Dịch vụ ZTV của VTC

phakhadi

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

mới test thử
- truyền hình vệ tinh giảm được lổi hay tải lại
- karaoke hát xong hết bị lác mắt, video tải hết 100% nhưng không chạy, lỗi ở phần tìm kiếm đánh chữ xong chọm tìm thì lại thêm chữ tìm vào ô tìm kiếm mà tìm hoài chẳng thấy đâu
- mở vod và tvlive thì hiện thông báo có bản cập nhật mặt dù đang là bản mới bấm vào cập nhật thì không cập nhật được

vxthuyad

Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

bác ztv cho mình hỏi cái livetv cần tốc độ mạng bao nhiêu thì xem được vậy, mình mở kênh hd xem rất nét nhưng chỉ xem được 2 phút sau đó giật kinh khủng không thể xem được, hình như mạng không tải kịp về bộ nhớ đệm hay sao đó thoát ra vào lại thì xem được 2 phút lại bị, nhà mình dùng vnpt 5M phần chọn luồng không có tác dụng.

Mr Manh

Mình chưa test thử nhưng hôm qua xem livetv thấy rất nét, hy vọng bản 2.0 sẽ khắc phục hết những lỗi còn tồn tại.

Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

bác ztv cho mình hỏi cái livetv cần tốc độ mạng bao nhiêu thì xem được vậy, mình mở kênh hd xem rất nét nhưng chỉ xem được 2 phút sau đó giật kinh khủng không thể xem được, hình như mạng không tải kịp về bộ nhớ đệm hay sao đó thoát ra vào lại thì xem được 2 phút lại bị, nhà mình dùng vnpt 5M phần chọn luồng không có tác dụng.
Mình đăng ký gói 6MB của FPT, đang xem VTC1-HD 30 phút rồi mà vẫn chạy ngon, không bị giật hay lag. Chắc mạng nhà bác có vấn đề rồi? =P~

Đôrêmi

Moderator

Một số bác có inbox cho mình xin bản ROM mới, mình xin phép được nói luôn ở đây, mong các bác thông cảm, các bạn ZTV khi gửi ROM đã lưu ý với mình chỉ trong 15 người có tên trong danh sách.
Lưu ý các bác, bản ROM này chưa phải bản chính thức, chỉ dành riêng cho cá nhân và không share cho các thành viên hoặc người dùng khác ngoài nhóm.

Vẫn biết các bác mong muốn được trải nghiệm, nhưng mình xin phép được tôn trọng ý kiến của các bạn bên ZTV. Các bác có thể đăng kí thêm 5 người nữa. Xin cảm ơn!

zero153

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Định share của nhà hàng sớm gói 3M vnpt ,chắc xem mấy kênh live TV không được quá

Le Vinh

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Tối hôm qua em cũng có một số nhận xét. Trưa nay đi làm về tranh thủ test lại. Ngoài mấy ý kiến hôm qua em đã đưa ra; trưa nay test lại em thấy thêm phần GENTV không sử dụng được hay sao ấy chỉ hiện lên DS kênh nhưng k chọn được; TIMETV thì hơi khó dùng, chỉ chọn được mục các chương trình đã phát song k xem được. Mà các bác có giải pháp nào khắc phục được lỗi đáp ứng chậm của điều khiển không, bấm chán nó mới chạy nên nhiều khi rất khó chịu. Dùng chuột ngoài thì phần chọn bài karaoke vẫn phải bấm nút hình kính lúp dưới nút DEL

Nghé

Active Member

Bác vui lòng tham khảo tại ZTV - Không chỉ là xem hoặc tới các đại lý bán ZTV để trải nghiệm trực tiếp trước khi quyết định mua hay không bác nhé!
Cảm ơn bác.

Cần ý kiến kinh nghiệm thực tế để quyết định chứ vào cái web của các bác với ra cửa hàng thì có đáng tin không? Cám ơn bác.

Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Các bác ZTV trả lời em câu hỏi này. Liệu ZTV có thuê kênh truyền hình vệ tinh theo nhu cầu được không? (không phải thuê theo gói kênh). Vì theo gói thì cũng chỉ biết có kênh đó thôi chứ có bao giờ xem đâu. Đang lăn tăn muốn tậu một con. Chỉ cần vụ này là OK roài!

vuthecong78

Well-Known Member

Các bác chưa có ROM mới đừng sốt ruột. Bản ROM này tuy còn nhiều lỗi nhưng mình tin rằng ZTV đang đi đúng hướng. Các kênh HD khi xem qua gói Internet giáo viên 1.5M/ 512K thấy rất ổn.
Cố lên ZTV.

trungluoc

Member

Mình đã test sơ sơ thì thấy như sau:
- Karaoke: Thực ra chỉ cần slide ảnh chạy và chữ đẹp là được, không cần video tốn tài nguyên, phần âm nhạc thì nên chọn những bản beat có chất lượng tốt, nghe mấy bài toàn thấy giọng của mấy ông demo bán trên mạng...
- Video yêu cầu: Mình không vào được, nó toàn đuổi ra
Mình thấy bản này chạy chậm hơn so với những bản trước...

Đâu òi. Cứ để em hóng mãi! Nge nói quản lý pằng acc như điện thoại trả trước không biết thực hư thế nào?

em đăng ký trải nghiệm rồi mà chẳng thấy ztv thêm em vào danh sách!nói thực em là một trong những người đầu tiên mua ztv

Le Vinh

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mấy bác trong nhóm được ZTV gửi bản Rom sao mấy hôm nay không có ai có ý kiến đánh giá gì thêm vậy. Em dạo này bận quá nên chưa có thời gian test thêm, hóng ý kiến của các bác mà sao k thấy ai phản hồi. Các bác cho ý kiến đi chứ để mấy bác ZTV xem xét và hoàn thiện sớm.

Đôrêmi

Moderator
Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mấy bác trong nhóm được ZTV gửi bản Rom sao mấy hôm nay không có ai có ý kiến đánh giá gì thêm vậy. Em dạo này bận quá nên chưa có thời gian test thêm, hóng ý kiến của các bác mà sao k thấy ai phản hồi. Các bác cho ý kiến đi chứ để mấy bác ZTV xem xét và hoàn thiện sớm.

Hic, mình cũng định hỏi câu này với các bác. Mình chưa test được nhiều nhưng qua mấy hôm sử dụng thấy bản này đã có nhiều cải thiện. Trước tiên về xem truyền hình DVBS, hôm đầu tiên xem thì cứ 1 lúc lại mất tiếng 1 chút (đúng như lỗi các bác ZTV nói), đến lần thứ 2 xem lại không bị, xem bình thường. Có điều là cùng kênh, cùng TP nhưng khi mình mở trên ZTV và 1 đầu thu vệ tinh khác (đầu OpenboxS9) thì tiếng trên ZTV chậm 1 chút, tối hôm qua mở DVBS lên sau đó treo luôn, chỉ xem được 1 kênh, không chuyển sang kênh khác được, không vào menu được, phải tắt nguồn bật lại. Remoter 1 số mục vẫn đáp ứng hơi chậm. Về Karaoke thì mình thấy vẫn khó tìm kiếm quá, load quá lâu khi chọn bài (cái này mình cũng không quan tâm lắm vì ít khi hát) sau này chơi Karaoke thì làm 1 cái HDD chạy ngon hơn. Live TV toàn kênh HD hình ảnh đẹp nhưng xem 1 lát lại dừng (chắc mạng nhà mình quá cùi). Xem VOD với mạng 2MB nhà mình chạy ngon lành (mình đánh giá cao cái này) Chạy HD thì mình toàn file mkv nên chạy tốt (chưa có nhiều thiết bị để test) có điều hôm qua chạy mấy file ca nhạc HD của Vy Oanh (lấy ở box ca nhạc HD của hdvietnam) thì có tiếng không có hình, lúc mở qua bài khác lại có hình không tiếng (chắc lỗi đâu đó, tắt đi bật lại là ok)
Tóm lại ZTV đã cải tiến được rất nhiều (mình thích cái giao diện này), chắc rằng các lỗi bên ZTV các bác đã nắm rõ rồi, bác nào phát sinh thêm lỗi gì thì thông báo ở đây để bên ZTV hoàn thiện. Mong rằng bản chính thức sẽ sớm ra mắt.
PS: Các bác bên ZTV có thể cho phép mình gửi bản ROM này cho những anh em nào quan tâm được tải về dùng thử, càng nhiều người dùng thì mới có nhiều sự đánh giá, nhận xét để ZTV hoàn thiện hơn.

Thuyhtm

Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hic, mình cũng định hỏi câu này với các bác. Mình chưa test được nhiều nhưng qua mấy hôm sử dụng thấy bản này đã có nhiều cải thiện. Trước tiên về xem truyền hình DVBS, hôm đầu tiên xem thì cứ 1 lúc lại mất tiếng 1 chút (đúng như lỗi các bác ZTV nói), đến lần thứ 2 xem lại không bị, xem bình thường. Có điều là cùng kênh, cùng TP nhưng khi mình mở trên ZTV và 1 đầu thu vệ tinh khác (đầu OpenboxS9) thì tiếng trên ZTV chậm 1 chút, tối hôm qua mở DVBS lên sau đó treo luôn, chỉ xem được 1 kênh, không chuyển sang kênh khác được, không vào menu được, phải tắt nguồn bật lại. Remoter 1 số mục vẫn đáp ứng hơi chậm. Về Karaoke thì mình thấy vẫn khó tìm kiếm quá, load quá lâu khi chọn bài (cái này mình cũng không quan tâm lắm vì ít khi hát) sau này chơi Karaoke thì làm 1 cái HDD chạy ngon hơn. Live TV toàn kênh HD hình ảnh đẹp nhưng xem 1 lát lại dừng (chắc mạng nhà mình quá cùi). Xem VOD với mạng 2MB nhà mình chạy ngon lành (mình đánh giá cao cái này) Chạy HD thì mình toàn file mkv nên chạy tốt (chưa có nhiều thiết bị để test) có điều hôm qua chạy mấy file ca nhạc HD của Vy Oanh (lấy ở box ca nhạc HD của hdvietnam) thì có tiếng không có hình, lúc mở qua bài khác lại có hình không tiếng (chắc lỗi đâu đó, tắt đi bật lại là ok)
Tóm lại ZTV đã cải tiến được rất nhiều (mình thích cái giao diện này), chắc rằng các lỗi bên ZTV các bác đã nắm rõ rồi, bác nào phát sinh thêm lỗi gì thì thông báo ở đây để bên ZTV hoàn thiện. Mong rằng bản chính thức sẽ sớm ra mắt.
PS: Các bác bên ZTV có thể cho phép mình gửi bản ROM này cho những anh em nào quan tâm được tải về dùng thử, càng nhiều người dùng thì mới có nhiều sự đánh giá, nhận xét để ZTV hoàn thiện hơn.
BÁC ĐÔ CHO EM XIN BẢN NÀY VỀ DÙNG THỬ ĐƯỢC KHÔNG Ạ,
LÂU RỒI CÁI ZTV CHẲNG ĐỂ LÀM GÌ NỮA , CHỜ BẢN 2.0

Bên trên