[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

bác tienlequoc có thể tư vấn cho mình phần mềm xem tivi ổn định nhất không, mình chỉ cần xem các đài địa phương mà không bị giật thôi (hdviet của mình xem phim được mà xem tivi thì báo can not play hjxhjx)

muốn xem TV ổn định thì chỉ có nước mua đầu thu ZTV ( vừa dùng android & có kèm chảo vệ tinh xem hơn 73 kênh tv miễn phí chất lượng hơn truyền hình cáp ). còn xem tv online thì hiện nay chưa có phần mềm nào xem ổn định, đa phần là copy link từ các nhà SCTV, VCTV, VTC...( ko có bản quyền nên thường bị cắt đột ngột là thế )

luuthanhbinh

Well-Known Member
Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

CÁc bác giúp mình với. Mình mới mua ATV được 2 ngày nay, có hiện tượng là tắt đi thì lúc bật lại rất khó. Nó chỉ hiện lên đèn đỏ rồi tha hồ bấm điều khiển, nút nguồn trên máy đèn báo nó cũng không chuyển sang màu xanh. Rồi tới lúc mình loay hoay một hồi bật tắt các kiểu thì không biết là do thao tác gì đèn nó lại hiện lên màu xanh và khởi động được. Không biết như thế thì máy có vấn đề gì không nhỉ.

tienlequoc

Well-Known Member
Bác đang dùng firmware mới nhất ngày 6/5/2013 chưa? Nếu chưa thì update lên. Nều rồi thì bác thử rút điện ra rồi cắm điện lại, ATV1200 sẽ tự khởi động (đèn xanh). Bác thao tác tắt máy bằng nút power trên remote, thao tác bật máy bằng nót power trên máy nhé. Nếu khác với những gì mình nói thì nên flash lại firmware, khả năng lỗi firmware. Nếu không được nữa thì đem bảo hành.

luuthanhbinh

Well-Known Member
Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Cám ơn bác tienlequoc, chút nữa về nhà thử xem sao. Mua ở trong SG nên ngại gửi vào bảo hành quá, tối về nhà còn phải bật Youtube để dụ con nữa.

tienlequoc

Well-Known Member
Con trong lick bác đưa tính năng đâu có gì hơn ATV1200 ngoại trừ cái webcam đâu bác. Nếu bác không có nhu cầu các kết nối coaxial/optical thì mua ATV520 cũng được mà, giá cũng tương đương mà.

Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Bạn Tiến cho mình hỏi ATV 1200 đã có thể cài FW 4.2 rồi phải không.thk Bạn

Cám ơn bác tienlequoc, chút nữa về nhà thử xem sao. Mua ở trong SG nên ngại gửi vào bảo hành quá, tối về nhà còn phải bật Youtube để dụ con nữa.

Đã nhận hàng bảo hành của bác theo chính sách của Mygica. 1 đổi 1 cho bác rồi nhé. Chúc bác vui và bớt vọc 1 tí nhé ^^

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Đã nhận hàng bảo hành của bác theo chính sách của Mygica. 1 đổi 1 cho bác rồi nhé. Chúc bác vui và bớt vọc 1 tí nhé ^^

Chính sách tốt nhỉ. :D

---------- Post added 02-07-2013 at 02:31:03 PM ----------

Chính sách tốt nhỉ. :D

tungrandom9x

Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Giá hiện tại em nó em tham khảo khoảng 2tr3
Tiện đây các sư huynh cho em hỏi là đường truyện bao nhiêu thì đáp ứng đc em nó chạy vì em dang sử dụng gói cước dành cho giáo viện của vnpt tốc độ khá thấp không biet co đáp ứng đc không hic

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Giá hiện tại em nó em tham khảo khoảng 2tr3
Tiện đây các sư huynh cho em hỏi là đường truyện bao nhiêu thì đáp ứng đc em nó chạy vì em dang sử dụng gói cước dành cho giáo viện của vnpt tốc độ khá thấp không biet co đáp ứng đc không hic

đường truyền 2mp là xem phim ổn, còn lại tuỳ vnpt có ép đường truyền hay ko nữa, bác gọi cho anh vnpt lắp internet nhà bác, cho hắn 200k nâng cấp đường truyền lên 1 tí là ok ( tiền vẫn đóng như cũ )

tungrandom9x

Có pro nào chỉ giup em cái vụ này với
chẳng là em kung tính mua 1 cái androitv box nhưng kẹt một nỗi là tivi nhà em ko có cổng HDMI mà chỉ có AV thôi nhưng em muốn con adroitvbox đo có tich hop webcam hoặc jack 3.5 microphone

em thấy con ATV 1200 thấy cũng hay nhuwg lại ko co jack 3.5microphone vậy cho em hỏi là em co thể dùng 1 thiết bị USB chuyen doi qua jack 3.5 không và khong biet no co hoat dong không em thay bên USB Am Thanh Cho Android TV Box | USB Am Thanh Ra Jack 3.5 có ban thiet bị usb am thanh vạy cắm vao dc không

fgc_vn

Sau vài tháng đời chờ và chờ đợi, cuối cùng đành vác con atv1200 hôm qua.

Chỉ 1 nhận xét: Ngon, bổ, rẻ.

