Dàn LG HT806PM

kieuphongcb

Ðề: Dàn LG HT806PM

Tôi mới mua dàn âm thanh 5.1 HT806PM, nay muốn chia sẻ vài thông tin cho các anh em đang tìm kiếm. Đây là bộ dàn model mới 2011, so với model cũ hơn là HT805PM, tất nhiên là giá cũng cao hơn 1.1 triệu nhưng hình thức hiện đại và pro hơn hẳn.

- Ưu điểm:
có ngõ vào Optical để đưa tín hiệu từ đầu DVD và đầu HD vào
Âm thanh chi tiết và trong, âm bass rất tốt
Phù hợp với phòng 20-30 m2
Remote dễ sử dụng, setup dễ dàng, có kèm theo dây loa đủ để đi quanh phòng 25 m2

- Nhược điểm
Chỉ có 1 ngõ vào Optical, không có ngõ Coaxial
Không có ngõ vào HDMI

Nói chung là dàn này phù hợp với nhu cầu không đòi hỏi kết nối nhiều thiết bị. Nếu bạn có 1 đầu HD hoặc DVD và cần âm thanh 5.1 sống động, thì dàn này phù hợp. Riêng khoàn âm thanh thì dàn này sánh ngang với các dàn có số tiền cao gấp đôi. Tuy nhiên nếu yêu cầu của bạn là kết nối các thiết bị khác vào cùng 1 dàn thì Onkyo hay Denon là phù hợp hơn.

1 điều cần chú ý khi setup đầu vào optical từ nguồn HD (tôi có đầu Dune D1), là phải đặt chế dộ âm thanh trên đầu phát là BitStream (original), nếu đặt ở chế độ PCM thì âm thanh ra các loa sẽ lộn xộn. Khi nào mà bạn nghe được tiếng nói của nhân vật chỉ phát ra ở loa Center thì bạn đã setup đúng đó.

TTD

Mình cũng mới mua về LG HT806PM, xem phim HD = HDP, nghe được đủ 5 loa, nhưng ko thấy hiện chữ đỏ DTS? Nếu có thì phải điều chỉnh như thế nào? thanks

ttd1968

Mình cũng mới mua về LG HT806PM, xem phim HD = HDP, nghe được đủ 5 loa, nhưng ko thấy hiện chữ đỏ DTS? Nếu có thì phải điều chỉnh như thế nào? thanks

Em này kg hiện chữ DTS đâu bạn à, bạn nhấn vào remote phím OPTICAL để chuyển đổi giữa các chức năng và đầu vào, chừng nào trên máy hiện lên AUX OPTICAL và âm thanh ra đủ 5 loa là ok bác à. Chú ý là tiếng nói nhân vật trong phim chỉ ra ở loa Center thôi nhé, ra lộn xộn ở các loa là setup chưa đúng đâu.

kieuphongcb

Em này kg hiện chữ DTS đâu bạn à, bạn nhấn vào remote phím OPTICAL để chuyển đổi giữa các chức năng và đầu vào, chừng nào trên máy hiện lên AUX OPTICAL và âm thanh ra đủ 5 loa là ok bác à. Chú ý là tiếng nói nhân vật trong phim chỉ ra ở loa Center thôi nhé, ra lộn xộn ở các loa là setup chưa đúng đâu.

Ah, thì ra vậy, máy đã hiện lên AUX OPTICAL và âm thanh ra đủ 5 loa, lúc đầu tiếng nói nhân vật trong phim ra ở 2 rear, nhờ bạn hướng dẫn chỉnh lại đã ra ở loa Center,
Một lần nữa cám ơn

kieuphongcb

Thấy mấy em loa nhỏ xíu, nhỏ xíu ... em thương này ko biết công lực thế nào, giống loa vi tính quá.
Chúc mừng bác chủ có dàn máy dễ thương.
Thanks.

