[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

thế thì mục đích chính là xem phim vẫn chưa đạt yêu cầu hả bác, các thứ phụ thì có lẽ ít xài tới
Bác đợi tới tháng sau đi. Sẽ có offline so sánh vụ này. Em đang xúc tiến.

chauint

Active Member
Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

thế theo bác Tiến em no so sánh với HDP thì chất lượng hình ảnh dc khỏang bao nhiu %, nếu 9/10 thì cũng ko đáng quan tâm lắm.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

thế theo bác Tiến em no so sánh với HDP thì chất lượng hình ảnh dc khỏang bao nhiu %, nếu 9/10 thì cũng ko đáng quan tâm lắm.
Chắc tầm đó. Cũng có thể 10/10 , cũng có thể 10/9. :D

chauint

Active Member
Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

chỉ cần bác xác nhận hình ảnh em nó đạt dc 9/10 so với HDP là em xúc luôn :D

pucini

E đang xem bằng atv520,theo cá nhân e thì hình ảnh atv chỉ được 6/10 so với đầu HD thôi. Phụ đề rời đọc được nhưng chữ bé tí ti, điểm cộng là có tính năng chập 3D. Đây là em so với cái đầu HD ơ kìa của e

thaovjp89

Well-Known Member

E đang xem bằng atv520,theo cá nhân e thì hình ảnh atv chỉ được 6/10 so với đầu HD thôi. Phụ đề rời đọc được nhưng chữ bé tí ti, điểm cộng là có tính năng chập 3D. Đây là em so với cái đầu HD ơ kìa của e

Vấn đề " nhưng chữ bé tí ti " khắc phục được mà, sửa luôn cả màu sắc Sub nữa, Với Amlogic hình ảnh đâu có tệ như mức bác nói

tienlequoc

Well-Known Member

Bác đang xem Atv520 trên tivi Crt à. :D

chauint

Active Member

làm sao tệ thế hả bác, 6/10 thôi ah :((

Xem trên ATV1200 thử đi bạn. chất lượng âm thanh 5.1 - hình ảnh 3D mướt.

luuthanhbinh

Well-Known Member

ATV1200 xem Bluray Thúy Nga Paris hơi đuối (kể cả bản Bluray nguyên gốc lẫn encode), hình luôn đi sau tiếng. Có lẽ vì framerate của Thúy Nga là 60fps. Còn lại thì chấp nhận được đối với giá tiền (Mình mới mua 1 tuần giá 2T5 thì hiện tại giá em nó còn có 2T3 thì phải). Về xem phim, trong máy mình đang dùng 3 soft:

- Soft xem phim mặc định của máy: Ổn định, đơn giản, dễ sử dụng, xem được 3D, tuy nhiên giao diện hơi xấu.
- XMBC: Giao diện đẹp nhất nhưng phức tạp, khó sử dụng.
- MX Player: Dung hòa được cả ưu khuyết của 2 soft trên, có điều không xem được 3D nhưng bù lại tùy chọn phụ đề rất phong phú, có thể chọn được cả font phụ đề theo ý thích của mình nên mình rất khoái.

thaovjp89

Well-Known Member

ATV1200 xem Bluray Thúy Nga Paris hơi đuối (kể cả bản Bluray nguyên gốc lẫn encode), hình luôn đi sau tiếng. Có lẽ vì framerate của Thúy Nga là 60fps. Còn lại thì chấp nhận được đối với giá tiền (Mình mới mua 1 tuần giá 2T5 thì hiện tại giá em nó còn có 2T3 thì phải). Về xem phim, trong máy mình đang dùng 3 soft:

- Soft xem phim mặc định của máy: Ổn định, đơn giản, dễ sử dụng, xem được 3D, tuy nhiên giao diện hơi xấu.
- XMBC: Giao diện đẹp nhất nhưng phức tạp, khó sử dụng.
- MX Player: Dung hòa được cả ưu khuyết của 2 soft trên, có điều không xem được 3D nhưng bù lại tùy chọn phụ đề rất phong phú, có thể chọn được cả font phụ đề theo ý thích của mình nên mình rất khoái.
Thêm 1 soft nữa là bác nên dùng cả 3 app đó trên thiết bị, chẳng cái nào bằng trình xem video gốc cả, và chỉ có nó mới chiến đc Brulay.iso + 3D

luuthanhbinh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Thêm 1 soft nữa là bác nên dùng cả 3 app đó trên thiết bị, chẳng cái nào bằng trình xem video gốc cả, và chỉ có nó mới chiến đc Brulay.iso + 3D