@tungrandom9x: k có HDMI thì hốt atv1200 đi bác, còn cái vụ microphone thi mua cai usb ra microphone khoang 100k. lúc trước mình có thử loại này khoảng 120k trên mk809 thấy ok. Bác cần test tối về mình test thử cho, nhà vẫn dư 1 cái.

artruong

Em cũng vừa vác 1 con atv 1200.
Vấn đề thứ nhất: Khi em lắp chuột dây bình thường thì vẫn nhận bình thường và sử dụng được. Nhưng khi em lắp bộ chuột phím không dây vào thì không sử dụng được. Bên góc hiện thông báo "Thiết lập bàn phím của bạn" nhưng không làm thế nào để điều chỉnh được. Rút bộ chuột phím không dây ra cắm lại chuột có dây vào thì không nhận nữa. Phải restart máy lại. Trong khi đó bộ phím chuột không dây của em vẫn dùng tốt trên máy tính.
Vấn đề thứ 2 là wifi bắt rất chậm khởi động 1 lúc khoảng 10ph mới bắt được và dùng thì rất chậm, không biết vì lý do gì, cùng vị trí đó máy tính bảng và đt của em vẫn bắt wifi vù vù dù chỉ có 1 vạch. Chẳng lẽ có ăng ten lại bắt kém hơn cả 1 cái điện thoại ???
Vấn đề thứ 3: Xem phim trên mxplayer. Em xem phim HD 1080p, DTS, Dung lượng 12gB. Chạy tốt, tua kéo thoải mái. Nhưng xem khoảng 1 tiếng rưỡi, màu sắc trên tivi bị ngả vàng, xong lại ngả xanh, xong lại ngả tím ngả đỏ, rất bực. Không hiểu nguyên nhân gì.
Em mới mua được đến hôm nay là ngày thứ 2. Mong các pro chỉ giáo, có phải là lỗi của máy hay là do em không biết sử dụng.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Thay cáp hdmi tặng kèm theo máy bằng cáp khác đi bác. Ko được thì đem máy qua cho smartshop họ kiểm tra lại.

artruong

Thay cáp hdmi tặng kèm theo máy bằng cáp khác đi bác. Ko được thì đem máy qua cho smartshop họ kiểm tra lại.

Khổ nỗi em không ở HN, hôm rồi em phải nhờ bạn em qua lấy hộ rồi gửi về. Giờ nghĩ đến việc gửi đi gửi lại ngại quá đi mất.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Khổ nỗi em không ở HN, hôm rồi em phải nhờ bạn em qua lấy hộ rồi gửi về. Giờ nghĩ đến việc gửi đi gửi lại ngại quá đi mất.

vấn đề là cái vấn đề :)]

1. Bác kiểm tra lại với con chuột không dây khác, bác có thể khởi động lại ATV 1200
  2. Wifi bắt chậm " Laptop, điện thoại bắt có 1 vạch" trong khi ATV lên đến 3 vạch và ổn định khi đã kết nối,...-> bác kiểm tra lại ngay cục phát wifi rất có thể đang bị trùng IP, cái thứ 2 tiếp theo chất lượng wifi ở điện thoại + laptop luôn tốt hơn dòng android tv box "trong khi bác nói để wifi tầng 3 bác thu wifi tầng 2 bằng điện thoại và laptop chỉ đc có 1 vạch,..?
  3. Khẳng định lun với bác, hiện ngõ cắm HDMI của bác có vấn đề, bác vệ sinh sạch sẽ lại ngõ HDMI trên ti vi của bác, xanh đỏ tím vàng như vậy là do tiếp xúc với các trấu đồng không tốt nên như vậy, trường hợp hợp nhấp nháy liên tục theo 1 tần suất hoặc hình ảnh không được mịn theo đúng ý bác, bác có thể thay chiếc cab HDMI tốt hơn
Chúc bác sớm khắc phục được vấn đề

artruong

Ðề: Re: Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

vấn đề là cái vấn đề :)]

1. Bác kiểm tra lại với con chuột không dây khác, bác có thể khởi động lại ATV 1200
  2. Wifi bắt chậm " Laptop, điện thoại bắt có 1 vạch" trong khi ATV lên đến 3 vạch và ổn định khi đã kết nối,...-> bác kiểm tra lại ngay cục phát wifi rất có thể đang bị trùng IP, cái thứ 2 tiếp theo chất lượng wifi ở điện thoại + laptop luôn tốt hơn dòng android tv box "trong khi bác nói để wifi tầng 3 bác thu wifi tầng 2 bằng điện thoại và laptop chỉ đc có 1 vạch,..?
  3. Khẳng định lun với bác, hiện ngõ cắm HDMI của bác có vấn đề, bác vệ sinh sạch sẽ lại ngõ HDMI trên ti vi của bác, xanh đỏ tím vàng như vậy là do tiếp xúc với các trấu đồng không tốt nên như vậy, trường hợp hợp nhấp nháy liên tục theo 1 tần suất hoặc hình ảnh không được mịn theo đúng ý bác, bác có thể thay chiếc cab HDMI tốt hơn
Chúc bác sớm khắc phục được vấn đề
Cảm ơn bạn đã trả lời. Mình sẽ kiểm tra các vấn đề như bạn nói. Mình cũng không nghĩ là android box có vấn đề gì. :D

Bên trên