Phòng Mình 16m2 , để volume 25, gấu đã đòi qua phòng khác :”cho ông ôm máy mà ngủ”, hic

ttd1968

Thấy mấy em loa nhỏ xíu, nhỏ xíu ... em thương này ko biết công lực thế nào, giống loa vi tính quá.
Chúc mừng bác chủ có dàn máy dễ thương.
Thanks.

Cảm ơn bạn nhé. Công lực của em này thì phòng 25m2 cũng chưa nhằm nhò gì đâu bạn. Nói chung ăn thua là loa sub của dàn có đủ công lực không thôi. Nếu sub yếu, các loa khác có hay mấy nghe cũng rất tệ. Theo mình nghĩ con sub của dàn này có thể phục vụ cho phòng cỡ 40m2 đó.

các bác cho e hỏi phòng của e có 15m2 thì nên dùng loại nào là hợp lý ạ>:D<

ttd1968

các bác cho e hỏi phòng của e có 15m2 thì nên dùng loại nào là hợp lý ạ>:D<

Theo mình thì bác xài dàn này LG 806PM hoặc model 2010 là 805PM là ok, có chức năng làm rõ tiếng với volume nhỏ. Nếu bác xài loại nhỏ hơn thì phải chắc chắn là em nó có cổng Optical-in để bác kết nối thiết bị khác như đầu HD vào nhé. Nếu kg thì sau này bác nâng cấp kg kịp đâu :)

cn39c2001

Em thấy nếu dùng AIO LG thì các bác thêm mấy triệu nữa làm con LG HT806TM, có đủ 3D & Bluray cũng hay

long_pn

Member

2 con 805PM và 806PM khác nhau điểm nào ngoài kiểu dáng ?

Theo mình thì bác xài dàn này LG 806PM hoặc model 2010 là 805PM là ok, có chức năng làm rõ tiếng với volume nhỏ. Nếu bác xài loại nhỏ hơn thì phải chắc chắn là em nó có cổng Optical-in để bác kết nối thiết bị khác như đầu HD vào nhé. Nếu kg thì sau này bác nâng cấp kg kịp đâu :)
thank bác nhé.
Dàn âm thanh DVD LG HT806PM - 5.1 cấu hình thì e xem bên này:d
Dàn âm thanh LG HT806PM còn mua thì ở bên này vậy:))

lan806

Well-Known Member

Bình mới rượu cũ thôi các bác nhỉ, hình thức khác 805 chút còn lại vẫn y chang; ngày đầu mới ra 805 em mua có 4,9tr giờ vẫn dùng tốt không phàn nàn gì, chất lượng tốt hơn giá tiền.

ttd1968

Bình mới rượu cũ thôi các bác nhỉ, hình thức khác 805 chút còn lại vẫn y chang; ngày đầu mới ra 805 em mua có 4,9tr giờ vẫn dùng tốt không phàn nàn gì, chất lượng tốt hơn giá tiền.

Đúng rồi bác, lâu lâu đổi kiểu để có cái mà PR thôi, hì hì...

ttd1968

805PM hiện còn bán không các bác?

Chủ yếu là mấy shop vẫn bán con 805 bác à, con 806 mới về đc mấy con xong lại hết hàng, chắc mấy bữa sẽ có lại. Giá 805 trung bình nó khoảng 5t4 đó bác, bác check xem chỗ nào giá rẻ hơn lấy là ok.

long_pn

Member

Hầu như kg khác nhau đâu bạn, 806 có hiệu ứng Audyssey 2EQ, công suất các loa cũng có hơi khác 1 chút, và giá tiền dĩ nhiên cao hơn.

Sao mình đọc trong Manual của con 806 không thấy chỗ nào nói về hiệu ứng này nhỉ?

ttd1968

Sao mình đọc trong Manual của con 806 không thấy chỗ nào nói về hiệu ứng này nhỉ?

Hôm trước mình đọc trong cái trang này nè bạn
D
Tuy nhiên kg biết nó có ghi thêm bớt gì hay kg, mình bận quá cũng kg để ý đọc manual nữa, hì hì ...

Bên trên