Dàn HD cùi mía của e

pi0trek

Active Member
Trước hết e muốn xin gửi lời chào đến tất cả các bác, các chú, các anh, các bạn. Do mới tập tọe chơi HT nên kinh nghiệm của e còn nhiều thiếu sót, sau đây e muốn post bộ dàn còi của mình lên mong các tiền bối cho xin ý kiến chỉnh sửa đổi.

Cấu hình HTPC/Torrent của e như sau ợ:

• Chip: i5 2500k @ 4.5 (Custom WC)
  • Ram: 16GB Vengeance 1600 CAS9
  • VGA: MSI 7870 2GB OC Twin Frozen III
  • Sound: Asus HDAV 1.3 Slim
  • Main: Gigabyte Z77X UD5H
  • PSU: FSP Epsilon 600 80 Plus
  • HDD: 1x1GB WD Caviar Black (OS) + 5x2GB WD Green Sata3
  • Case: Cosmos II
  • Key/Mouse: Dell KG-0851

• TV: Samsung UA55D8000
  • Receiver: Harman Kardon AVR 165 -> Jamo S606 HSC3 + Yamaha SW515 (tương lai e muốn nâng lên JBL)
  • Game: Xbox 360 250GB

E xin chân thành cảm ơn ACE ghé thăm topic và chỉ giáo ợ

hoanganhduytran

Active Member
Ðề: Dàn HD cùi mía của e

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp, tuy nhiên bác nên đổi sang kệ khác, cho case máy tính vào trong sẽ gọn gàng hơn

pi0trek

Active Member

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp, tuy nhiên bác nên đổi sang kệ khác, cho case máy tính vào trong sẽ gọn gàng hơn

Cảm ơn bác quá khen. Kệ thì với e là cả 1 vấn đề vì diện tích chung bị hạn chế rất nhiều với lại con cosmos ii nó bành trướng quá mà e k tài nào nhét nó vào đâu đc cho hợp lý cả. Chắc chỉ có thể thay case sang con khác mới giải quyết đc vấn đề. #-o

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Bộ này xem phim thì quá đã, PC của bác khủng quá chắc tốn điện nhiều hơn chơi BDP. HT này mà là cùi mía thì em nghĩ bác chắc có cái HT khủng hơn chưa show hàng :"> Thanks bác chia sẻ.

pi0trek

Active Member

Bộ này xem phim thì quá đã, PC của bác khủng quá chắc tốn điện nhiều hơn chơi BDP. HT này mà là cùi mía thì em nghĩ bác chắc có cái HT khủng hơn chưa show hàng :"> Thanks bác chia sẻ.

Thực ra e tính sơ sơ thì nó k ngốn điện bằng cái bàn ủi đâu ạ :D. Nhòm qua bộ dàn của a thì e k biết phải cày mấy năm nữa mới mua đc 1 cặp front như thế ợ. Khi nào vô Biên Hòa thăm ông anh rể của e, thì bác cho e xin phép đến học hỏi nhé :">

pnisoft

Gia chủ chắc là rất tâm đắc với cái CPU ?! mà nó hoành tráng thiệt giải nhiệt ằng dung dịch hả bác?

fostina

Well-Known Member

Dàn cùi mía này thật là khủng, TV nhìn đã quá, dàn loa và receiver cũng thuộc loại dữ rồi, nhưng việc xếp đặt chưa được chuẩn lắm vì hông gian hơi nhỏ, nhưng mà quan trọng bác thích là được rồi, chúc bác luôn happy với dàn của mình

dàn cùi mía của bác e mơ không được í chứ.cho e hỏi rổ giá e PC ấy là bao nhiêu?

pi0trek

Active Member

Dàn cùi mía này thật là khủng, TV nhìn đã quá, dàn loa và receiver cũng thuộc loại dữ rồi, nhưng việc xếp đặt chưa được chuẩn lắm vì hông gian hơi nhỏ, nhưng mà quan trọng bác thích là được rồi, chúc bác luôn happy với dàn của mình

Đúng là e bị hạn chế về không gian như bác nói ạ #-o. Rất cám ơn bác ghé qua topic của e :D

dàn cùi mía của bác e mơ không được í chứ.cho e hỏi rổ giá e PC ấy là bao nhiêu?

Nói cho cùng thì con htpc của e bạn bè cho gì thì lấy :D, toàn là đồ 2nd e nhặt nhạnh khắp nơi về. Để e tính qua giá đồ 2nd cho bác nha.

• Chip: i5 2500k @ 4.5 - ~3t
  • (Custom WC) ~6t
  • Ram: 16GB Vengeance 1600 CAS9 ~1.8t
  • VGA: MSI 7870 2GB OC Twin Frozen III ~7.5
  • Sound: Asus HDAV 1.3 Slim ~2.5t
  • Main: Gigabyte Z77X UD5H ~5t
  • PSU: FSP Epsilon 600 80 Plus ~700k
  • HDD: 1x1GB WD Caviar Black (OS) + 5x2GB WD Green Sata3 ~12t
  • Case: Cosmos II ~7t
  • Key/Mouse: Dell KG-0851 ~1t

Tính theo giá đồ 2nd thì khoảng 46.5t ạ

Connor

Well-Known Member

Kết nhất con PC của bác chủ :D

attachment.php

Bác chụp hình này trông ảo quá @@ Bác đặt chế độ máy ảnh kiểu gì vậy?

ptkrelax

Active Member

Case nhìn hoành tráng quá.
Hình như phòng bác là chung cư nên kh6ong gian mở nhỉ

pi0trek

Active Member

Kết nhất con PC của bác chủ :D
Bác chụp hình này trông ảo quá @@ Bác đặt chế độ máy ảnh kiểu gì vậy?

Thx bác, e chụp mô tả, những gì thừa thãi e làm mờ đi ạ

Case nhìn hoành tráng quá.
Hình như phòng bác là chung cư nên kh6ong gian mở nhỉ

Thx bác, Nhà e k phải chung cư ạ

Chuẩn quá, mỗi lần lượn ở box HD Vietnam luôn thấy mình cần cố gắng phấn đấu hơn nữa để có được ước mơ :)

Hung082012

Nhìn đã cả mắt! Bộ này để phòng ăn như bác thì quá sành điệu, giá mà có điều kiện đưa các em nó vào phòng riêng thì sướng tai hơn. Chúc mừng bác chủ.

Dàn ngon quá bác.Cái thùng case bác mua nhìu nhìn hầm hố thế,đang xài con nzxt m59 nhìn cái key bác thấy thèm quá :D

ptd368

Member

dàn vậy mà bác còn bảo là cùi mía
em nằm mơ cũng ko có được :(

Bên trên