DAC music hall 25.3

neofoodtech

Member
Re: Ðề: DAC music hall 25.3

Tin buồn,
Báo cáo chú Dương, và anh em, con DAC 25.3 của mình đổ bệnh trong thời gian còn bảo hành mà mình không biết, bây giờ sợ rằng đã hết bảo hành rồi mới phát hiện ra đau quá (Tối về tìm phiếu xem còn BH hay không, khả năng 99 % là hết).
Em nó bị một bên kênh phải khi mới bật lên có tiếng kêu xì xèo và nổ lép bép, Chạy khoảng 10 phút thì hết.
Mình nghĩ bệnh này là của Amply nên vác âm ly đi kiểm tra mấy lần không đươc vì cứ vác âm ly đến kiểm tra thì không sao, mang về nhà cắm vào lại bị. Tối qua CN 05/04/2015 lại vác âm lý đi, về nhà lại cắm rút và thanh lọc từng nguồn đầu vào như DVD, CD và DAC.
Cuối cùng phát hiện ra thủ phạm là em DAC 23.5 thân yêu nhất,
Các bác có bác nào bị như em không?
Chú Dương có phương án nào hỗ trợ kỹ thuật cho anh em?
Bác nào có cao kiến cho em xin với ạh, cần sửa chữa thay thế những gì và sửa ở đâu đc ạh?
Thanks các bác đọc tin,

Khả năng là do cái tube đó Bác ah, nó bị lỏng chân cắm, có lần em để DAC trên amply, chạy cả ngày, làm nóng DAC, vô tình lại cầm lắc lắc cái DAC, em nó kêu lẹt xẹt k ra tiếng luôn

unchainmedoly

Active Member
Ðề: Re: Ðề: DAC music hall 25.3

Khả năng là do cái tube đó Bác ah, nó bị lỏng chân cắm, có lần em để DAC trên amply, chạy cả ngày, làm nóng DAC, vô tình lại cầm lắc lắc cái DAC, em nó kêu lẹt xẹt k ra tiếng luôn
Theo bác en nên làm gì bây giờ? có nên mở em nó ra cắm rút không nhỉ?

neofoodtech

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: DAC music hall 25.3

Theo bác en nên làm gì bây giờ? có nên mở em nó ra cắm rút không nhỉ?

DAC của Bác nếu đã hết bảo hành thì nên mở ra cắm lại cái tube xem sao Bác ạ, DAC này bên audiochoi phân phối, bác hỏi bác Khanh bên đó xem sao (nếu k fai tube)

unchainmedoly

Active Member
Ðề: DAC music hall 25.3

Báo cáo các bác và chú Dương, em nó đã hót ngọt ngào như thuở ban đầu, Nguyên nhân chỉ là do thời tiết nồm, tích tụ hơi nước + bụi bẩn trong không khí, khi hơi nước bốc hơi lớp bụi còn lại là vật cản làm giảm tiếp xúc chân bóng TUBE. giải pháp chỉ đơn giản là rút lên, cắm lại thế là OK.
Cảm ơn chú Dương nhiều nhé, rất nhiệt tình lại còn có quà cho anh em nữa.

thinhsve

Well-Known Member

Có nên tốn 210$ cho 3 em này để gắn vào DAC MusicHall 25.3 không các Bác? Em lăn tăn quá, thêm bầy này nữa thì giá của DAC gần 20 chai rồi. Hic

unchainmedoly

Active Member

Có nên tốn 210$ cho 3 em này để gắn vào DAC MusicHall 25.3 không các Bác? Em lăn tăn quá, thêm bầy này nữa thì giá của DAC gần 20 chai rồi. Hic

Chiển thôi bác, rất đáng để trải nghiệm, Anh em chờ bài rì viu của bác,

Thangthu

Mình muốn chơi nhạc số nhưng không biết loại nào hay với số tiền đầu tư khoảng 10 củ các bác nòa biết tư vấn giúp nhé. Tks

duyanh2008

Active Member

Túm lại thì thay bóng nào mà ngon bổ rẻ các bác?

Ngon, bổ, rẻ thì cứ bóng Nga theo máy mà chơi bác ak.

Nếu bác muốn hay thì phải thay bóng thôi. đề cử với bác các option sau:

1. Bóc tách và độ động cao, thiên về trình diễn: Bóng telefunken.
2. Đều 3 day: Amperex Bugle Boy - Hà Lan
3. Ấm áp, nhạc tính, trung âm dày, bass mềm và sâu, chuyên về nhạc nhẹ, trữ trình: Mullard

Ngoài ra bác có thể tìm bóng Brimar chân vàng (khoản 1tr/bóng), nghe cũng rất tốt. Em cũng đã trải nghiệm bóng này, nhưng cá nhân lại thích Mullard hơn.

