Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

noobdoon

Member
Mình đang cần mua 1 đầu phát HD khoảng 3,5- 5 tr. Mình sài dàn Denon 1312 XP và sẽ nâng cấp lên tivi 3 D.
Mình đọc và tìm hoài không thấy có bạn nào so sanh tính năng giữa các hảng (cùng dùng 1 loại chip)
Mình thấy có 1 vài loại sau đây :HDpro - X6 , Himedia HD900B, Egreat R300, HD Life V9 ......
Nhờ các bác tư vấn giúp trong 1 rừng đầu phát HD hiện nay thì cái nào là đáng để mua
+Về hình ảnh : đương nhiên càng đẹp càng tốt
+Về âm thanh: vì dàn của mình hổ trợ hình như tất cả các loại DTS nên càng nhiều loại DTS càng tốt
+Về định dạng file :hổ trợ càng nhiều loại file âm thanh và hình ảnh càng tốt
+Về cổng kết nối : chắc phải là HDMI 1.4 và USB 3.0 rồi
Và cuối cùng là càng ít lổi càng tốt, các tính năng phụ như đọc phụ đề tốt,. fanart......
Cảm ơn các bạn đã đọc và tư vấn giúp mình.

DaiNguyenSoai

Ðề: Đầu phát HD nào đáng mua nhất hiện nay vậy ?

HIMEDIA 900B, IMAX i18D, dune h1, dune d1, LIFE V3,V5 bác tham khảo nhé, tất cả điều trong tầm tiền bác í! :D

TamNhinSo.Net

Active Member

3-5tr thì có các em sau đáp ứng nhu cầu:
Hỗ trợ 3D & giá rẻ: Imax I18D, HDLife V9, HImedia 900B...
Cấu hình mạnh mẽ, giao diện truyền thống dễ xài: Tvix Slim S1, Dune Smart H1, Dune TV101, Dune TV301
Mới mẻ, mạnh và đột phá: Xtreamer HD Prodigy, Tizzbird F10....
Đứng ở khía cạnh người bán em thấy tỷ lệ chon Dune Smart H1 và Tvix Slim S1 là nhiều trong tầmgiá này.

noobdoon

Member

3-5tr thì có các em sau đáp ứng nhu cầu:
Hỗ trợ 3D & giá rẻ: Imax I18D, HDLife V9, HImedia 900B...
Cấu hình mạnh mẽ, giao diện truyền thống dễ xài: Tvix Slim S1, Dune Smart H1, Dune TV101, Dune TV301
Mới mẻ, mạnh và đột phá: Xtreamer HD Prodigy, Tizzbird F10....
Đứng ở khía cạnh người bán em thấy tỷ lệ chon Dune Smart H1 và Tvix Slim S1 là nhiều trong tầmgiá này.
Cảm ơn bạn đã tư vấn, hình như Dune Smart H1 và Tvix Slim S1 vẫn sử dụng chip cũ nên không có HDMI 1.4 và 3D....

KainPMT

Member

Mình thì mới chỉ dùng Egreat R300, 3D tốt, Android khá.

HDPlay_MICK1

Mình đang cần mua 1 đầu phát HD khoảng 3,5- 5 tr. Mình sài dàn Denon 1312 XP và sẽ nâng cấp lên tivi 3 D.
Mình đọc và tìm hoài không thấy có bạn nào so sanh tính năng giữa các hảng (cùng dùng 1 loại chip)
Mình thấy có 1 vài loại sau đây :HDpro - X6 , Himedia HD900B, Egreat R300, HD Life V9 ......
Nhờ các bác tư vấn giúp trong 1 rừng đầu phát HD hiện nay thì cái nào là đáng để mua
+Về âm thanh: vì dàn của mình hổ trợ hình như tất cả các loại DTS nên càng nhiều loại DTS càng tốt
Và cuối cùng là càng ít lổi càng tốt, các tính năng phụ như đọc phụ đề tốt,. fanart......

theo như yêu cầu cảu bạn có hàng HD life V9 mới về . trông kiểu dáng gần giống X6 chút .

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Nếu chọn chủ yếu về 3D thì Imax i18D và HD Life V9 --> theo ý kiến cá nhân của mình thì thấy ok nhất...
Còn về chất lượng xử lý hình ảnh, âm thanh, độ ổn định thì Dune H1 và D1 là ok nhất !

hd360sg

Về tính năng này thì có lẽ ngoài các sp dùng chíp 1186 ra thì ít các sp khác có rồi . đề cử e 900B là chuẩn nhất đó , ...bác có thể tham khảo tính năng cũng như những nhận xét khách quan của người dùng trong các top về 900B :D

hd1vn

Member

Thực sự chỉ muốn giúp đỡ nhiệt tình, xin thứ lỗi nếu em làm bác thêm rối mắt giữa các sự lựa chọn:
+nếu bác cần một HDPlayer chạy phim tốt, mượt mà và giao diện sang trọng, cộng thêm sự ổn định bậc nhất, lời khuyên là TViX Slim S1 ~ 4tr9
+nếu bác cần một HDPlayer giao diện đẹp mắt, lướt web chơi game các kiểu, sự lựa chọn tốt nhất là Tizzbird F10 và ZDTV wireless keyboard; tổng thiệt hại ~ 4tr4
+còn nếu ưu tiên nhu cầu về cổng kết nối của bác, e đề cử HD Pro X6 ~ 3tr5

với tầm tiền của đó thì chỉ có thể là hàng bình dân, mà hàng bình dân thì không đáp ứng được nhu cầu quá nhiều của bác được. Cái gì cũng nhiều mà tiền không nhiều là điều viễn vông. hiện tại nếu đáp ứng được nhu cầu 3D bluray thì mấy con tầm 900 hay prodigy là okie nhất rồi. Còn muốn chất lượng thì Dune tvix hay popcorn nhưng với chip hiện giờ thì không coi được bluray 3d nha. Nhưng em nghĩ chắc bác cũng chẳng bao giờ coi bluray mấy đâu. 1 phim bluray gốc cũng tầm 2 3 chục gb. Ổ cứng 2 TB chứa được vài chục phim là hết rồi. bác cần suy nghĩ để chọn cái thích hợp trong tầm tiền eo hẹo mình có.

