[Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

grassco

Active Member
Ðề: Re: Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim

quán nét cô bạn ở đường nào vậy, vác USB qua down vài bộ phim nào:D

:)Ở Quy Nhơn bác à, 356Trần Hưng Đạo, Quy Nhơn. Đó là em down Fshare thôi nhé, hồi trc MF lên cũng 1m mấy gần 2m mà giờ sao yếu wá có 200 mấy kb, khi cần Fshare em lại wa wán ông anh wen bík để kéo, mạng VNPT :)), kéo toàn 2m mấy:))

KTZ

Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Ở hn không phải chỗ nào cũng lắp được.e hỏi mấy lần vt đều bảo chưa có đầu nối đành phải chờ

prusten

Re: Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Ở hn không phải chỗ nào cũng lắp được.e hỏi mấy lần vt đều bảo chưa có đầu nối đành phải chờ

Chỗ e cũng thế. Lạ cái là tổng đài VT nói ko có nhưng có 1 công ty dịch vụ bán ADSL của VT lại bảo làm được, chẳng hiểu ra làm sao nữa.

mylove_22

Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

em vừa gọi hỏi tổng đài bảo là phải cam kết dùng 36 tháng, tiền phí đóng lần đầu gần 2tr các tháng sau phải đóng gộp trước 3 tháng chung một lần rồi tới tháng mười mấy đó mới đóng bình thường lại mà giá cước là trên 400k/ tháng :-ss có bác nào như thế ko?????

em vừa gọi hỏi tổng đài bảo là phải cam kết dùng 36 tháng, tiền phí đóng lần đầu gần 2tr các tháng sau phải đóng gộp trước 3 tháng chung một lần rồi tới tháng mười mấy đó mới đóng bình thường lại mà giá cước là trên 400k/ tháng :-ss có bác nào như thế ko?????

hình như hiện tại ko có khuyến mại nên phí lặp đặt là 2 củ. cam kết 36 tháng và phải đóng trước 3 tháng đầu sẽ trừ vào tháng 18 19 20. mỗi tháng vẫn đóng 385k.đợi có khuyến mại lắp đặt thì hãy đăng ký :))

Dorillin

Member

vụ cam kết chắc tùy vùng, Đức Hòa, Long An mình đăng ký tuần rồi cam kết 12 tháng đóng trước 1.155.000đ, tháng 13, 14, 15 sẽ trừ hết tiền này

KTZ

Ðề: Re: Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim

Chỗ e cũng thế. Lạ cái là tổng đài VT nói ko có nhưng có 1 công ty dịch vụ bán ADSL của VT lại bảo làm được, chẳng hiểu ra làm sao nữa.
Bác hỏi ở đâu chỉ e với.e đang muốn dùng cáp quang quá.thks

vxpdt

Bác hỏi ở đâu chỉ e với.e đang muốn dùng cáp quang quá.thks

Bạn ở đâu thế? Mình ở Thủ Đức mới đk xong. TĐ mà có thì chỗ khác có thôi ah :D

KTZ

Bạn ở đâu thế? Mình ở Thủ Đức mới đk xong. TĐ mà có thì chỗ khác có thôi ah :D
e ở hn.đang hỏi lại xem đã có chưa

coolpix8700

Well-Known Member

Em đăng ký từ trước tết khoảng 2 tháng, sau đó cứ khoảng 1 tháng hỏi lại, nhà giữa trung tâm HN, nhưng ở đây không có trường học chắc ít người dùng cho nên không được. May quá hôm nay gọi 1 số điện thoại mới, sau 15 phút cậu nhân viên Viettel đến nhà, em có mô tả lại và cậu ta cẩn thận gọi hỏi lại. Vẫn giọng thanh thanh dễ thương: "hết đầu nối, xin thông báo lại sau". Nhưng cậu nhân viên Viettel hỏi lại kỹ thuật, họ nhấn mạnh cứ ký HĐ, cuối tuần đến lắp. Em chờ đến cuối tuần này, chắc là được!

KTZ

Em đăng ký từ trước tết khoảng 2 tháng, sau đó cứ khoảng 1 tháng hỏi lại, nhà giữa trung tâm HN, nhưng ở đây không có trường học chắc ít người dùng cho nên không được. May quá hôm nay gọi 1 số điện thoại mới, sau 15 phút cậu nhân viên Viettel đến nhà, em có mô tả lại và cậu ta cẩn thận gọi hỏi lại. Vẫn giọng thanh thanh dễ thương: "hết đầu nối, xin thông báo lại sau". Nhưng cậu nhân viên Viettel hỏi lại kỹ thuật, họ nhấn mạnh cứ ký HĐ, cuối tuần đến lắp. Em chờ đến cuối tuần này, chắc là được!
E cũng vừa gọi lại nhân viên bảo có cáp khu vực e ở rồi.mai nhân viên viettel đến ký hđ.vui quá

KTZ

E chờ gần chục ngày từ hôm làm hợp đồng vẫn chưa lắp được.hic chờ lâu quá.Có bác nào cũng chờ lâu giống e không ạ?

mình ở q6 mới lắp được 1 tuần.mình đăng ký xong,qua hôm sau nhân viên tới lắp.trước sau có 2 ngày.gói này công nhận xài sướng thật.

mình ở q6 mới lắp được 1 tuần.mình đăng ký xong qua hôm sau nhân viên tới lắp.trước sau có 2 ngày.gói này công nhận xài sướng thật.

KTZ

E giục nhân viên viettel đến phát chán rồi.hơn chục ngày vẫn chưa được.

coolpix8700

Well-Known Member

E giục nhân viên viettel đến phát chán rồi.hơn chục ngày vẫn chưa được.

Cũng đã đăng ký được hơn 1 tuần, hỏi nhân viên TV trả lời hết modem, phải chờ!

KTZ

Cũng đã đăng ký được hơn 1 tuần, hỏi nhân viên TV trả lời hết modem, phải chờ!
Hôm nay e đã được lắp xong.Mạng ổn định phết.Down trung bình 1,5M/s cho Fshare.các server khác e chưa thử

Hôm nay e đã được lắp xong.Mạng ổn định phết.Down trung bình 1,5M/s cho Fshare.các server khác e chưa thử

mình down bên mega và 4share có acc đều 1,5M/s.

KTZ

mình down bên mega và 4share có acc đều 1,5M/s.
Vậy e thử mấy down fim thông dụng fshare,mega,4share đều khoảng 1,5Mb/s.Còn Mediafire khoảng 1M/s.Nói chung e hài lòng với mạng 385k/tháng

phusi

Member

Cho hỏi đã có bác nào ở Triều Khúc kéo được gói này về chưa?

Bên trên