DAC music hall 25.3

HDnhaque

Ðề: DAC music hall 25.3

Em cũng đang sử hữu 1 em này mua ở Thiên Hà ,em rất hài lòng với chất âm của em nó nhưng thấy bác thinhsve nâng cấp bóng mullar em cũng có ý định thử trải nghiệm,!chỗ Dương có bóng nâng cấp không?báo cho Anh nhé

thinhsve

Well-Known Member

Em cũng đang sử hữu 1 em này mua ở Thiên Hà ,em rất hài lòng với chất âm của em nó nhưng thấy bác thinhsve nâng cấp bóng mullar em cũng có ý định thử trải nghiệm,!chỗ Dương có bóng nâng cấp không?báo cho Anh nhé

Bác gọi cửa hàng này thử có bán bóng lẻ không? Mullar Goldpin 4.6Tr/cặp
VNAV • Xem chủ đề - VINTAGE AUDIO & TUBES SHOP

tuandnt77

Member

Nếu ở Hà Nội, bác thử qua chỗ Bác Tùng 149G Đội Cấn xem 0912015572

blessng78

Active Member
Ðề: Re: DAC music hall 25.3

Bác "thinhsve" nghich quá.............:)):))

Hôm nay rảnh rỗi sinh nông nổi, lại muốn thử chất âm của Opamp khác nên lại cắm rút.
Cho 03 Opamp BB OPA2604AP ra nghỉ

Đổi qua 03 Opamp LME49720NA

Sau khi đổi qua 3 con Opamp LME49720NA em có cảm nhận giọng ca dày hơn, đầy đặn hơn, độ chi tiết vẫn còn nhất là tiếng nhạc cụ Piano hay ghita. Nhưng khi chuyển qua loại nhạc có tiết tấu nhanh thì bị rối, không thể nghe được.

Bác Neofoodtech muốn mua Opamp thì vào link này đặt hàng: VNAV • Xem chủ đề - THÔNG BÁO HÀNG ĐỢT 10 ĐÃ VỀ
Mấy con Opamp em mua cũng của trang này: Parts ConneXion - The authority on hi-fi DIY parts and components

sirtvq

Bác Dương và các Bác làm ơn cho bóng Mullard này dùng được không ạ?
(sản xuất khoảng năm nào ạ?)

thinhsve

Well-Known Member

View attachment 170320
Bác Dương và các Bác làm ơn cho bóng Mullard này dùng được không ạ?
(sản xuất khoảng năm nào ạ?)
Nếu chỉ số đo còn tốt thì không những dùng được mà là quá tuyệt. Dòng này em xem trên internet thì nó nằm ở thập niên 60, đời cuối hình như 1971(em không dám chắc).
Bóng của em là hàng chưa sử dụng, em lùng hơn 5 tháng trên ebay mới có 1 bóng bán lẻ. Em biết ở VN còn 1 cặp E88CC hàng tuyệt chủng bán với giá 12 Triệu. Hic,

sirtvq

Em đang định mua để nâng cấp cho nàng music hall mà em mua bên Bác, tuy nhiên đang lăn tăn là người bán nói bóng mới mà mình không có cách nào biết là mới hay không? Với lại hàng ở miền trong nữa. Bác Dương có cao kiến gì không ạ?

audio&video

Active Member

Em đang định mua để nâng cấp cho nàng music hall mà em mua bên Bác, tuy nhiên đang lăn tăn là người bán nói bóng mới mà mình không có cách nào biết là mới hay không? Với lại hàng ở miền trong nữa. Bác Dương có cao kiến gì không ạ?
nếu thay được bóng mullar thì tốt rồi nếu bác đặt em này thì em đặt giùm bác để được giá tốt nhất ah!

Có bác nào dùng qua DAC M1 Musical Fidenlity chưa? E này so với Musis Hall 25.3 thì chât âm thế nào các bác nhỉ, cho e chút cảm nhận nhé, e đang lăn tăn 2 e này. Cám ơn các bác nhiều.

audio&video

Active Member

Có bác nào dùng qua DAC M1 Musical Fidenlity chưa? E này so với Musis Hall 25.3 thì chât âm thế nào các bác nhỉ, cho e chút cảm nhận nhé, e đang lăn tăn 2 e này. Cám ơn các bác nhiều.

theo em thì bác nên ghé qua shop em nghe thử ah hãy để đôi tai bác mách bảo ah

thopd0764

Em không đủ bài viết để lập đề tài mới! Nhân tiện các bác cho em hỏi em có bộ loa Audioengine A5+ nghe nhạc chủ yếu qua máy tính có lên dùng thêm dac không? Em đang tìm hiểu máy con V-Dac 2 hay magic dac 100 các bác tư vấn giúp em với.

Đã nghe nhạc qua máy tính thì bác phải có DAC hoặc cái gì đó tương tự để giả mã thì mới cho chất lượng âm thanh tốt được, còn tất nhiên vẫn có người kết nối thẳng từ máy tính qua amply nhưng chất lượng nhạc dưới mức trung bình.

audio&video

Active Member

Em không đủ bài viết để lập đề tài mới! Nhân tiện các bác cho em hỏi em có bộ loa Audioengine A5+ nghe nhạc chủ yếu qua máy tính có lên dùng thêm dac không? Em đang tìm hiểu máy con V-Dac 2 hay magic dac 100 các bác tư vấn giúp em với.

Đã nghe nhạc qua máy tính thì bác phải có DAC hoặc cái gì đó tương tự để giả mã thì mới cho chất lượng âm thanh tốt được, còn tất nhiên vẫn có người kết nối thẳng từ máy tính qua amply nhưng chất lượng nhạc dưới mức trung bình.

đúng như quan điểm bác sao mai nếu nghe nhạc máy tính thì bác nên đầu tư DAC hoặc card suond máy tính ah

audio&video

Active Member

bác rảnh ghé em nghe thử ah Thân Mời Bác

Bên trên