Dịch vụ ZTV của VTC

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Tôi có thể hiểu được tại sao bạn ấy lại nói như vậy, trong giai đoạn ZTV mới ra đời thì bạn viết một số bài theo mình là hơi quá với những gì nó ( ZTV) có, nhiều bạn tin theo mà mua về. Bây giờ như thế nào thì nhiều người nắm được rồi. Tôi cũng là người dùng VTC từ thời D 901 và sau đó là cạch mặt cái liên quan đến VTC

Bác đã có kinh nghiệm nếm trải thương đau với VTC mà vẫn không nhớ ra là thường đồ VTC thời điểm đầu được nhiều người khen và tương đối tốt, càng về sau mới càng đuối à =)) Những gì bác mod có nói cũng là trải nghiệm của chính bác ấy những lần đầu tiên sử dụng, và em cho là đúng.

vulinh68

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác Mí viết chẳng có gì là quá cả, và mình tin là chả có ai ngu ngốc đến độ đọc bài của bác Mí mà mua ZTV. Chẳng qua mọi người kỳ vọng quá nhiều vào ZTV thôi. Có bác còn thắc mắc là tại sao không xem được mấy kênh (K+) HD cơ mà :D. ZTV mà nhiều bác đòi phải chạy được như DUNE, còn vụ Karaoke mình ko có ý kiến nhé vì khi mua mình xác định chẳng bao giờ dùng.

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Các bác nên dừng lại ở đây là đủ đấy ạ. Chẳng ai có lỗi hết. Người bán đương nhiên phải quảng cáo về sản phẩm mà họ muốn bán, người mua đương nhiên phải tìm hiểu kĩ về sản phẩm mình định mua. Thuận mua, vừa bán không ai ép ai cả. Đã mua rồi mà bị nhầm thì tự chịu thôi. Mua và Bán ai cũng thế cả. Xin các bác dẹp chữ giả tạo " Đạo Đức Kinh Doanh" sang một bên giúp em ạ. Vì đạo đức gì thì cũng phải có lãi đã, và lãi càng nhiều càng tốt.
Các bác cứ vô tư chém, em nhận hết.

Mr Manh

Mình định không viết ra nhưng thấy nhiều người vào đây đổ lỗi cho người này người kia vì đã chót mua ztv mình thấy buồn quá! Cá nhân mình mua từ cuối tháng 1 và bây h mình thấy ztv đáp ứng được nhu cầu của gia đình mình. Bà xã mình ở nhà nghỉ trông con thích xem phim thì đã có VOD với kho phim thuyết minh phong phú và cập nhật, thích xem TH đã có VTVlive, VTV, Zentv... mặc dù ở nhà có đủ từ k+HD, VTC|HD.... Nghe nhạc đã có nhaccuatui, zing.....Video ca nhạc thì YouTube đáp ứng được. Còn Karaoke mình cũng không thấy cần thiết lắm. Với từng đó mình thấy ZTV quá rẻ so với những thiết bị HD player trên thị trường rùi.

hoanghunghitech

Truyền hình miễn phí thì kênh tiếng to, kênh tiếng bé. Đến cái kênh cơ bản là Hà Nội 1 và 2 cũng không có, chấp nhận thất bại thật là khó.

vulinh68

Member

Truyền hình miễn phí thì kênh tiếng to, kênh tiếng bé. Đến cái kênh cơ bản là Hà Nội 1 và 2 cũng không có, chấp nhận thất bại thật là khó.
Đây này, một ví dụ cho việc chê bai không có cơ sở này. Kênh tiếng to hay bé là của bên truyền dẫn, kênh HN1 và 2 (hay mấy kênh K+ thì có khác gì đâu) không phải free thì ztv tự bẻ khóa ra à? Hi(ght)tech đấy nhé :D.

Le Vinh

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em thấy hình như các bác tranh luận lạc chủ đề rồi hay sao ấy. Em rất đồng tình với bác Manutd_vn. Vấn đề là mọi người chỉ muốn SP ZTV hoàn thiện hơn thôi, song mấy bác ZTV nổ kinh quá nên mọi người mới bức xúc. Theo em mình nên tập trung vào góp ý với mấy bác ZTV để các bác ấy hoàn thiện SP như lời hứa, đồng thời nên điều chỉnh lại phương thức kinh doanh của mình hòng đáp ứng nhu cầu của khách hàng.
Vài ý kiến mong các bác cho ké với

