[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Không hiểu sao con avt1200 nhà em thỉnh thoảng lại mất tiếng , xem tivi thì âm thanh vẫn bình thường nhưng chuyển qua xem trên avt 1200 thì lại bị mất tiếng :(

tắt đi bật lại vẫn vậy , reset lại tivi thì mới có tiếng :( , cáp hdmi dùng bt ko lỗi lầm

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Không hiểu sao con avt1200 nhà em thỉnh thoảng lại mất tiếng , xem tivi thì âm thanh vẫn bình thường nhưng chuyển qua xem trên avt 1200 thì lại bị mất tiếng :(

tắt đi bật lại vẫn vậy , reset lại tivi thì mới có tiếng :( , cáp hdmi dùng bt ko lỗi lầm

"reset lại tivi thì mới có tiếng " vậy là rõ nguyên nhân rồi mà. Bác có thể chuyển qua cổng HDMI khắc hoặc vệ sinh cổng đó xem sao

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

"reset lại tivi thì mới có tiếng " vậy là rõ nguyên nhân rồi mà. Bác có thể chuyển qua cổng HDMI khắc hoặc vệ sinh cổng đó xem sao

Em ghi nhầm , ý em là reset lại avt1200 thì mới có tiếng , mà reset thực ra thì lúc có , lúc không , em khong dùng những cũng cứa để avt1200 chạy cả ngày , khoog biết có phải ảnh hưởng không
Trên tivi lúc vào avt1200 ghi là không có âm thanh nối

robinsonk

Member
Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

SAO XEM SOPCAST GIAT TUNG CHAO

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Em ghi nhầm , ý em là reset lại avt1200 thì mới có tiếng , mà reset thực ra thì lúc có , lúc không , em khong dùng những cũng cứa để avt1200 chạy cả ngày , khoog biết có phải ảnh hưởng không
Trên tivi lúc vào avt1200 ghi là không có âm thanh nối

Box của bác sao rồi ??

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Box của bác sao rồi ??

Đổi công HDMI khác trên tivi thì ok rồi bác ạ :) , chả hiểu cái cổng hdmi 1 trên tivi kia bị sao nữa , tivi sony mới mua siêu thị chưa dc 1 tháng

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Đổi công HDMI khác trên tivi thì ok rồi bác ạ :) , chả hiểu cái cổng hdmi 1 trên tivi kia bị sao nữa , tivi sony mới mua siêu thị chưa dc 1 tháng

Có phải cổng MHL không bác?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Có phải cổng MHL không bác?
Trên TV Sony thường có 2 cổng: HDMI/MHL, HDMI. Bác test MHL bằng adapter MHL. Nếu cổng 1 của bác có vấn đề chắc bác phải kêu bảo hành tới kiểm tra xem sao?

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Của mình cũng bị thế, cứ xem 30 giây lại lag hình, lặp đi lặp lại. bó tay

Lag hình là như thế nào bác? Bác xem khựng lại một tí như nháy mắt hả bác?
Hoặc bạn qua bên mình, mình xem và update cho bạn firmware tháng 2 năm 2014 cho ổn định hơn nhé,

huapro

Member

Trên TV Sony thường có 2 cổng: HDMI/MHL, HDMI. Bác test MHL bằng adapter MHL. Nếu cổng 1 của bác có vấn đề chắc bác phải kêu bảo hành tới kiểm tra xem sao?

Lúc mới mua box em cắm vẫn nhận cổng MHL từ lần rút ra đó k biết có phải hỏng luôn k mà cắm laptop hay box đều đen xì! Mà cũng chẳng bảo hành vì mỗi cái cổng đó đâu.

avata1992x

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Lag hình là như thế nào bác? Bác xem khựng lại một tí như nháy mắt hả bác?
Hoặc bạn qua bên mình, mình xem và update cho bạn firmware tháng 2 năm 2014 cho ổn định hơn nhé,
bác cho e hỏi . e mua con ATV1200 ở itvplus bây giờ e muốn nâng cấp lên firmware tháng 2 năm 2014 thì làm sao. nhà em ở xa nên ngại đi .

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

bác cho e hỏi . e mua con ATV1200 ở itvplus bây giờ e muốn nâng cấp lên firmware tháng 2 năm 2014 thì làm sao. nhà em ở xa nên ngại đi .
Đây là tình trạng chung của ae ở xa không có điều kiện để ôm box đến chỗ bác itvplus được, có giải pháp nào không nhỉ?[-O<

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Đây là tình trạng chung của ae ở xa không có điều kiện để ôm box đến chỗ bác itvplus được, có giải pháp nào không nhỉ?[-O<

đợt trước qua itvplus ủy quyền Tường Chi Lâm ở bên gần BK kêu nó update firmware mới nhất kêu mất 200k m về luôn dùng bản cũ cũng được mà m mua ở đấy luôn.bác itvplus cứ PR cho mạnh vào dịch vụ sau bán hàng hơi kém

vanninhthuan119

Well-Known Member

đợt trước qua itvplus ủy quyền Tường Chi Lâm ở bên gần BK kêu nó update firmware mới nhất kêu mất 200k m về luôn dùng bản cũ cũng được mà m mua ở đấy luôn.bác itvplus cứ PR cho mạnh vào dịch vụ sau bán hàng hơi kém
Thiệt là....!!!Mấy bác bán hàng có thu tiền dịch vụ thì cứ nói thẳng ra để ae biết, chứ nhập nhằng kiểu này mất thời gian của ae lắm!

tuananh1982

Sao lai thu tiền à các bác này hố chợ bán hàng như thế thì ai dám xem hàng hố chợ xau bán hang như thế thì tránh xa ra

thaovjp89

Well-Known Member

Sao lai thu tiền à các bác này hố chợ bán hàng như thế thì ai dám xem hàng hố chợ xau bán hang như thế thì tránh xa ra

Em chưa lấy xiền up FW bao giờ, kể cả anh, chị em hok mua hàng nơi em :(

cái box của mình có vấn đề điện cho anh nhân viên chỗ itvplus support thì cứ nay hẹn mai rồi lại ngày kia , rồi lại kêu là anh sẽ chủ động điện lại cho em , box dùng cứ bật lên thì đơ , đang xem phim thì màn hình tự nhiên nhì nhằng , cảm giác rất bực mình . Tại mua tại nhà của ông ấy dưới chỗ trường CN lên ngại đến thẳng tư gia toàn phải điện trước

Hôm đến mua thì mang con chuột bay ra đưa mình hỏi có mua không mình xem qua cũng thấy hay hay định xúc 1 em nhưng thấy giá hơi cao , xài chuột tiết kiệm hơn , chút sau anh ấy test thử avt 1200 với con chuột bay ấy thì có nút trên bàn phím có vấn đề , ấn ra 1 loạt dài chữ , thì anh chàng kêu là nút ấy bị đơ , lúc đó mà mình đưa chân xúc con chuột bay ấy thì chắc về nhà nhận trái đắng

Các bác bên Itvplus nên xem lại cách hậu đaĩ khách hàng , thấy nhiều anh em kêu làm ăn bát nháo lắm :(

Bên trên