[Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

hoanf

Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Moi lap ngay hom qua. Test thay
1./ down/up torrents tren hdvnbits.org : 1.4M
2./ MF: >700K
Danh gia: Hai long

Hi vong sap toi nhieu nguoi dung. Se ko bi tinh trang rua bo, tranh cuop bang thong

Quan10,hcm

hungmh80

Active Member
Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Moi lap ngay hom qua. Test thay
1./ down/up torrents tren hdvnbits.org : 1.4M
2./ MF: >700K
Danh gia: Hai long

Hi vong sap toi nhieu nguoi dung. Se ko bi tinh trang rua bo, tranh cuop bang thong

Quan10,hcm

MF: >700K như của bác là hơi đỉnh đấy nhỉ ?
Đúng là tùy theo tỉnh thành bọn nó cho thế nào thì mình dùng thế đấy

grassco

Active Member

MF: >700K như của bác là hơi đỉnh đấy nhỉ ?
Đúng là tùy theo tỉnh thành bọn nó cho thế nào thì mình dùng thế đấy

Em cũng vừa đăng kí gói này, chung cư dùng EVN, h EVN chuyển giao thằng này em đc quyền up, hehe

anhchangdatinh1107

Well-Known Member

Mình đang xài VNPT giờ muốn chuyển qua Viettel thủ tục thế nào nhỉ??

hungmh80

Active Member

Mình đang xài VNPT giờ muốn chuyển qua Viettel thủ tục thế nào nhỉ??

Nên cắt hợp đồng với VNPT nếu bạn đã hết hợp đồng , rồi gọi cho CSKH của VT xem hợp đồng lắp đặt thế nào

sontransh

có bác nào ở q6 xài gói này không cho chút ý kiến vì mình muốn lắp đặt.thanks!

mylove_22

cho em hỏi đã bác nào ở đà nẵng dùng gói này chưa? chất lượng thế nào??

linkduy

Re: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

các bác cho e hỏi ở HÀ Nội - hai bà trưng mà dùng cái này thì thấy thế nào .... youtube , MF, fshare thế nào ah. e đang dùng cái của fpt 280+vat định đổi sang cái này mà lăn tăn vụ nước ngoài của nó quá

calui

Mấy Bro cho em hỏi 1 câu dở hơi tí
Em bắt gói cước 8mb của fpt
Trong hợp đồng thi tốc độ Download là :8mbps
Nhưng khi em tải từ Fshare bằng tài khoản VIP thì tốc độ tải tối đa chỉ tầm 900kbps
Thấy vấn đề không ổn nên gọi lên fpt và được nó trả lời là gói cước 8mbps chỉ là băng thông mà thôi và tốc độ tải 900kbps là cao nhất rồi.
Như vậy đúng hay sai vậy mấy Bro...

P/s: chắc nhầm chỗ mong mod chờ mọi người giải đáp rồi move cũng được nhak.....^^

Không biết ở miền Trung có chưa?

xicklo

Well-Known Member

Nhưng khi em tải từ Fshare bằng tài khoản VIP thì tốc độ tải tối đa chỉ tầm 900kbps
Thấy vấn đề không ổn nên gọi lên fpt và được nó trả lời là gói cước 8mbps chỉ là băng thông mà thôi và tốc độ tải 900kbps là cao nhất rồi.

P/s: chắc nhầm chỗ mong mod chờ mọi người giải đáp rồi move cũng được nhak.....^^

Như vậy là đúng rồi đó bác, tốc độ download thường thường chỉ bằng 1/9 hoặc 1/10 tốc độ băng tông thôi.
Như gói eco của viettel em đang dùng này cũng vậy, băng thông down là 12mb nhưng download chỉ được khoảng 1.4mb hoặc 1.5mb thôi ( thi thoảng nổi khùng nên thì được 1.7; 1.8 mb)

linkduy

Re: Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Như vậy là đúng rồi đó bác, tốc độ download thường thường chỉ bằng 1/9 hoặc 1/10 tốc độ băng tông thôi.
Như gói eco của viettel em đang dùng này cũng vậy, băng thông down là 12mb nhưng download chỉ được khoảng 1.4mb hoặc 1.5mb thôi ( thi thoảng nổi khùng nên thì được 1.7; 1.8 mb)
bác cho e hỏi e đang dùng cái gói 6mb của fpt thì full cũng dc 650kb ..xem youtube max speed và load mediafire cũng dc tầm 160 200kb j đó thì cái eco này có xem youtube max speed dc k và load MF tầm đc bao nhiêu.... phân vân quá vì có nhiều bác nói load nước ngoài chậm và MF cũng chậm chỉ vài chục kb :-s

Ðề: Re: Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim

bác cho e hỏi e đang dùng cái gói 6mb của fpt thì full cũng dc 650kb ..xem youtube max speed và load mediafire cũng dc tầm 160 200kb j đó thì cái eco này có xem youtube max speed dc k và load MF tầm đc bao nhiêu.... phân vân quá vì có nhiều bác nói load nước ngoài chậm và MF cũng chậm chỉ vài chục kb :-s

xem youtube max speed nhóe. còn MF thì ổn định ở 550kb/s. thi thoảng đc ngày thì MF lên tận 2mb/s =)) như sáng hôm kia chẳng hạn.mắt nhắm mắt mở down phim tí choáng vs cái tốc độ.mình lắp đc 3 tháng rồi tốc độ rất ổn định ko có gì phàn nàn cả.cứ thoải mái đi bác ạ :)

grassco

Active Member
Ðề: Re: Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim

xem youtube max speed nhóe. còn MF thì ổn định ở 550kb/s. thi thoảng đc ngày thì MF lên tận 2mb/s =)) như sáng hôm kia chẳng hạn.mắt nhắm mắt mở down phim tí choáng vs cái tốc độ.mình lắp đc 3 tháng rồi tốc độ rất ổn định ko có gì phàn nàn cả.cứ thoải mái đi bác ạ :)

:|Em cũng đang chờ lắp gói này, quán net cô em dùng viettel 25MB mà kéo Fshare acc VIP thì 4mb/s còn MF thì hên xui, có khi 3mb/s còn k trung bình cứ 2mb/s mấy à :)

phusi

Member

900Kbps hay 900KBps?

:|Em cũng đang chờ lắp gói này, quán net cô em dùng viettel 25MB mà kéo Fshare acc VIP thì 4mb/s còn MF thì hên xui, có khi 3mb/s còn k trung bình cứ 2mb/s mấy à :)

dạo gần đây down host trong nước = host nước ngoài. đều là 1,5mb/s :)) thích thật.

jackyquick2002

ở nha trang có cái cái quang này cuả vịt chưa các bác nhỉ@-)

prusten

Re: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Aie, aie. Em ở giữa Thủ Đô (Trung Hòa, ko phải bờ hồ nhưng từ khi HN mở rộng thì nhà em là giữa TĐ các bác nhé), lại ở chung cư Viettel độc quyền khai thác luôn, ấy vậy mà bọn tổng đài nó cứ báo mãi là FTTH và FTTB Eco đều ko đủ tiêu chuẩn kỹ thuật để triển khai. Thế mới tức chứ. Chả nhẽ bán nhà chỉ vì mỗi cái cáp quang :D

haohanluongson

Active Member

quán nét cô bạn ở đường nào vậy, vác USB qua down vài bộ phim nào:D

Bên trên