Đúng rồi, khi nào xem 3D với ISO thì mình dùng trình xem gốc. Còn phim khác thì mình dùng MX Player vì mình muốn xem phim với phụ đề theo ý thích của mình. Còn cái XMBC chỉ nghịch ngợm lúc đầu thì hay thôi, giống như nghịch ngợm mấy cái fanart của HD Player hồi trước ấy. Mới đầu đẹp thì thích, xong về sau chỉ muốn vào bụp phát xem luôn.

maddox

nếu bác kết nối LCD bằng HDMI thì không nên xuât âm thanh bằng cổng AV out
bác nên đầu tư hệ thống âm thanh vòm 5.1 hoặc 7.1 nghe sẽ hay hơn nhiều
còn bác có màn LCD mà sử dụng audio AV out thì sử sử dụng màn CRT cho rồi

Mình có TV LED, hiện đang cắm HDMI với dàn home theatre Philips 5.1 (tích hợp luôn DVD player). Vậy bây giờ mình muốn âm thanh phát ra dàn 5.1 (chỉ còn cổng AV in) thì như thế nào?

Tiện thể nhờ các bác tư vấn giúp cho nhu cầu của mình luôn, mình chỉ cần đọc báo, Youtube, HDViet, Skype.

Thanks.

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Mình có TV LED, hiện đang cắm HDMI với dàn home theatre Philips 5.1 (tích hợp luôn DVD player). Vậy bây giờ mình muốn âm thanh phát ra dàn 5.1 (chỉ còn cổng AV in) thì như thế nào?

Tiện thể nhờ các bác tư vấn giúp cho nhu cầu của mình luôn, mình chỉ cần đọc báo, Youtube, HDViet, Skype.

Thanks.

dàn của bác chỉ có AV in thì không thể phát 5.1 từ nguồn ngoài được bác nhé.nó chỉ phát được 5.1 từ đĩa DVD DTS 5.1 ngay trên DVD player của bác thôi.giá cái home theatre của bác có input 6.1CH thì bác mua thêm cái box giải mã về dùng như bộ chuyển đổi được.Tuy nhiên dàn bác lại không có cho nên về chuyện dàn bác phát 5.1 là điều không thể

tienlequoc

Well-Known Member

Thanks.
Dàn gì thế bác?

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Dàn Philips 5.1 HTD3510 HTD3510/98 Philips 5.1 Home theater HTD3510 DVD Karaoke - Philips Support
Ngoài cắm output từ Android TV box thì cắm Audio AV out được không bác?
Dàn này có cổng optacal in mà bác. Cắm dây optical từ ATV1200 qua cổng optical in của dàn là ok mờ.
AUX in, Composite video (CVBS) output, Digital optical in, Fixed FM Antenna, HDMI 1.4 output (ARC), Mini Easy-Fit Speaker Jacks,High Speed USB

maddox

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Mình cắm optical với cái đầu CD rồi (tận dụng bộ loa để nghe nhạc), giờ chỉ còn AV in thôi. Nếu ATV1200 xuất AV out đồng thời với HDMI được không bác?

Nếu không được chắc hy sinh cái optical để cắm ATV1200. Mà vậy thì mua cái X5 mini có vẻ kinh tế hơn, cấu hình cũng vậy, không cần mấy cái output nữa. Bác xem tư vấn giúp em có cái TVbox nào có output optical hoặc AV out không thôi? Vì nhu cầu em chỉ cần có vậy heheee.

Em đội ơn bác!

đúng là có TV LED cắm cổng HDMI thì nghe âm thanh qua HDMI luôn hoặc qua cổng optical
nếu nghe qua AV out thì lại ko hay
hoặc lấy ngõ ra âm thanh của TV cũng hay

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

ATV1200 có cổng optical rồi
nếu bác nối cổng này với amply(với amply phải có optical) thì nghe âm thanh rất hay hơn AV out

Bên trên