[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

đợt trước qua itvplus ủy quyền Tường Chi Lâm ở bên gần BK kêu nó update firmware mới nhất kêu mất 200k m về luôn dùng bản cũ cũng được mà m mua ở đấy luôn.bác itvplus cứ PR cho mạnh vào dịch vụ sau bán hàng hơi kém

Sạc, sao bác không gọi điện cho em, nhân viên nào ở đó bảo thu phí cho khách vậy ah?
Em khẳng định bên em update firmware free cho khách, vị hệ thống đại lý của bên em nhiều, có thể nhân viên mới họ nói không đúng. các bác qua đại lý bên em cứ liên lạc cho bên em trước, khẳng định update firmware free

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

cái box của mình có vấn đề điện cho anh nhân viên chỗ itvplus support thì cứ nay hẹn mai rồi lại ngày kia , rồi lại kêu là anh sẽ chủ động điện lại cho em , box dùng cứ bật lên thì đơ , đang xem phim thì màn hình tự nhiên nhì nhằng , cảm giác rất bực mình . Tại mua tại nhà của ông ấy dưới chỗ trường CN lên ngại đến thẳng tư gia toàn phải điện trước

Hôm đến mua thì mang con chuột bay ra đưa mình hỏi có mua không mình xem qua cũng thấy hay hay định xúc 1 em nhưng thấy giá hơi cao , xài chuột tiết kiệm hơn , chút sau anh ấy test thử avt 1200 với con chuột bay ấy thì có nút trên bàn phím có vấn đề , ấn ra 1 loạt dài chữ , thì anh chàng kêu là nút ấy bị đơ , lúc đó mà mình đưa chân xúc con chuột bay ấy thì chắc về nhà nhận trái đắng

Các bác bên Itvplus nên xem lại cách hậu đaĩ khách hàng , thấy nhiều anh em kêu làm ăn bát nháo lắm :(

Sặc, hôm đó 6 giờ tối, mình mời bạn về tận nhà, để hướng dẫn và test cho bạn mà.
Con bàn phím ukb500 của mình là hàng lõi, mình dùng để sử dụng tại nhà, sao bạn lại nói vậy trời??

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Vì bản firmware mới update bằng thẻ nhớ, nếu em publish để anh em tự up, nếu trong quá trình update firmware máy mà bị ngắt định là thiết bị ATV1200 chết, bricked luôn. Trường hợp bị như vậy bên em lại phải bảo hành, chính vì vậy mà em không thể publish được.
Bác nào muôn update firmware mới cứ liên lạc qua hotline bọn em trước khi qua các đại lý 0904 655 447, hoặc 0987 256 898, để tránh gặp những tình trạng hiểu nhầm như trên.

dnguyen0205

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Thấy mấy bạn bên này cũng nhiệt tình mà, cơ quan mình ở Nguyễn Khuyến, đợt trc các bạn ý ship cho mình con ATV1200, đợt vừa rồi cũng muốn cài lại firmware bạn Thịnh còn tiện đường chạy qua lấy cài rom cho mình rồi hôm sau đem qua cho mình, có lấy phí gì đâu.
Một số đại lý của bác ý chỉ là nơi trưng bày và bán hàng thôi nên muốn fix firmware thì gọi điện thẳng cho bác ý cho nhanh

dnguyen0205

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Bác nào cho mình xin link update kênh IPTV mới nhất được không? đợt này làm sao mà một số kênh trên phần mềm xem TV bị chết link không có tín hiệu gi nhỉ?

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Bác nào cho mình xin link update kênh IPTV mới nhất được không? đợt này làm sao mà một số kênh trên phần mềm xem TV bị chết link không có tín hiệu gi nhỉ?

Gửi bác đây ah

Mình dùng IPTV + https://github.com/giolao/Viet-simpletv

Link trực tiếp https://raw.githubusercontent.com/gi...r/playlist.m3u

Thấy tương đối ổn định + update liên tục

tuananh1982

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

các bac cho hoi atv1200 tự nhiên không vao tải. được chplay bị nỗi. wifi nhưng vấn vào mạng được nhưng cột wifi thì đen xì

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

các bac cho hoi atv1200 tự nhiên không vao tải. được chplay bị nỗi. wifi nhưng vấn vào mạng được nhưng cột wifi thì đen xì

Trước đấy bác có vào đc ko, biểu tượng wifi có màu xanh không ? - Tăt mở lại wifi trên máy, xem tích vào cập nhật giờ tự động hay chưa - Khởi động lại ATV 1200

anhtuan0

mới mua atv 1200 mà sao vào đổi hình nền động ko được vậy mấy thím chỉ mình với

thaovjp89

Well-Known Member

mới mua atv 1200 mà sao vào đổi hình nền động ko được vậy mấy thím chỉ mình với

Thay Launcher khác là đổi đc nhé, lên CHPLAY tải ApexLauncher về

anhtuan0

Có ai bị thế này ko mình bấm tắt máy nhưng cái đèn màu xanh vẫn sáng và đèn báo mạng màu vàng vẫn chóp mình nhấn mở lại ko lên hình phải rút nguồn ghim lại mới lên ,ôi đợi đổi máy mới hổng biết chừng nào có đây

Có ai bị thế này ko mình bấm tắt máy nhưng cái đèn màu xanh vẫn sáng và đèn báo mạng màu vàng vẫn chóp mình nhấn mở lại ko lên hình phải rút nguồn ghim lại mới lên ,ôi đợi đổi máy mới hổng biết chừng nào có đây

Thi thoảng nó vẫn bị như vậy.

Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Theo Bác ATV1200 và Neo X5 nên mua cái nào ,Neo X5 cấu hình ok hơn,nhiều ng dùng hơn so với ATV1200 mới ra.Thks Bác đã tận tình trả lời
Mỗi cái có cái mạnh và yếu riêng:
- Nếu nhu cầu nhiều, cài đặt nhiều ứng dụng nhiều để vọc thì bạn lựa chọn Minix Neo X5. Do nó khỏe và bộ nhớ trong lớn 16Gb
- Nếu bạn chỉ mua về để xem phim là chính thì chọn Mygica ATV 1200. Vì nó hỗ trợ đọc hầu hết các định video khá tốt, hình ảnh cũng đẹp hơn.
Thks! :)

anhtuan0

nghe mấy thím nói con này chạy 3d được mình chép video 3d về vào bấm chuyển 3d đâu xem được đâu mấy thím

vuthuytrieu

Ghét nhất mấy thằng, đã đi hỏi người khác mà toàn gọi họ là thím, nghe đã mất cảm tình chẳng muốn trả lời!

thaovjp89

Well-Known Member

nghe mấy thím nói con này chạy 3d được mình chép video 3d về vào bấm chuyển 3d đâu xem được đâu mấy thím

ATV 1200 xem 3D ổn với .mkv. Thím chơi với định dạng nào: Side-by-side, Top-and-bottom, Frame-packing ?
Chuyển đổi 3D ở 3 dấu chấm trên thanh tác vụ của trình video mặc định, thím có thể vào ấy chuyển đổi

vuthuytrieu

Ngày qua có ai dùng FPT Play bản mới nhất chưa? Đã fix lỗi lag hình xem lại rồi nhé, nhưng khi chọn hình ảnh vơi chất lượng tốt nhất thì bị rỗ hình, nói chung là chất lượng hình ảnh thua bản cũ. Và mất luôn mấy trận ngoại hạng Anh.

Bên trên