Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

hvcvuong

Member
Ðề: Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

Tvix Slim S1 đi bạn. Hình đẹp tiếng hay, giao diện sang trọng dễ dùng, ổn định.

3D mà xem ở 40" thì vứt đi chứ xem gì?
Bác nói thế là đụng chạm nhiều người lắm đấy. Nhiều bác trên diễn đàn này toàn coi 3D bằng TV bốn 40ich mà còn ngồi xa tới 3 4m cho nó rõ nữa đó bác. Đồng ý là 40 inch xem 3D thì xem mấy cái clip cho nó vui thôi, còn muốn trải nghiệm thì phải càng to càng sướng. Nhưng to thì nó to tiền. Nói chung là trong vấn đề điện tử thì tiền nào của nấy. hơn tiền thì hơn tất cả. dàn rời phải hay hơn tích hợp rồi. Còn hay hơn bao nhiêu, có đáng tiền không thì tùy xem người đó có đầu tư nghiêm túc không và có tài chính để theo đuổi không.
PS: Hiện em đang chơi 2 cái, 1 dune duo và 1 himedia 900b.
Dune thì em chơi HD bluray gốc còn himedia chơi 3D Bluray iso với mấy phim HD khác. Nhận xét cá nhân khi xem trên tv 50 inch là Dune cho hình ảnh đẹp và sắc sảo hơn nhiều. Em mua himedia chẳng qua là có mấy film 3d bluray iso mà dune không chơi được nên em mua thôi. Cảm giác khi xem film 3d bluray iso nó dễ chịu cho mắt hơn hẳn phim sidebyside ( chả biết tại sao ). Sau này Dune ra đời sau chơi được 3D bluray em sẽ đổi qua thôi. Tiền nào của nấy, em không muốn so sánh vì giá 2 thằng nó chênh lệch nhau nhiều.
Vậy theo em là nếu ai chỉ muốn xem HD là chính thì cứ TVIX hay Dune mà phang, còn ai xem tạp nham hằm bà lằng không quan tâm đến hình ảnh thì cứ mấy con 1186 mới làm tới, vừa rẻ vừa đa năng. Em nhớ đọc bên 1 diễn đàng nước ngoài khi nó hỏi so sánh nên mua con prodigy với Dune smart, khối thằng khuyên nên mua Dune cho nó lành. 3D mấy bác cứ ra quán 3D của anh Phúc mà xem cho nó phẻ.

gatronggoloa

Bác nói thế là đụng chạm nhiều người lắm đấy. Nhiều bác trên diễn đàn này toàn coi 3D bằng TV bốn 40ich mà còn ngồi xa tới 3 4m cho nó rõ nữa đó bác. Đồng ý là 40 inch xem 3D thì xem mấy cái clip cho nó vui thôi, còn muốn trải nghiệm thì phải càng to càng sướng. Nhưng to thì nó to tiền. Nói chung là trong vấn đề điện tử thì tiền nào của nấy. hơn tiền thì hơn tất cả. dàn rời phải hay hơn tích hợp rồi. Còn hay hơn bao nhiêu, có đáng tiền không thì tùy xem người đó có đầu tư nghiêm túc không và có tài chính để theo đuổi không.
Dune thì em chơi HD bluray gốc còn himedia chơi 3D Bluray iso với mấy phim HD khác. Nhận xét cá nhân khi xem trên tv 50 inch là Dune cho hình ảnh đẹp và sắc sảo hơn nhiều. Em mua himedia chẳng qua là có mấy film 3d bluray iso mà dune không chơi được nên em mua thôi. Cảm giác khi xem film 3d bluray iso nó dễ chịu cho mắt hơn hẳn phim sidebyside ( chả biết tại sao ). Sau này Dune ra đời sau chơi được 3D bluray em sẽ đổi qua thôi. Tiền nào của nấy, em không muốn so sánh vì giá 2 thằng nó chênh lệch nhau nhiều.
Vậy theo em là nếu ai chỉ muốn xem HD là chính thì cứ TVIX hay Dune mà phang, còn ai xem tạp nham hằm bà lằng không quan tâm đến hình ảnh thì cứ mấy con 1186 mới làm tới, vừa rẻ vừa đa năng. Em nhớ đọc bên 1 diễn đàng nước ngoài khi nó hỏi so sánh nên mua con prodigy với Dune smart, khối thằng khuyên nên mua Dune cho nó lành. 3D mấy bác cứ ra quán 3D của anh Phúc mà xem cho nó phẻ.

E nghĩ chả có gì đụng chạm đâu, xem 3D thì càng to hiệu ứng càng tốt, cảm giác được hòa mình vào bộ phim ... như e đang xem 42" thấy quá nhỏ, đúng là chỉ muốn vứt đi ..nhưng vứt đi rồi thì phải có tiền làm e 55" thì e mới vứt được ... chứ 47" e cũng không thèm luôn .. mặc dù khoảng cách xem hiện tại của e chỉ có hơn 3m thôi ... :D

quangst

Banned

về đầu phát thì bên mình có rất nhiều loại...a cứ qua coi òi cho mình nhận xét riêng...được thì mua ... ^^

wusnat

Mấy ý kiến của bác riêng em là tiêu hóa được, tks nhiều!

