Dàn LG HT806PM

tvhabc

Member
Ðề: Dàn LG HT806PM

Các bác đã từng sử dụng cho em hỏi tí: HT806 có chỉnh âm thanh từng loa được không (không chỉnh trên HTPC hay HDP)?
Thanks.

Các bác đã từng sử dụng cho em hỏi tí: HT806 có chỉnh âm thanh từng loa được không (không chỉnh trên HTPC hay HDP)?
Thanks.

Chỉnh to nhỏ từng loa đc bác à, mình cũng đang dùng, cũng hài lòng với e này , có đk thì sẽ nâng cấp lên vì có lúc nghe cũng chưa thoả mãn và chưa đc sống động, tầm 6tr như vậy là đc rùi

goben

Member

Mình vừa ra nguyễn kim test thử , do quên mang usb theo nên nhờ anh tư vấn bỏ đĩa vào nghe , ko biết là ãnh biết rành các dòng loa này ko mà bỏ ngay bài nhạc nhảy , bass đập đùng đùng , nên cảm giác khá ấn tượng , đấy là chỉ mới mở 25% thôi , nhưng phải để đầu mình ngang loa mới nghe ok đc , đứng lên là cảm giác nhỏ lại liền , với hình như bass to làm cho tiếng ca sĩ hát nhỏ lại , ko biết do chất lượng nhạc hay loa nữa , chắc phải test thêm mấy bài no bass mới kiểm chứng đc ~~

Mà các bác cho hỏi mang usb ra là chỉ cần chép nhạc vào thôi là nó tự play phải ko ???

tvhabc

Member

Các bác giúp em với: em cắm optical out từ tivi vào dàn thì phải chỉnh ntn để nghe đúng 5.1?
Thanks.

Số 2 và 3 thì em chưa nghe nhưng riêng số 1 thì em chân thành khuyên bác không nên mua. Trước đây em cũng xem topic này rồi tha 806PM về để trong phòng ngủ, nhưng đến vợ em cũng chê ỏng chê eo chứ chưa nói đến em, âm thanh cũng hoành tráng nhưng mà cứ lều phều thế nào ý. Giờ đang muốn đẩy đi mà không được.

Bác đẩy đi không? Em khuân cho, :))

tvhabc

Member

Các bác cho em hỏi tí, dàn này xem phim thì để Sound Effect ở chế độ nào là chuẩn nhất: NAT PLUS, NATURAL,VIRTUAL hay BYPASS?
Thanks.

NATPLUS là 5.1
BYPAST là không chỉnh, phát theo nguồn
Em thấy hướng dẫn thế
Đúng không các bác?

thanhnguyet

Member

em lăn tan mãi giữa con Samsung D453k và con này, em dẫn "Gấu" nhà em đi nghe thử, thì sau khi em và Gấu của em nghe xong, Gấu bảo thoi lấy em LG HT 806PM này luôn, mặc dù 2 con này hiện tại giá chênh lệch nhau đến 1 củ. Gấu nhà em mà còn thấy sự chênh lệch về âm thế thì huống gì em =D>=D>=D>. Đúng là hay trong tầm tiền các bác ah!

Tiện đây các bác cho em hỏi là cái sợi cáp quang để kết nối nó ra làm sao nhỉ??? Bác nào post hình lên luôn thì càng hay!

mình thì quyết mua vì thấy công suất nó cao hơn, loa surround cũng có vẻ to hơn, ;))
dây cáp quang là để truyền âm thanh từ nguồn phát ngoài. ví dụ bác nối từ HD player vào HT806PM, cứ cắm từ optical out đến in sau đầu đĩa thôi, nó có khía, không sợ sai ngược gì đâu, ;))

à, bác nào cho hỏi, cái mút ở lỗ sau loa là để làm gì nhỉ. em tháo ra rồi. không biết có sao không?

thanhnguyet

Member

em kết nối em LG này với PC qua cổng AUX thì chỉ xuất ra được 2 kênh! không ra 5 kênh được! :D:D:D

thanhnguyet

Member

Hôm nay em Bunr ra 1 đĩa CD Audio DTS nghe nhạc 5 kênh! Phê lòi lỗ tai luôn các bác ah! :D:D:D:D

Mình để thế này, có bác nào ngó qua chém nhè nhẹ với ạ

ktypro

Active Member

2 loa front để xa nhau thế,tủ lạnh chắn nữa.

Cũng chả biết làm thế nào. Không còn chỗ bỏ cái tủ đi đâu. Thôi thì treo thế cho nó có vẻ âm thanh vòng. Chứ trước em để hai loa ngay cạnh hai bên tivi. Nghe nó cứ lẫn lẫn vào với center
Hôm nay mới bị chuột cắn đứt hết 4 dây loa, còn thiếu mỗi center và FR
Xin hỏi dàn của em thì mua dây loa loại thế nào ạ ?
Em chưa đi mua bao giờ và cũng không mong muốn gì đi mua thêm lần nữa
Hic..

hdnewuser

Member

Mình mới mua bộ LG HT806PM, đang bị tình trạng sau chưa giải quyết được, nhờ các bạn giúp đỡ:

1. USB phim DTS .mkv cắm trực tiếp vào cổng USB trên TV 42UT30V, phần kết nối dây Optical nối từ cổng Optical Out của TV đến cổng Optical In của đầu máy bộ LG. Khi phát phim xem trên trên đầu LG thì thấy âm thanh out ra là DTS. Vậy là quá tuyệt rồi, không có yêu cầu gì hơn nữa!

2. Cũng USB phim đó và cũng kết nối dây Optical như vậy nhưng cách phát như sau: USB phim cắm vào USB Laptop, kết nối Laptop và TV = dây HDMI. Kết quả sau khi phát phim bằng chương trình Media Player Classic (MPC), xem chỗ biểu tượng màu xanh FFa ở khay hệ thống của chương trình MPC thì báo là Input: DTS nhưng Out lại là PCM, xem trên đầu LG đúng là âm thanh out ra là PCM. Vậy phải chỉnh thế nào để ra được DTS các bạn (hay là phải mua sound card hoặc đầu phát HD ?).

P/s: Mình vào mục ffdshow audio decoder configuration -> Codecs -> ở dòng Format DTS mình thử chọn desabled. Sau đó xem lại phim thì thấy trên đầu LG âm thanh Out ra là OTHER ?

Cám ơn các bạn!

Chỉnh sửa lần cuối:

quynhtuat

Em cũng đang định xơi con này, nhưng có thắc mắc nhỏ mong các cao thủ chỉ giáo. Nhà em mượn được cái projecter xịn, có cổng HDMI, vậy em xem phim qua cổng USB in và HDMI out ra thẳng projecter có được không ạ? Nhà em không có TV, vì em chán tv rồi.

ncdung2007

Bạn vô phần filter ffdcode trong MPC set ra DTS là ok thôi.chúc bảc thành công

Bên trên