Dàn LG HT806PM

Ðề: Dàn LG HT806PM

Khi đang phát phim từ DVD, nhấn nút menu rồi chọn phụ đề và audio.

mình xem cái DVD nhà mình nhưng không có sub tiếng việt thì phải làm sao hả bạn, mình có vào menu rồi chỉnh cái mã tiếng việt mà quyển hướng dẫn HT806-PM nói nhưng vẫn không có, bạn chỉ giúp mình với, làm thế nào để chỉnh tiếng nói chỉ ra loa trung tâm khi đang phát đĩa DVD. Mình mới mua nên còn gà mong các bạn chỉ dẫn

xamhong

Member

Em này kg hiện chữ DTS đâu bạn à, bạn nhấn vào remote phím OPTICAL để chuyển đổi giữa các chức năng và đầu vào, chừng nào trên máy hiện lên AUX OPTICAL và âm thanh ra đủ 5 loa là ok bác à. Chú ý là tiếng nói nhân vật trong phim chỉ ra ở loa Center thôi nhé, ra lộn xộn ở các loa là setup chưa đúng đâu.
Để hiện chữ DTS có lẽ bạn phải chỉnh trên thiết bị phát HD nữa. Còn ko chỉnh thì chỉ có dòng chữ PMC thôi.

mình có down bộ phim stepup về xem, mình kết nối ps3 với dàn LG HT806 qua cổng optical, khi chơi game thì âm thanh 5.1 ra rõ ràng nhưng khi xem phim ( HDD ngoài cắm vào ps3 ) thì thấy tiếng nói ra cả 5 loa, không biết chỉnh như nào thì chuẩn các loa vậy các bác nhỉ. Cho đĩa DVD vào xem cũng y thế, làm sao để tiếng chỉ ra ở loa trung tâm vậy ?
Tiện cho mình hỏi dàn LG này đọc được những file phim đuôi gì vậy ?

namlonghutk46

"Riêng khoàn âm thanh thì dàn này sánh ngang với các dàn có số tiền cao gấp đôi." Bác phán em này mạnh quá, em ra tận nơi xem thì nhìn đúng có cái vẻ hàng mã, còn âm thanh thì nghe 1 lần em chạy luôn, có lẽ theo tai người cảm nhận thôi bác, bác bảo gấp đôi thì e rằng các em dàn Onkyo 3400 hết nước bán quá :))

ttd1968

"Riêng khoàn âm thanh thì dàn này sánh ngang với các dàn có số tiền cao gấp đôi." Bác phán em này mạnh quá, em ra tận nơi xem thì nhìn đúng có cái vẻ hàng mã, còn âm thanh thì nghe 1 lần em chạy luôn, có lẽ theo tai người cảm nhận thôi bác, bác bảo gấp đôi thì e rằng các em dàn Onkyo 3400 hết nước bán quá :))

Quả thực trước khi mua mình cũng mày mò đi nghe thử nhiều dàn rồi bác à, kể cả Onkyo 3400. Tất nhiên tuỳ vào tai người nghe nữa, nên tốt nhất trước khi mua mỗi người nên nghe thử và quyết định theo cảm nhận của bản thân mình là chính xác nhất.
Riêng mình nghe tới giờ này gần 1 tháng vẫn không hề hối hận. Với tính năng và chất lượng trình diễn của em này thì giá mua quá hợp lý. Mẫu mã thì tuỳ thẫm mỹ mỗi người, model 608 trông khác model 805 rất nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

ttd1968

mình có down bộ phim stepup về xem, mình kết nối ps3 với dàn LG HT806 qua cổng optical, khi chơi game thì âm thanh 5.1 ra rõ ràng nhưng khi xem phim ( HDD ngoài cắm vào ps3 ) thì thấy tiếng nói ra cả 5 loa, không biết chỉnh như nào thì chuẩn các loa vậy các bác nhỉ. Cho đĩa DVD vào xem cũng y thế, làm sao để tiếng chỉ ra ở loa trung tâm vậy ?
Tiện cho mình hỏi dàn LG này đọc được những file phim đuôi gì vậy ?

Chào bác, việc bác đưa tín hiệu vào qua cổng Optical là 1 chuyện thôi, còn phải chỉnh nguồn phát cho đúng nữa. Lúc đầu khi tôi cắm đầu phát HD vào qua công optical, mà vẫn để Audio trên đầu HD ở chế độ PCM (2 kênh), thì âm thanh ra rất lộn xộn. Sau đó tôi chỉnh phần audio trên đầu HD sang chế độ Bitstream thì mọi thứ ok ngay. Việc này rất hay xảy ra, bởi vì nhà sản xuất thường đặt mặc định chế độ audio là pcm vì khi đưa tín hiệu trực tiếp vào tivi, nếu không để ở PCM thì tiếng ra tivi sẽ bị mất đi 1 phần. Do đó khi muốn dùng âm thanh 5.1 mình phải setup lại. Bác thử chỉnh phần audio bên đầu phát PS3 xem thế nào nhé.

