Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

kronnyx

Ðề: Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

Mình đang phân vân giữa HD900B với R300, giữa 2 loại này thì cái nào tốt hơn hả mọi người. Về bảo hành, hỗ trợ kĩ thuật như firmware ổn không, có cập nhật thường xuyên không,...

Lữ Bố

Mình đang phân vân giữa HD900B với R300, giữa 2 loại này thì cái nào tốt hơn hả mọi người. Về bảo hành, hỗ trợ kĩ thuật như firmware ổn không, có cập nhật thường xuyên không,...

em nghĩ cứ dune mà xông pha ra sa trường bác ah. nhiều trò hấp dẫn FW cật nhập liên tục, chạy ổn định, nhược điểm giá hơi cao vì hãng chất lượng

kronnyx

em nghĩ cứ dune mà xông pha ra sa trường bác ah. nhiều trò hấp dẫn FW cật nhập liên tục, chạy ổn định, nhược điểm giá hơi cao vì hãng chất lượng

Mình thì chỉ chọn được giá khoảng từ 3-4tr thôi bác à. Có lẽ Dune không thích hợp cho lắm. :D

noobdoon

Member

Chắc là chơi con Dune Duo rồi sau này mua đại con 1186 sau

Em là newbie HD, mới lấy con Egreat R180 wifi. Bác nào kinh nghiệm đánh giá hộ em con này với
Cảm ơn các bác nhiều, :D

kronnyx

EM nghĩ bác dùng Dune TV 301 là vừa đấy bác,.

Nhưng mình lại thích có android, 3d... Nói chung là hd900b với r300 đều phù hợp. Chỉ có điều ko biết cái nào tốt hơn thôi #-o

hiepbut

Member

Smart tv LED Samsung cũng hỗ trợ chiếu phim mọi định dạng (kể cả phim 3d) rất tốt qua cổng usb ,thậm chí nó còn có riêng 1 cổng để được ổ cứng di dộng .Với giá dưới 20tr TV này tích hợp nhiều thứ (Màn hình LED 40inch hỗ trợ 3d độ phân giải 1920x1080p + 1 cặp kính 3d + máy phát phim + hỗ trợ wifi lướt web) lựa chọn này có lẽ cũng không tồi bạn không cần phải thông qua đầu phát HD nữa !! tham khảo tại đây
Mình nghĩ bỏ ra 4 -5 tr sắm đầu chiếu HD có lẽ hơi lãng phí mà chưa chắc TV của bạn tận dụng được tối đa chức năng của nó

angle

Active Member

Smart tv LED Samsung cũng hỗ trợ chiếu phim mọi định dạng (kể cả phim 3d) rất tốt qua cổng usb ,thậm chí nó còn có riêng 1 cổng để được ổ cứng di dộng .Với giá dưới 20tr TV này tích hợp nhiều thứ (Màn hình LED 40inch hỗ trợ 3d độ phân giải 1920x1080p + 1 cặp kính 3d + máy phát phim + hỗ trợ wifi lướt web) lựa chọn này có lẽ cũng không tồi bạn không cần phải thông qua đầu phát HD nữa !! tham khảo tại đây
Mình nghĩ bỏ ra 4 -5 tr sắm đầu chiếu HD có lẽ hơi lãng phí mà chưa chắc TV của bạn tận dụng được tối đa chức năng của nó

TV này mà Xem dc HD ????

hosino

Member

Nói cho nó vuông như thế này, đã là TV thì chức năng nên dừng lại ở cái TV. 3D mà xem ở 40" thì vứt đi chứ xem gì? nếu mà TV đúng nghĩa thì SAMSUNG 40" 2D có chất lương tương tự cái 3D của bác cái chỉ 12-14 chai thôi, bác múc thêm cái đầu HD và giàn âm thanh bình bình 5.1 nữa cũng chỉ nhỉn hơn 20 tr một tẹo nhưng trải nghiệm về phim, âm thanh, hình ảnh và hình thức vượt trội chứ không phải là nhỉnh hơn. Khi bác đến nhà ai mà sắm được như vậy bác sẽ thấy nó khác cái TV bác đầu tư 20 chai của bác liền. Vì vậy mới thấy người ta bỏ tiền ra để sắm loa, âm ly, đầu đĩa Bluray và đầu HD không phải là nhỉnh hơn bình thường một tẹo đâu mà là vượt trội, thay đổi hẳn suy nghĩ và quan điểm luôn đó bác!
Đó là chưa kể bác để cái TV làm việc của một cái đầu HD thì sớm muộn gì nó cũng đứt!

kronnyx

HDLife V9 có Wifi không mọi người. Hình như ko phải ko? Mình xem mấy cái thông tin giới thiệu không có nhắc đến