Em không chơi con DAC này, nhưng có trải nghiệm các loại bóng trên (EL84, 6DJ8, 12AX7, 12AU7) nên chia sẽ để các bác tìm hiểu them.

cuchuoi_1999

Well-Known Member

Ở Hà Nội chỗ nào bán mấy cái bóng ECC88 Mullard với Telefunken ạ?

cuchuoi_1999

Well-Known Member

Ở Hà Nội chỗ nào bán mấy cái bóng của Mullard với Telefunken ạ?

tnm

Well-Known Member

Nâng cấp em dư ra DAC 25.3 này, đã nâng cấp 6922 chân vàng, bác nào thích alo em

trung224

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi phát, em đang lăn tăn giữa 2 cái DAC: Music hall 25.3 và iFi Micro iDSD.Đồ chơi của em là
1. HDP, amply đèn + loa toàn dải + CDP
2. Loại nhạc hay nghe: nhạc Việt, Trường Vũ, NGuyên Khang, Như Quỳnh... không nghe nhạc giao hưởng, không lời và nghe ít nhạc Tây.
Vấn đề là:
1. DAC Music Hall là DAC đèn chắc sẽ hợp với nhạc Việt nhưng nếu kết hợp với Amply cũng đèn nữa thì liệu tiếng sẽ bị tối và bí không?
2. Em dự kiến sẽ dùng cổng USB để chơi, nếu chơi bằng USB thì sẽ mua cái Android Box để chơi. Việc này có nên không? hay cứ dùng cổng quang của HDP hoặc Anđroid Box
3.So sánh Music hall 25.3 và iFi Micro iDSD thì với thiết bị của em sẵn có thì nên thế nào? Em dự là DAC iFi Micro sẽ có tiếng sáng và chi tiết
Ngoài ra em cực thíc cái DAC Schiit Bifrost Multibit nhưng do em dự tính là sẽ chơi nhạc qua HDP hoặc Android Box nên cái DAC này không khả thi, nó mà không pass through thì chết)
Mong nhận được góp ý của các bác

Chào bác,
Nếu bác đã amply đèn rồi (nhất là amply đèn do nước mình hoặc Tàu sản xuất) thì em khuyên bác nên chơi DAC bán dẫn. Amply đèn về bản chất là nghe hay nhưng tiếng không được sạch cho lắm. Ở một số amply đèn khủng của Âu Mỹ như của Audio Research, McIntosh, Eternal Arts thì họ khắc phục được yếu điểm này nhưng với DAC đèn của nước mình hay Tàu, do gu âm nhạc thiên mid cùng với việc sử dụng bóng Tàu nên tiếng khá là tối trong khi bass thiếu chi tiết. Con Musical Hall theo em biết cũng ko thể gọi là sạch về tiếng nên nếu bác phối hai con này trong phòng trung bình và nhỏ (dưới 25m2) thì sợ tiếng sẽ khá "bẩn".

Về chuyện Pass through thì cả hai con DAC còn lại (iDSD micro và Schiit Bifrost Multibit) đều có cổng spdif và toslink có thể nhận nhạc từ 16bit -44,1kHz đến 24 bit-192kHz cùng cổng nhận USB hỗ trợ đến 24bit-192kHz nên ko phải lo chuyện nối với HDP đâu ạ. Cái duy nhất là nếu bác chơi cả DSD thì với con Multibit bắt buộc bác sẽ phải convert về PCM mới giải mã được, cái này thì theo em biết đầu Oppo có tích hợp chức năng này sẵn.

Trong hai con em đánh giá con Bifrost Multibit hơn hẳn con iDSD Micro, nhất là về tính chi tiết dù chất âm xét ra đều trung tính. Nếu ở nước ngoài thì nên lấy con Bifrost (vì giá chênh lệch rất ít) nhưng vì bác ở VN, giá con iDSD Micro thấp hơn hẳn (12,5 triệu so với 16,5 triệu) nên nếu bác không quá kĩ tính thì lấy con iDSD micro kinh tế hơn.

do_long_khach

Well-Known Member

Cắm mấy đường optical hay coaxial nhận tuốt thôi. Usb mới ngại, nhưng ở đây có usb đâu

thebluewindows

Well-Known Member
E thay đổi chất âm nên bán 1 e 25.3 màu đen hình thức gần như mới. Có cụ nào quan tâm ko ạ?
KM thêm 1 bóng Amperex Bugle Boy lúc đầu mua >1 củ
Coaxial DIY
PM, Zalo, Vibero987586699 (E ở HN-37t)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên