà dò đài xong rồi, ba mình nói sắp xếp lại kênh như thế nào, sao làm hoài k được
mình đang ở SG nên chưa vọc được em này, các bác nào dùng rồi chỉ cho mình cách sắp xếp lại kênh với
thanks

ongngoc

Plasma Panasonic No1 về chất lượng rồi, dạo này mấy e VT30 đãng có giá tốt quá, giảm còn 1 nửa so vói khi mới ra mắt

Thấy mọi người ca ngợi Pana VT30 quá nên lại mới xúc thêm 1 em 50VT30. Phải nói là TV cũng rất nét và sâu hình tuy nhiên so với em HX925 đang dùng thì cũng có nhiều nhược điểm như: hình rất tối, không sáng và tươi như HX925, xem 3D 1 lúc thì hoa hết cả mắt. Nhược điểm nữa là TV rất nóng (so với TV LED). Chả thế mà Pana VT30 đã giảm giá gần 1 nửa mà vẫn còn đầy hàng (đã check ở chú em chở hàng đến bảo lấy hàng chục cái cũng có) trong khi 55HX925 chẳng giảm giá và đắt hơn gấp đôi Pana mà cũng ko còn hàng để bán.

ongngoc

50VT30 bên em chưa đến 34tr mờ. nhưng công nhận UT trong sì gòn giá rẻ thật. Mà ngoài Bắc hiện đnag cháy hàng em này

Anh post lên đây e Nhung đừng giận nhé, cũng vì lợi ích của ae trong 4r này và cũng là vì lợi ích cộng đồng thôi. Đã check giá chỗ e Nhung, con 50VT30 anh lấy chỉ có 29.5M thui (rẻ hơn được gần 5M). Đã check thời gian sử dụng: 5h, số lần bật tắt: 29 lần.

Bên trên