Covoi

Nếu nghe 2 kênh thì SIGMA chắc chắn ăn đứt thằng Realtek, bác so sánh con gì cũng được, em chưa thấy thằng Realtek nào nghe 2 kênh ra hồn cả. Nếu chỉ focus vào hình ảnh và âm thanh thì Sigma ổn hơn, nhưng thời điểm này SIGMA chưa con nào chơi được 3D bluray phụ đề srt gắn ngoài cả nên nếu chăm chăm vào Bluray thì Sigma lại tụt lùi hơn bác ạ.

oldfriend

Moderator
hơ hơ, có tiền, thích mua con gì cũng được, ít thì chơi ít, nhìu thì chơi nhiều, đừng xếp hạng làm chi. em nghèo nghèo có tiền mua con 2-3tr là em quí nó lắm rồi, chẳng cần so sánh chi đâu ^^

doquocduy

Active Member

Tùy kinh phí chứ mình thấy đầu nào cũng okie! Đầu DUNE có vẻ thông dụng nhất!

trangchodom

Well-Known Member

Nếu nghe 2 kênh thì SIGMA chắc chắn ăn đứt thằng Realtek, bác so sánh con gì cũng được, em chưa thấy thằng Realtek nào nghe 2 kênh ra hồn cả. Nếu chỉ focus vào hình ảnh và âm thanh thì Sigma ổn hơn, nhưng thời điểm này SIGMA chưa con nào chơi được 3D bluray phụ đề srt gắn ngoài cả nên nếu chăm chăm vào Bluray thì Sigma lại tụt lùi hơn bác ạ.
Bác voi cho em hỏi tí, sigma và realtek xuất qua optical nghe nhac qua DAC ngoài không qua DAC của HDP thì có khác nhau không?
Em tính mua HDP chủ yếu nghe nhạc lossless xuất qua optacal là chính coi phim là phụ, vậy em nên chọn loại chip nào.

B30TT9

Member

Tvix Slim S1 đi bạn. Hình đẹp tiếng hay, giao diện sang trọng dễ dùng, ổn định.

Em dùng 2 con S1, công nhận là hình đẹp tiếng hay, giao diện sang trọng dễ dùng, ổn định thêm ngoại hình cũng bắt mắt nữa.

bth8888

Member

Của bền tại tiền ..........................

quangst

Banned

theo mình nghĩ thì bạn nên mua Xtreamer HD Prodigy .....bạn mún mua thì qua bên mình sẽ đc coi trực tiếp lun hen và tư vấn cho bạn

VINHGDTC

Sau 4 tháng sử dụng em Egreart r300 Wifi chipset Realtek 1186 , mình cảm thấy rất OK so với các loại còn lại.Đây là cảm nhận của mình.
-Mình sd LG 3D LW5700, kg thấy có vấn đề gì về tương thích kết nối->ok
-Mình chưa thử hết các loại định dạng video nhưng cũng thử khá nhiều kể cả file iso đều ok
-hỗ trợ dùng mạng Lan, WIFI rất tốt, có cả DNLA cái này cũng khá hay.
-USB 3.0(kết nối với PC có USB 3.0 coppy phim rất nhanh)
-Sử dụng chipset Realtek 1186 HDMI 1.4 xem 3D khỏi phải bàn.
-Từ lúc mua mình đã gắn HDD 2T --> chưa thấy có vấn đề gì về đọc dữ liệu, có thêm cổng gắn Sata cho HDD thứ 2 ở ngoài
-6 cổng USB(có 2 cổng 3.0), khe cắm thẻ, card
-Âm thanh DTS
-Có phím cảm ứng(không có ĐKTX vẫn điều khiển đc)
-Có thêm HĐH Android
-Duyệt WEB(mới hỗ trợ Adobe Flash 6.7.8), xem YOUTUBE,...
-Up FW mới bằng USB rất đơn giản và nhanh
.-Kết nối chuột và bàn phím máy tính không dây và có dây đều được
Và cuối cùng là giá tiền khoảng 4tr với những công nghệ mới nhất như vậy mình cảm thấy rất thỏa mãn!

ducmanh83

Member

Dune HD Smart H1 có cổng Optical out không các bác?

angle

Active Member

Dune HD Smart H1 có cổng Optical out không các bác?

Trong tất các các dòng Dune đều có Optical trừ Dune TV 101 nha bác

blackpoi

Một vé cho Musicwave chip 1186,màn hình cảm ứng,xem phim 3D.....ủng hộ bác chủ múc 1 con.giá cả vừa phải.

ngoctan215

Member

tầm từ 3,5 - 5tr mà bác có ý định nâng cấp lên TV 3D,bác có thể xem qua mấy con sau:900B,tyco S6,HD Life V9, Tyco I9,.... đều chíp Realtek 1186, mấy con này hỗ trợ 3D hoàn chỉnh bác ah`. Nhưng em thấy con Tyco i9 hay hơn. Em cũng mới mua 1 con Tyco I9. con này duyệt đc fanart, tùy biến đc hình nền theo ý mình, mà giá có 3tr1 có cái giao diện hay hơn 2 con kia hj` dễ sd.Còn nếu bác chơi chuyên về hình ảnh và âm thanh mà k qua tâm nhiều đến 3D thì bác có thể chọn Dune D1 or H1 giá cũng tầm 5tr , hơn 5tr 1 chút :d

quangst

Banned

Bên mình có rất nhiều mẫu...anh em nào cần thì ghé xem và test thử nhe...thanks...

Bên trên