TPCmedia

Nói cho nó vuông như thế này, đã là TV thì chức năng nên dừng lại ở cái TV. 3D mà xem ở 40" thì vứt đi chứ xem gì? nếu mà TV đúng nghĩa thì SAMSUNG 40" 2D có chất lương tương tự cái 3D của bác cái chỉ 12-14 chai thôi, bác múc thêm cái đầu HD và giàn âm thanh bình bình 5.1 nữa cũng chỉ nhỉn hơn 20 tr một tẹo nhưng trải nghiệm về phim, âm thanh, hình ảnh và hình thức vượt trội chứ không phải là nhỉnh hơn. Khi bác đến nhà ai mà sắm được như vậy bác sẽ thấy nó khác cái TV bác đầu tư 20 chai của bác liền. Vì vậy mới thấy người ta bỏ tiền ra để sắm loa, âm ly, đầu đĩa Bluray và đầu HD không phải là nhỉnh hơn bình thường một tẹo đâu mà là vượt trội, thay đổi hẳn suy nghĩ và quan điểm luôn đó bác!
Đó là chưa kể bác để cái TV làm việc của một cái đầu HD thì sớm muộn gì nó cũng đứt!

Với một dàn âm thanh ở mức tương đối thì cảm giác về phim được nâng lên vượt bậc, nhiều người đã từng nói là khi lắp dàn âm thanh vào thì mặc dù xem phim cũ nhưng lại có cảm giác như 1 phim mới hoàn toàn. Bác nào có nhu cầu đầu phát HD thì qua bên em test thử nhé,đang có đợt giảm giá nhiều mặt hàng, không mua cũng không sao.

HDLife V9 có Wifi không mọi người. Hình như ko phải ko? Mình xem mấy cái thông tin giới thiệu không có nhắc đến
Có 2 phiên bản, phiên bản wifi mắc hơn 250k nhưng khuyên bạn một lời chân tình mua wifi làm đeck gì !!! Duyệt web? android 2.2 ko hỗ trợ flash mạnh như 2.3, suy ra chẳng sướng. Xem trực tuyến, quá nghèo nàn...túm lại là HD là HD đừng đê mê sang cái nhảm nhí khác. Không có thì thèm thuồng, có rồi thì quá thừa. 250k thì không đáng bao nhiêu nhưng vấn đề có thì có bao giờ dùng tới không hay thôi !!! Ý kiến cá nhân và chủ quan của em như vậy !

HTPC Supporter

Cho em hỏi tí, thấy mọi người khen Dune D1 hơn mà sao bác lại chọn Dune H1 vậy?

H1 thiết kế để dễ tháo ra tháo vào. Nhưng chính vì thế cái khay trước mặt nhìn rất chối. Vì có cái khay nên cũng ko có màn hình như D1. Nghe nhạc phải mở cả tv mới chọn bài được. Rốt cục dù h1 tháo lắp ổ cứng tiện hơn nhiều d1 nhưng lại ko bằng D1. nhưng đôi khi tiện lợi cái này ko bằng tiện lợi cái kia. hi

Chỉnh sửa lần cuối:

datbq

Member

Mình đang cần mua 1 đầu phát HD khoảng 3,5- 5 tr. Mình sài dàn Denon 1312 XP và sẽ nâng cấp lên tivi 3 D.
Mình đọc và tìm hoài không thấy có bạn nào so sanh tính năng giữa các hảng (cùng dùng 1 loại chip)
Mình thấy có 1 vài loại sau đây :HDpro - X6 , Himedia HD900B, Egreat R300, HD Life V9 ......
Nhờ các bác tư vấn giúp trong 1 rừng đầu phát HD hiện nay thì cái nào là đáng để mua
+Về hình ảnh : đương nhiên càng đẹp càng tốt
+Về âm thanh: vì dàn của mình hổ trợ hình như tất cả các loại DTS nên càng nhiều loại DTS càng tốt
+Về định dạng file :hổ trợ càng nhiều loại file âm thanh và hình ảnh càng tốt
+Về cổng kết nối : chắc phải là HDMI 1.4 và USB 3.0 rồi
Và cuối cùng là càng ít lổi càng tốt, các tính năng phụ như đọc phụ đề tốt,. fanart......
Cảm ơn các bạn đã đọc và tư vấn giúp mình.

Đang tìm mua DHP nhưng cũng lăn tăn giống bác, sau khi nghiên cứu ý kiến các bác em quyết định cuối tuần vác về nhà em Dune D1 .... nhưng mà mua B1 hay hơn không, B1 có ổ blueray ->thêm tiền

HTPC Supporter

Đang tìm mua DHP nhưng cũng lăn tăn giống bác, sau khi nghiên cứu ý kiến các bác em quyết định cuối tuần vác về nhà em Dune D1 .... nhưng mà mua B1 hay hơn không, B1 có ổ blueray ->thêm tiền
B1 hết hàng rồi bạn à. Khi nào Blue-ray phổ thông thi làm cái Blue-ray Slim extenal cắm vào USB cho nó máu

Bên trên