Nghé

Active Member

Các bác đã sử dụng con này rồi cho em hỏi mấy vấn đề.
1. Mua cái này về cắm vào dây ăng ten ngoài trời, loại hay bắt analog có thu được kỹ thuật số của VTC và AVG không?
2. Mua thêm cái chảo nữa thì chi phí thế nào?
3. Em không muốn nộp phí gì hết, các kênh free có xem được nhiều kênh HD không? Cụ thể là kênh nào nếu có?
4. Xem qua mạng thì được dùng những cái gì miễn phí hoàn toàn?
5. Có bác nào chán thanh lý cái này thì ới em 1 tiếng ạ, đang rất tò mò về con này. :D
Em xin cám ơn các bác trước!

dhpaul

Well-Known Member

ZTV chỉ có thu được truyền hình vệ tinh nên chắc chắn phải có chảo, cắm ăng ten râu vào nó không lên đâu =)) Mà nó cũng chỉ thu kênh phờ ri, nếu thu 2 quả Vi Na Xát của ta chủ yếu thu mấy kênh địa phương với kênh quảng bá thiết yếu thôi chứ không có HD =)) lại phải mua chảo lớn bắt băng C vệ tinh nước ngoài may ra mới có vài kênh =))

mình lấy đc apk từ google play rùi nhưng lại ko cài đc vào ZTV chả hỉu sao nữa :(

Bạn làm theo hướng dẫn nhé: Copy app cần cài vào USB -> vào phần mở tất cả Ứng dụng chọn-> AppInstaller -> Tick chọn App cần cài -> Bấm chuột lên góc phải trên màn hình -> Chọn Install/ Uninstall. He he (lưu ý phần mềm ngôi sao màu vàng là đã được cài trên ztv rồi). chúc thành công.

Đọc toàn bộ các trang cũng như cái này, thì thấy rằng trong việc chiếm lĩnh thị trường, mấy bạn ZTV đã quá lạm dụng công thức "đáp ứng vượt quá mong đợi của khách hàng".

Khi chưa xuất hiện trên thị trường, cái cục ZTV này dấy lên hoài nghi của rất nhiều người: làm sao mà truyền được chất lượng HD qua đường ADSL 2Mbps? Khi ra rồi, chạy ngon VOD trên đường 2Mbps, chả thấy cụ nào đả động nữa. Có cụ lại thắc mắc: Android thì làm sao xơi được AC3, DTS? Có rồi thì lại a, b, c làm sao mà chạy được trên cái món của nợ này? ...

Quay lại thời điểm trước tết âm lịch, chúng ta sẽ thấy 1 số dân anh chị cũng tuyên bố sẽ cung cấp cái android chạy phim, truyền hình trên đường truyền ADSL không phụ thuộc nhà cung cấp internet nào, điển hình là Soha và Vivas (VNPT). Nhưng khi cái cục ZTV này chính thức xuất hiện, mấy cái kia tịt ngóm luôn, giờ vẫn chẳng thấy ra hàng (Ông Soha quảng cáo rùm beng sẽ ra mắt trong tháng 1, đưa cả hình đầu lên PR kèm giá 3tr, nhưng những khách hàng đặt từ đó, giờ gọi lại vẫn chưa mua được). Vivas thì vẫn đang thử nghiệm và lỗi be bét.

Tìm ra nhu cầu, thỏa mãn nhu cầu thị trường là đúng. Kỳ vọng đáp ứng vượt quá nhu cầu của thị trường càng đúng. Nhưng lạm dụng quá sẽ có phản ứng phụ. Khi đáp ứng vượt quá mong đợi của khách hàng thì kỳ vọng của họ sẽ cao hơn ở lần sau và nhiệm vụ đáp ứng vượt quá kỳ vọng cao hơn của khách hàng sẽ trở nên khó khăn hơn. Chắc mọi người còn nhớ câu chuyện những tín đồ Apple đã thất vọng như nào khi iPhone5 xuất hiện sau sự thành công rực rỡ của dòng 4S? Cả câu chuyện WWDC 2013 đêm qua nữa?

Ngày nay nhiều khách hàng đòi hỏi sản phẩm, dịch vụ phải có chất lượng tốt nhất, các dịch vụ cộng thêm, tiện nghi tối đa và tất cả những thứ này phải được đáp ứng với giá cả thấp nhất.

Rất thông cảm với các bạn ZTV và hy vọng các bạn sẽ có nhiều chiến thuật tốt hơn nữa trong việc thâm nhập thị trường. Các bạn phải vui mừng vì hiện tại có nhiều nhà cung cấp đang rất... ghét các bạn.

