Dàn HD cùi mía của e

thytruong

Member
Ðề: Dàn HD cùi mía của e

Em kết con PC của bác quá ,mà bác dư giả thật có con PC khũng mà còn tậu con XBOX nữa ...em chỉ mơ 1 trong 2 thôi...kekke

pi0trek

Active Member

Em kết con PC của bác quá ,mà bác dư giả thật có con PC khũng mà còn tậu con XBOX nữa ...em chỉ mơ 1 trong 2 thôi...kekke

Thú thật với bác là e chỉ chơi Tekken/Tenchu/Forza trên xbox vì k thể giả lập đc mấy cái đó trên pc đc :(, tương lai e đang chờ kinect thế hệ sau cho bà xã tập aerobic với con trẻ có cái mà nghịch.

phuongthy

Em cũng muốn có dàn cùi mía như bác nhưng không chưa có xiền............

congtuhotong

Con comos II nhìn khủng thiệt nhưng đắt quá. Sao bác không giảm tiền con case để lên chip hoặc thêm con SSD load cho sướng.
Em thấy con Corsair 600T hoặc 650D giá cũng ngon mà nhìn hầm hố mà

AIKIBI

Chắc bác chủ tâm đắc nhất cái HTPC. Nhưng em thấy nếu case này phục vụ cho gamer thì phù hợp chứ làm HTPC thì thừa về sức mạnh, phí về diện tích, thiếu thanh thoát về thẩm mỹ với tổng thể bộ dàn.
Góp ý tí bác chủ đừng giận 8->

em cũng chỉ dám ước mơ dc cái dàn cùi mía như bác thôi là quá đủ rồi với em rồi . chúc mừng bác bộ dàn quá đẹp !

thdang

Member

[*]HDD: 1x1GB WD Caviar Black (OS) + 5x2GB WD Green Sata3

Mình không rõ lắm chổ này..bác giải thích cho mình với, theo mình hiểu thì 1 HDD 1TB WD Caviar Black làm OS, còn lại 5 ổ 2TB làm lưu trữ. Chứ 1GB thì làm gì có OS nào chấp nhận ngoại trừ DOS, mình hiểu thế không biết có đúng không?

loha999

Member

Thế này mà bác còn bào là cùi mía, chắc ý bác là "cùi mía" :|

pi0trek

Active Member

Con comos II nhìn khủng thiệt nhưng đắt quá. Sao bác không giảm tiền con case để lên chip hoặc thêm con SSD load cho sướng.
Em thấy con Corsair 600T hoặc 650D giá cũng ngon mà nhìn hầm hố mà

thú thực với bác là nếu case chơi game e có 1 bộ nữa, khi nào hoàn tất e sẽ pót hình lên ợ. SSD để chạy HTPC thì sau 1 thời gian chả cảm nhận đc sự khác biệt với HDD lắm đâu ạ.

Chắc bác chủ tâm đắc nhất cái HTPC. Nhưng em thấy nếu case này phục vụ cho gamer thì phù hợp chứ làm HTPC thì thừa về sức mạnh, phí về diện tích, thiếu thanh thoát về thẩm mỹ với tổng thể bộ dàn.
Góp ý tí bác chủ đừng giận 8->

Gamer e đang build bộ 2 ạ

Mình không rõ lắm chổ này..bác giải thích cho mình với, theo mình hiểu thì 1 HDD 1TB WD Caviar Black làm OS, còn lại 5 ổ 2TB làm lưu trữ. Chứ 1GB thì làm gì có OS nào chấp nhận ngoại trừ DOS, mình hiểu thế không biết có đúng không?

Dạ thưa đúng chuẩn luôn. E ghi lộn 1TB chạy OS với 10T lưu trữ ạ.

pgasqlkt

Member

Bác chủ là Ocer, gà mờ thì k lắp được con PC như vậy, các linh kiện rất đồng bộ với nhau

loiduongmat

Well-Known Member

Bác chủ có OC không mà chơi hẳn tản nhiệt lỏng thế.

nguyenvanphat84

Well-Known Member

Dàn của bác mà có được 1 phòng riêng chỉ dành cho em nó thui thì mình chỉ có 3 từ để nói với em nó là :đỉnh...đỉnh...đỉnh.chúc bác sớm có được 1 phòng riêng cho em nó.hehehe

pi0trek

Active Member

Bác chủ có OC không mà chơi hẳn tản nhiệt lỏng thế.

E có kéo nó lên 1 chút xíu cho các thông số nó bằng anh bằng e ợ

Dàn của bác mà có được 1 phòng riêng chỉ dành cho em nó thui thì mình chỉ có 3 từ để nói với em nó là :đỉnh...đỉnh...đỉnh.chúc bác sớm có được 1 phòng riêng cho em nó.hehehe

Cảm ơn bác quá khen, phòng riêng thì chắc phải rất rất lâu nữa e mới giám nghĩ tới ạ

khanh999

Active Member

Cấu hình của bác quá tốt để xem phim. em cũng kết cái vụ máy tính lắm nhưng khà năng chỉ xèn xèn thôi.
Nếu để xem film và torrent mình thấy hơi phí. phải có game mới cho e nó làm việc hiệu quả được bác à

soildsnake

Active Member

ôi đệt....... bộ này ngon vãi, kết cái case của bác chủ. mà lên PS3 nhìn vẫn đẹp hơn và thay cho đầu blu-ray lun

congtuhotong

khi nào bác chủ build con game thì cho e chiêm ngưỡng nha. Em là e rất thích cái sự "cùi mía" của bác chủ đấy.

mrcake

Member

Ước gì mình được 1 khúc trong cái cùi mía của chủ nhà :-bd

pi0trek

Active Member

khi nào bác chủ build con game thì cho e chiêm ngưỡng nha. Em là e rất thích cái sự "cùi mía" của bác chủ đấy.

Tặng bác cái pic cũ, set game này chưa hoàn chỉnh. Hiện nay cấu hình như sau ợ:

• I7 3820 (Custom Watercooling) - Cái này e đang muốn thay pump/rad/fit/tube
  • Asus X79 Deluxe
  • 16GB Dominator CAS8
  • 2x MSI 560 Ti OC/Twinfrozen II
  • 1x 120GB Corsair GT SSD + 1x WD Caviar Black 650GB
  • Auzen X-Fi HomeTheater HD
  • Seasonic X850 Gold
  • Haf-X (942)

• Dell 2312 - e đang tính kiếm thêm 1 con nữa chạy dual
  • Creative S750
  • Momo

Ước gì mình được 1 khúc trong cái cùi mía của chủ nhà :-bd

Đã dấn thân vào con đường nghiện ngập này thỉ chả mấy chốc bác build dc bộ như vậy hoặc thậm chí hơn thế ợ, của e nói thực còn cực kỳ cùi mía so với 1 số ng e quen và chả là gì đáng để mà mơ ước bên những bộ dàn thực sự khủng trong forum mình.

Bên trên