[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

fgc_vn

Con Minh dang chạy ban 4.1.2, khi cắm hdd rời vào thi chỉ xem dc bang File manager thôi và play bằng video mặc định hoặc MX đều dc , khi dùng iMedia hay XBMC thì k thấy HDD đâu cả. Phải làm thế nào để duyệt phim và play tren XBMC hay iMedia của máy vậy các bác?

Lỗi này là thế nào thế các bác? Có phần mềm nào thay thế để duyệt phim k?

Nhờ các bác hướng dẫn giúp. Thanks Bác nhiều.

tienlequoc

Well-Known Member
Con Minh dang chạy ban 4.1.2, khi cắm hdd rời vào thi chỉ xem dc bang File manager thôi và play bằng video mặc định hoặc MX đều dc , khi dùng iMedia hay XBMC thì k thấy HDD đâu cả. Phải làm thế nào để duyệt phim và play tren XBMC hay iMedia của máy vậy các bác?

Qua thớt chia sẻ. Mình có chỉ ra đường dẫn rồi đấy.

thaovjp89

Well-Known Member

bác vào XBMC/ Video/ Files/ Add Videos.../ Browse/ Root filesystem/ storage/ sda1, sdb1,... => ok

mp4, flv,... đọc được bác nhé

thaovjp89

Well-Known Member
Hướng dẫn cài đặt chạy ATV 1200 trên tivi CRT, cái này đơn giản nhưng sẽ có nhiều anh em thắc mắc đó:
Nên cắm vào ti vi LCD hiển thị ở chế độ HDMI trước khi chơi em nó trên ti vi thường "CRT", thứ tự cài đặt như sau:
Cài đặt - Output mode - chọn độ phân giải phù hợp back lại vào CVBS/YUV - YUV
1.) Dùng chế độ AV - chỉ nhận độ phân giải thấp nhất 480i/ CVBS
2.) Dùng chế độ component - độ phân giải cao hơn tùy theo tivi hiện tại hỗ trợ bạn có thể set từ 576 - 1080p và mặc định đang là YUV khi chọn độ phân giải cao hơn 480i

Chỉnh sửa lần cuối:

voicoi0401

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Cho e hỏi có cách nào xem phim có phụ đề trên web hayhay không ạ

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Cho e hỏi có cách nào xem phim có phụ đề trên web hayhay không ạ

Vấn đề này anh em bàn luận nhiều rồi mà, bác load phim ở chế độ " yêu cầu trang dành cho máy tính "

voicoi0401

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Vấn đề này anh em bàn luận nhiều rồi mà, bác load phim ở chế độ " yêu cầu trang dành cho máy tính "

e đã làm thế nhưng cũng không có được, cụ thể là vào xem phim duyên ma tình người gì đó, không hiện phụ đề việt, mà hôm nay con atv 1200 nó dở chứng sao ấy. vào trang hayhaytv xem phim, sau đó thoát ra vào hdviet thì bên hd việt cứ hiện hình của hayhay, mà list phim thì bị đen xì, đến là ức chế chứ

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

e đã làm thế nhưng cũng không có được, cụ thể là vào xem phim duyên ma tình người gì đó, không hiện phụ đề việt, mà hôm nay con atv 1200 nó dở chứng sao ấy. vào trang hayhaytv xem phim, sau đó thoát ra vào hdviet thì bên hd việt cứ hiện hình của hayhay, mà list phim thì bị đen xì, đến là ức chế chứ

Chính xác là bộ phim: Tình người duyên ma nhé

P/S: Khi xem chế độ Full Screen nếu kéo thanh bar xuống sẽ ko hiện phụ đề nhé

caobmt

Member
Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Mình thích ATV1200 rồi đấy. Có điều băn khoăn là nếu không mua thêm bàn phím rời thì bó tay à? (vì đang dư 1 chuột không dây rồi).
Bác nào có bán thì PM cho mình xin giá chuẩn trọn bộ nhé (có thể cả phím chuột). Mình ở Buôn Ma Thuột.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Mình thích ATV1200 rồi đấy. Có điều băn khoăn là nếu không mua thêm bàn phím rời thì bó tay à? (vì đang dư 1 chuột không dây rồi).
Bác nào có bán thì PM cho mình xin giá chuẩn trọn bộ nhé (có thể cả phím chuột). Mình ở Buôn Ma Thuột.
" đang dư 1 chuột không dây rồi" -> + bàn phím ảo có trên màn hình bác tha hồ gõ phím. Trên này nhu cầu cũng chỉ Search tìm cụm từ khóa, không chat chit nhiều nên cũng hok cần phải cần đến bàn phím đâu ạ

fgc_vn

Thực tế là chỉ xem phim, nghe nhạc thì chỉ cần remote hoặc thêm con chuột là quá đủ roài. Nếu có nhu cầu lướt web, chat chit, office thì mới cần bàn phím bác ợ. Bàn phím h cũng tương đối rẻ, bác có thể search là ra ngay, hoặc link bên dưới nè hihihi

tungrandom9x

các cao thủ cho em biêt là trên ATV 1200 ko co công microphone vay em co the gan thiet bị USB chuyen am thanh không

cho em hỏi loại này có chơi được file ISO-BD ko

voicoi0401

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Chính xác là bộ phim: Tình người duyên ma nhé

P/S: Khi xem chế độ Full Screen nếu kéo thanh bar xuống sẽ ko hiện phụ đề nhé

vậy là bác xem bằng trình duyệt mặc định ạ. để e về thử lại :)

em hỏi
ATV1200 này có play store ko
có thì cài ZingMP3 được ko, và cài rồi thì nghe nhạc xem video trực tuyến có mượt ko
loại này có phần mềm nào xem truyền hình cáp và HD ko, và có mượt ko
bác nào dùng rồi cho em câu tư vấn
em đang kết em này, nhìn bề ngoài đẹp quá, mới cả có cổng AV
và em này có tiếng việt ko các bác
em ở Bắc Giang thì làm thế nào[-O<

tienlequoc

Well-Known Member

em hỏi
ATV1200 này có play store ko
có thì cài ZingMP3 được ko, và cài rồi thì nghe nhạc xem video trực tuyến có mượt ko
loại này có phần mềm nào xem truyền hình cáp và HD ko, và có mượt ko
bác nào dùng rồi cho em câu tư vấn
em đang kết em này, nhìn bề ngoài đẹp quá, mới cả có cổng AV
và em này có tiếng việt ko các bác
em ở Bắc Giang thì làm thế nào[-O<
Câu trả lời là yes cho tất cả các câu hỏi của bác. :D

em ở Bắc Giang thì mua thế nào bác

Bên trên