Riêng cá nhân mình vẫn hài lòng với ZTV từ khi được "dùng thử rồi mới trả tiền" đến giờ.

Bonus một số hình ảnh HDTV trên ZTV ngày hôm trước:

Này thì The Avengers:
[video=youtube;8t11tpVfItM]http://www.youtube.com/watch?v=8t11tpVfItM[/video]

Này thì The Voice 4 Performance rounds:
[video=youtube;JaTNBbSEseA]http://www.youtube.com/watch?v=JaTNBbSEseA[/video]

Này thì Kungfu panda 2:
[video=youtube;XAQ14YRTWBg]http://www.youtube.com/watch?v=XAQ14YRTWBg[/video]

vxthuyad

Member

Đọc toàn bộ các trang cũng như cái này, thì thấy rằng trong việc chiếm lĩnh thị trường, mấy bạn ZTV đã quá lạm dụng công thức "đáp ứng vượt quá mong đợi của khách hàng".

Khi chưa xuất hiện trên thị trường, cái cục ZTV này dấy lên hoài nghi của rất nhiều người: làm sao mà truyền được chất lượng HD qua đường ADSL 2Mbps? Khi ra rồi, chạy ngon VOD trên đường 2Mbps, chả thấy cụ nào đả động nữa. Có cụ lại thắc mắc: Android thì làm sao xơi được AC3, DTS? Có rồi thì lại a, b, c làm sao mà chạy được trên cái món của nợ này? ...

Quay lại thời điểm trước tết âm lịch, chúng ta sẽ thấy 1 số dân anh chị cũng tuyên bố sẽ cung cấp cái android chạy phim, truyền hình trên đường truyền ADSL không phụ thuộc nhà cung cấp internet nào, điển hình là Soha và Vivas (VNPT). Nhưng khi cái cục ZTV này chính thức xuất hiện, mấy cái kia tịt ngóm luôn, giờ vẫn chẳng thấy ra hàng (Ông Soha quảng cáo rùm beng sẽ ra mắt trong tháng 1, đưa cả hình đầu lên PR kèm giá 3tr, nhưng những khách hàng đặt từ đó, giờ gọi lại vẫn chưa mua được). Vivas thì vẫn đang thử nghiệm và lỗi be bét.

Tìm ra nhu cầu, thỏa mãn nhu cầu thị trường là đúng. Kỳ vọng đáp ứng vượt quá nhu cầu của thị trường càng đúng. Nhưng lạm dụng quá sẽ có phản ứng phụ. Khi đáp ứng vượt quá mong đợi của khách hàng thì kỳ vọng của họ sẽ cao hơn ở lần sau và nhiệm vụ đáp ứng vượt quá kỳ vọng cao hơn của khách hàng sẽ trở nên khó khăn hơn. Chắc mọi người còn nhớ câu chuyện những tín đồ Apple đã thất vọng như nào khi iPhone5 xuất hiện sau sự thành công rực rỡ của dòng 4S? Cả câu chuyện WWDC 2013 đêm qua nữa?

Ngày nay nhiều khách hàng đòi hỏi sản phẩm, dịch vụ phải có chất lượng tốt nhất, các dịch vụ cộng thêm, tiện nghi tối đa và tất cả những thứ này phải được đáp ứng với giá cả thấp nhất.

Rất thông cảm với các bạn ZTV và hy vọng các bạn sẽ có nhiều chiến thuật tốt hơn nữa trong việc thâm nhập thị trường. Các bạn phải vui mừng vì hiện tại có nhiều nhà cung cấp đang rất... ghét các bạn.

Riêng cá nhân mình vẫn hài lòng với ZTV từ khi được "dùng thử rồi mới trả tiền" đến giờ.

Bonus một số hình ảnh HDTV trên ZTV ngày hôm trước:

Này thì The Avengers:
[video=youtube;8t11tpVfItM]http://www.youtube.com/watch?v=8t11tpVfItM[/video]

Này thì The Voice 4 Performance rounds:
[video=youtube;JaTNBbSEseA]http://www.youtube.com/watch?v=JaTNBbSEseA[/video]

Này thì Kungfu panda 2:
[video=youtube;XAQ14YRTWBg]http://www.youtube.com/watch?v=XAQ14YRTWBg[/video]
bác thu mấy kênh hd ở vệ tinh nào vậy, bác dùng chảo C hay chảo KU cho mình thông số mấy kênh đó nhé..

khi ZTV có bản Karaoke nhạc nền mp3 chính thức thì các nhà hàng, quán Karaoke chạy qua mua ồ ạt thôi ^^

Bên trên