Nói tóm lại, muốn có âm thanh 5.1 chính xác, thì phải phối hợp cả 3 yếu tố : Phim (có thu âm thanh 5.1) - đầu phát (giải mã và xuất âm thanh ra 5.1) - Bộ dàn 5.1
Đầu DVD của dàn LG 805/806 đọc các file và đĩa DVD, SVCD, VCD, CD, MP3, Mpeg 2, Mpeg 4 AVC, DivX, WMA. Các loại đĩa +RW và -RW.

Chỉnh sửa lần cuối:

ttd1968

mình xem cái DVD nhà mình nhưng không có sub tiếng việt thì phải làm sao hả bạn, mình có vào menu rồi chỉnh cái mã tiếng việt mà quyển hướng dẫn HT806-PM nói nhưng vẫn không có, bạn chỉ giúp mình với, làm thế nào để chỉnh tiếng nói chỉ ra loa trung tâm khi đang phát đĩa DVD. Mình mới mua nên còn gà mong các bạn chỉ dẫn

Khi bạn mở phim lên, bạn nhấn vào nút Info/Display trên remote, sẽ thấy 1 menu hiện ra trên màn hình cho phép chọn Subtitle, Audio.
Nếu đĩa DVD của bạn (phát trực tiếp trên đầu DVD của dàn máy) thu chuẩn âm thanh 5.1 thì bạn sẽ nghe thấy tiếng nói chỉ ra ở loa trung tâm mà kg cần chỉnh gì hết. Bạn chỉ phải chỉnh nếu phát đĩa DVD trên đầu DVD ngoài, hoặc phim HD phát trên đầu HD ngoài thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

kokhd

Member

Em mới lấy em này về. Cắm cable optical vào, set em M890 là SPDIF LCPM hay SPDIF RAW và chọn AUX OPT roài mà em nó câm nín. Em nghe từ đầu vẫn bình thường? Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với :(

prince777

Sẵn có topic này, mấy bro cho em hỏi em LG 806 này và em Logitech Z5500 thì xét về xem phim thì em nào ngon hơn, Sub con nào đánh tốt hơn?? ko bàn về nghe nhạc nhé ^^

salemnb

Active Member

e đang phân vân 1 trong 3 con để xem phim và nghe nhạc 5.1. 50/50. tầm tiền chênh 1tr ko nói. chỉ xin a e đánh giá với nhu cầu như vậy thì chọn e nào hợp lý. e nào nghe nhạc hay hơn, xem film hay hơn ah.
1. Dàn LG HT806
2. Dàn JVC G61
3. Bộ loa logitec Z906 tích hợp giải mã DTS.
Tết sắp đến, các bác nhiệt tình cho ý kiến để em mua luôn nhé. thank

chauint

Active Member

trong này chọn 1 trong 2 bộ : G61 và Z906. Nếu thích hình thức thì chọn G61 ko thích hình thức thì 906, 2 con này tương đương nhau

biento

trong này chọn 1 trong 2 bộ : G61 và Z906. Nếu thích hình thức thì chọn G61 ko thích hình thức thì 906, 2 con này tương đương nhau

bỏ phiếu cho g61 vì vừa thích chất lượng mà lại ưa hình thức vì có e 2 ft chân dài
loa sr bác treo thế nào cho e xin ý kiến với

roiviec

Member

e đang phân vân 1 trong 3 con để xem phim và nghe nhạc 5.1. 50/50. tầm tiền chênh 1tr ko nói. chỉ xin a e đánh giá với nhu cầu như vậy thì chọn e nào hợp lý. e nào nghe nhạc hay hơn, xem film hay hơn ah.
1. Dàn LG HT806
2. Dàn JVC G61
3. Bộ loa logitec Z906 tích hợp giải mã DTS.
Tết sắp đến, các bác nhiệt tình cho ý kiến để em mua luôn nhé. thank

Số 2 và 3 thì em chưa nghe nhưng riêng số 1 thì em chân thành khuyên bác không nên mua. Trước đây em cũng xem topic này rồi tha 806PM về để trong phòng ngủ, nhưng đến vợ em cũng chê ỏng chê eo chứ chưa nói đến em, âm thanh cũng hoành tráng nhưng mà cứ lều phều thế nào ý. Giờ đang muốn đẩy đi mà không được.

salemnb

Active Member

JVC số 2 thì thế nào bác. AIO thì nó có thêm đầu đọc, kết nối nhiều hơn, hát karaoke cho trẻ nói chung là Logitec Z906 hơn ở khoản ấy.

roiviec

Member

JVC số 2 thì thế nào bác. AIO thì nó có thêm đầu đọc, kết nối nhiều hơn, hát karaoke cho trẻ nói chung là Logitec Z906 hơn ở khoản ấy.

Đi nghe thực tế là tốt nhất bác ạ, bác nên nghe đôi tai của bác mách bảo.

salemnb

Active Member

em ở tỉnh nên hỏi cho kỹ, lên HN mua 1 lần đi là ưng ý luôn đỡ mất công ý mà.

hanoi333

Dàn LG HT806PM nghe ổn đấy bạn à. Tôi thì thích coi BluRay nên nâng cấp lên máy HT806TM. Nghe khỏi bàn luôn [-(

Điểm khác biệt, Lg có trang so sánh, trong đó quan trọng nhất là con 806 có thể play file .mkv và kết nối ổ cứng ngoài
LG So sánh

Bên trên