Dịch vụ ZTV của VTC

Le Vinh

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em vừa phát hiện thêm 1 vấn đề này nhưng k biết là ai cũng bị không: Do nhà em có thói quen khi đi ngủ hoặc đi làm hay rút hết các thiết bị điện ra (VT, STB, HDD, ARV,...) EM vừa cắm lại nguồn để xem ti vi, sau đó chuyển qua thử xem ZTV thì thấy có hiện tượng ZTV khởi động (Vì khi em cắm điện nguồn là ZTV tự động khởi động) chớp liên tục, k thể nhìn màn hình chính rõ; em lại phải rút nút nguồn của ZTV ra sau đó cắm điện lại thì ZTV khởi động vào màn hình chính bình thường. Còn nữa, khi xem VOD, em chọn luồng cao thì xem phim thấy đôi lúc có hiện tượng dừng hình khoảng 1 đến 2 giây rồi tiếp tục (mạng nhà em dùng FTTH nextTV của Viettel). Một số phim trên VOD ghi là âm thanh 5.1 nhưng xem có thấy đúng như thế đâu. Có bác nào gặp một số hiện tượng này k.
Vài ý kiến thêm để các bác ZTV tham khảo xử lý

Đôrêmi

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

BÁC ĐÔ CHO EM XIN BẢN NÀY VỀ DÙNG THỬ ĐƯỢC KHÔNG Ạ,
LÂU RỒI CÁI ZTV CHẲNG ĐỂ LÀM GÌ NỮA , CHỜ BẢN 2.0

Rất muốn gửi cho các bác, bản ROM mới mình đã up lên Fshare rồi, nhưng mấy bạn bên ZTV chưa đồng ý nên mình tôn trọng ý kiến các bạn đó do đó chưa thể đưa lên được, mong bác thông cảm.
Các bác ZTV đâu rồi, vào phản hồi giúp mình nhé!

Thuyhtm

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Có khi phải bảo mấy bác vtc lập forum bên ztv.vn cho các bác sang đấy thảo luận thôi , chứ box ở đây mà giới hạn thế này em nghe có vẻ không ổn

vxthuyad

Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mình quay về bản rom 02/04 rồi, không hiếu sao rom mới 2.0 chạy 2 hôm đầu xem youtobe và vob ok, vài ngày sau vào rất chậm không xem được, mình thi khi không có nhà hay rút hết điện không biết có phải vậy mà nỗi không, dùng giao diện mới rất thích nhưng vẫn phải quay về bản cũ, vì thằng cu nhà mình nó thích xem hoạt hình trên youtobe, vợ thì xem vob lên đành phải chiều vợ con vậy.
Hi vọng bản rom sau ztv sẽ khắc phục được các nỗi mà các bác đã test đóng góp ở trên, khi nào có bản mới đừng quên mình nhé...

Ztv

Mình quay về bản rom 02/04 rồi, không hiếu sao rom mới 2.0 chạy 2 hôm đầu xem youtobe và vob ok, vài ngày sau vào rất chậm không xem được, mình thi khi không có nhà hay rút hết điện không biết có phải vậy mà nỗi không, dùng giao diện mới rất thích nhưng vẫn phải quay về bản cũ, vì thằng cu nhà mình nó thích xem hoạt hình trên youtobe, vợ thì xem vob lên đành phải chiều vợ con vậy.
Hi vọng bản rom sau ztv sẽ khắc phục được các nỗi mà các bác đã test đóng góp ở trên, khi nào có bản mới đừng quên mình nhé...

Ztv sẽ chính thức ra rom 2.0 vào 1.7.2013 . Tất cả các lỗi mọi người phán ánh sẽ được khắc phục trong rom chính thức. Ztv cũng xin lỗi người dùng vì thất hẹn bản Rom này 60 ngày. Từ nay tới ngày đó Ztv sẽ đưa thêm một bản beta cuối cho anh em test trong diện hẹp với một vài tính năng bổ xung và sửa chữa so với rom tuần trước gửi.

vxthuyad

Member

Ztv sẽ chính thức ra rom 2.0 vào 1.7.2013 . Tất cả các lỗi mọi người phán ánh sẽ được khắc phục trong rom chính thức. Ztv cũng xin lỗi người dùng vì thất hẹn bản Rom này 60 ngày. Từ nay tới ngày đó Ztv sẽ đưa thêm một bản beta cuối cho anh em test trong diện hẹp với một vài tính năng bổ xung và sửa chữa so với rom tuần trước gửi.
ztvlive của các bác đã chọn được luồng chưa, hình ảnh xem từ ztvlive rất tốt nhưng mạng của việt nam mình đâu có ổn định, xem tivi mà dừng giật thì khó chịu nắm.
bác phải có luồng tốc độ 1,5M xem ổn định được thì mới hi vọng khách hàng sử dụng tới ztvlive.

Trân trọng cảm ơn ZTV với tinh thần khẩn trương, cầu thị "Tất cả vì khách hàng". Hy vọng bản rom mới sẽ khắc phục được những lỗi cơ bản của bản test vừa qua anh em đã đóng góp, thỏa lòng mong đợi của cộng đồng sử dụng ZTV. Riêng bản thân mình rất thích giao diện của bản rom mới, nhưng bản karaoke đề nghị các bác ztv phải khắc phục phần lời bài hát và nhạc cho khớp, cách tìm chọn bài hát làm sao cho thân thiện, dễ sử dụng.