noobdoon

Member

với tầm tiền của đó thì chỉ có thể là hàng bình dân, mà hàng bình dân thì không đáp ứng được nhu cầu quá nhiều của bác được. Cái gì cũng nhiều mà tiền không nhiều là điều viễn vông. hiện tại nếu đáp ứng được nhu cầu 3D bluray thì mấy con tầm 900 hay prodigy là okie nhất rồi. Còn muốn chất lượng thì Dune tvix hay popcorn nhưng với chip hiện giờ thì không coi được bluray 3d nha. Nhưng em nghĩ chắc bác cũng chẳng bao giờ coi bluray mấy đâu. 1 phim bluray gốc cũng tầm 2 3 chục gb. Ổ cứng 2 TB chứa được vài chục phim là hết rồi. bác cần suy nghĩ để chọn cái thích hợp trong tầm tiền eo hẹo mình có.
Mình cũng định kiếm con Dune hoặc TVIX đó chứ, nhưng chip đời củ nên mình ko chọn
Mấy con mình ra trên kia vẫn đủ nhu cầu của mình đó chứ, nhưng mình đang lưởng lự giửa 3 con V9, 300 và con 900 B đó mà

hdd-hdp

Lựa chọn Tốt là V9, R300, cuối cùng là HD900. hi

quangst

Banned

mình thấy mấy v9,r300,hd900b về xem phim y như nhau...chỉ khác vài chức năng phụ...thêm cổng usb...

mình nghĩ chỉ phụ thuộc vào mẫu mã và giá tiền thôi...

noobdoon

Member

Lựa chọn Tốt là V9, R300, cuối cùng là HD900. hi
Sao mình đọc thấy V9 bị than phiền nhiều hơn 2 con kia vậy nhỉ, thế con Xtreamer Prodigy thì sao các bạn nhỉ. Vì dàn Denon 1312 XP của mình chạy cổng HDMI 1.4 nên giờ mua HDMI 1.3 thấy phí phí sao đó

hdd-hdp

V9 mới ra trước tết và dần sẽ trở thành sản phẩm đinh trong mấy tháng tới thôi bạn ạ! Dùng bản Firmware tháng 11 rất ngon lành, chả lỗi liếc cái gì cả đâu. :D

HTPC Supporter

Ông anh mới sắm con TV Samsung LED 3D 46" trước Tết, vẫn dùng TVIX 6600N và Buffalo Tera Station Pro I, 1 ổ cứng gắn trong xem bình thường. Ông anh lên mạng tham khảo đầu HD mới nào là Android, nào là RAM 512MB, nào là 4GB flash, nào là HDMI 1.4....vv Ông anh ra làm luôn 1 con HD Life V9 xách về và kết quả là

Ưu điểm:

Trắng đẹp, nhôm phay mát lạnh

Giao diện đẹp, hiện đại, màu sắc ngon lành trên TV LED

Nhược điểm - Chết người

- Ổ cứng gắn trong không nhận. Dù gắn được vào và khi rút ra ổ vẫn ấm

- Cắm ổ cứng vào jack sata bên ngoài bằng cáp đi kèm box, cũng không nhận được

(Lỗi này mang ra chỗ bán Test thì cũng bó tay, thử cái V9 khác thì lại OK)

- Browser network vào được TeraStation Pro, tuy nhiên xem phim là màn hình TV tối thui báo ko có tín hiệu và nhảy ra màn hình chính

(Lỗi này mang ra chỗ bán Test vẫn thế)

Kết luận cuối của bên bán: Dòng này có tỉ lệ lỗi phần cứng

Kết luận của ông anh: Đồ Tàu kiểu này không dùng được, nhỡ mấy hôm nữa nó lại sinh lỗi gì thì chết. Chẳng nhẽ cứ đổi đi đổi lại mãi

Kết luận của mình tư vấn cho ông anh: Đầu HDP hỗ trợ 3D chỉ tiện mỗi cái là ko phải bật nút chuyển đổi 3D trên TV 3D. Mà ông anh lại thích bấm TV cho nó thêm thao tác. Còn HDMI 1.4 chỉ dùng cho phát Blue-ray Menu. Mà đã dùng HDD thì ai đi chơi nguyên 1 cái Blue-ray ISO gần 100GB làm chi? Game Android thì đã có máy tính bảng rồi.

Chốt: Ông anh mua Dune H1. Xong!

Chỉnh sửa lần cuối:

longhorn

Member

Mới xách con Dune H1 về, cảm thấy hài lòng về chất lượng mà em nó mang lại.

zovemoon

đạt về độ linh động kết nối, tương thích và hoàn hảo từ hình ảnh đến âm thanh thì dùng HD Dune max nhé

Bên trên