Mr Manh

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cố gắng lên các bác ZTV, qua test thử mình có vài nhận xét như sau:
1,Về tính năng xem TH theo mình các bác lên đàm phán để có gói kênh HD của VTC và thêm kênh VTV3|HD trên đó( khách hàng sẵn sàng trả phí vì không phải bác nào cũng có đường truyền Internet tốt)
2, Tính năng ghi lại chương trình rất hay tuy nhiên các bác cũng nghiên cứu thêm làm sao khi update room không bị mất danh sách các CT đã ghi.
3, Youtube đang bị lỗi phần tìm kiếm
4, Khắc phục lỗi phụ đề cho phim 3D
5, Karaoke thì như các bác đã phản ánh.

Một lần nữa chúc cho cộng đồng sử dung ZTV sẽ ngày càng lớn mạnh và phát triển.

dktn

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

rất là vui khi thấy bác ZTV quay trở lại, em chỉ có góp ý nho nhỏ thôi:
- Trước hết là cái quạt, bác cho tuy biến khi nào nó hoạt động theo kiểu máy tính được không: khi nhiệt độ trên bao nhiêu thì quay..và tuỳ chọn khi tắt ZTV như tắt hẳn hay ở standby.
-Giao diện ban đầu nên để trống vào màn hình theo kiểu máy tính hoặc tuỳ biến cho phần mềm nào chạy khi khởi động bởi vì không phải ai cũng dùng ZTV để xem truyền hình có khi sử dụng để nghe nhạc hay xem video mà DVB thì chiếm bộ nhớ mà hay sinh lỗi treo cứng hệ thống.

vuanhnam

hi vọng lần này sẽ là lần chốt. em mệt với em này lắm rồi.. mình dùng đã tức khách hàng phản ánh cũng không biết trả lời sao.. cứ bảo chờ. tư vấn cho khách xong rồi giờ khổ.....

Le Vinh

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

rất là vui khi thấy bác ZTV quay trở lại, em chỉ có góp ý nho nhỏ thôi:
- Trước hết là cái quạt, bác cho tuy biến khi nào nó hoạt động theo kiểu máy tính được không: khi nhiệt độ trên bao nhiêu thì quay..và tuỳ chọn khi tắt ZTV như tắt hẳn hay ở standby.
-Giao diện ban đầu nên để trống vào màn hình theo kiểu máy tính hoặc tuỳ biến cho phần mềm nào chạy khi khởi động bởi vì không phải ai cũng dùng ZTV để xem truyền hình có khi sử dụng để nghe nhạc hay xem video mà DVB thì chiếm bộ nhớ mà hay sinh lỗi treo cứng hệ thống.
EM đồng ý với ý kiến này của bác. Hy vọng ZTV giữ lời hứa.

lucton

Bản ROM 2.0 của ZTV sẽ ra đời trong thời gian tới cùng sự xuất hiện của thiết bị ZTV E-class E1-2 với cấu hình và tính năng tương tự E1-1, nhưng giá bán sẽ cao hơn thiết bị E1-1. Tất nhiên vào thời điểm đó, các bác đã sử dụng E1-1 vẫn có thể nâng cấp phiên bản hệ điều hành mới (dùng chung cho cả E1-2).

Trân trọng cảm ơn các bác.

Rom 2.0 sẽ ra đời cùng con E1-2 bình mới rượu cũ hả bác ztv?

phakhadi

Member

bác ztv cho biết cấu hình của E1-2. nó có tính năng và cấu tạo hơn E1-1 ở chổ nào,
vì sao E1-1 chưa hoàn thiện mà đã ra E1-2 hay là E1-1 bị lỗi không thể khắc phục được.

Ztv

Ztv đang tham gia triển lãm công nghệ truyền hình lớn nhất thế giới tại Singapore. Sản phẩm ztv 2.0 cùng thiết kế mới đã thu hút sự quan tâm của các nhà cung cấp dịch vụ toàn cầu. Và tính đến thời điểm này ztv cũng là sản phẩn dvb-s duy nhất trên nền android . Với sự hợp tác sâu rộng và hội nhập công nghệ toàn cầu ztv sẽ cố gắng hoàn thiện hơn nữa sản phẩm của mình đáp lại sự kỳ vọng của người sử dụng.
eQUSD5

eQHvrF

Chỉnh sửa lần cuối:

Ztv

bác ztv cho biết cấu hình của E1-2. nó có tính năng và cấu tạo hơn E1-1 ở chổ nào,
vì sao E1-1 chưa hoàn thiện mà đã ra E1-2 hay là E1-1 bị lỗi không thể khắc phục được.

Lỗi phầm mền khg phải phần cứng bác ạ. Cấu hình ztv E02 không thay đổi nhiều phần chíp, ram... Chỉ bổ xung công tắc nguồn. Chủ yếu là cải thiện thiết kế mạch và thay thế vài linh kiện giúp cho toàn bộ hệ thống mượt hơn. Ztv mới sẽ đắt hơn E01 từ 15% -20% do phần nâng cấp này. Đối với ztv E01 cấu hình tương đương E02 .Rom 2.0 sẽ giúp cho E01 chạy ổn định như E 02 tuy nhiên E 02 có vỏ nhôm sử lý theo công nghệ khác ( giống như công nghệ sử lý bề mặt nhôm của apple) nên nhìn đẹp hơn với màu trắng( khi tham khảo một số người vẫn thích mầu đen cũ).Về phần cứng có thể nói hai sản phẩm tương đương nhau 95% .

Bên trên