DAC music hall 25.3

mec

Ðề: DAC music hall 25.3

Mới mua thêm DAC 25.3 nghe nhạc số ,nghe nhạc số qua em đèn này anh thấy rất ưng ý ở dải mid ngọt ngào dải treble rộng hơn ,bass sâu gọn hôm nào anh về nhà mới đến lắp lại cho anh nhé!
[/URL][/IMG]

tnm

Well-Known Member

Em cũng đang dùng em này, ít khi nghe nhạc số mà chỉ nghe CD, đã thay bóng E88CC gold pin.
Tiết tấu nhanh em dùng cd rotel, khi nghe vocal em lấy tín hiệu ra DAC này xử lý. Nói chung hiện tại đang thỏa mãn và chưa có ý định nâng cấp, hy vọng được lâu lâu không thì hao đạn lắm kkkk

Chỉnh sửa lần cuối:

thinhsve

Well-Known Member

Em cũng đang dùng em này, ít khi nghe nhạc số mà chỉ nghe CD, đã thay bóng E83CC gold pin.
Tiết tấu nhanh em dùng cd rotel, khi nghe vocal em lấy tín hiệu ra DAC này xử lý. Nói chung hiện tại đang thỏa mãn và chưa có ý định nâng cấp, hy vọng được lâu lâu không thì hao đạn lắm kkkk
Bác thay Bóng E83CC được à. Bóng của nó là E88CC mà.

audio&video

Active Member

audio&video

Active Member

Em cũng đang dùng em này, ít khi nghe nhạc số mà chỉ nghe CD, đã thay bóng E83CC gold pin.

Vâng ah bác cảm thấy hài lòng là tốt rồi ah hiii bác cho thêm cái ảnh cho anh em ngắm nhé!

mec

các bác chơi bóng mới nhu E88cc cho em tý review em cũng muốn thay đổi chất âm tý ah.cái hay của 25.3 là có thể nâng cấp bóng ah như bác thinhsve và bác tnm ah

thinhsve

Well-Known Member

các bác chơi bóng mới nhu E88cc cho em tý review em cũng muốn thay đổi chất âm tý ah.cái hay của 25.3 là có thể nâng cấp bóng ah như bác thinhsve và bác tnm ah
Ngoài thay bóng thì thay Opamp cũng thay đổi chất âm nữa Bác.

unchainmedoly

Active Member

Sài em Music Hall 25.2 này mình cũng thấy tạm hài lòng,
Cơ mà có 1 điều lăn tăn là nguồn vào của em nó là 115v và 230v
trong khi đó nguồn dân dụng nhà ta chỉ có 220V và ổn áp chỉnh dòng ra 110v (Có loại nắn dòng lại cho 120V).
Dùng 2 nguồn này (220V và 110V) thì mới cung cấp ĐỒ ĂN cho em nó được 95.6521739130435% thôi.
Còn thiếu 4.34782608695652% ==> Em nó hơi bị Đói ==> Năng lực làm việc của em nó BỊ NGHI NGỜ?
Biết đâu đó, kiếm được nguồn phù hợp cho em nó chất âm lại được cải thiện ?

Các bác có giải pháp nào cho nguồn 230V chia sẻ cho anh em nhé.

thinhsve

Well-Known Member

Sài em Music Hall 25.2 này mình cũng thấy tạm hài lòng,
Cơ mà có 1 điều lăn tăn là nguồn vào của em nó là 115v và 230v
trong khi đó nguồn dân dụng nhà ta chỉ có 220V và ổn áp chỉnh dòng ra 110v (Có loại nắn dòng lại cho 120V).
Dùng 2 nguồn này (220V và 110V) thì mới cung cấp ĐỒ ĂN cho em nó được 95.6521739130435% thôi.
Còn thiếu 4.34782608695652% ==> Em nó hơi bị Đói ==> Năng lực làm việc của em nó BỊ NGHI NGỜ?
Biết đâu đó, kiếm được nguồn phù hợp cho em nó chất âm lại được cải thiện ?

Các bác có giải pháp nào cho nguồn 230V chia sẻ cho anh em nhé.

Bác yên tâm, điện nguồn +/-5% là nằm trong khoảng cho phép của các hãng SX, các em ấy không bị đói đâu. Nhưng nếu không nhầm thì đa phần nguồn ra của các máy biến áp hạ thế là 400V,3P hay 230V,1P (tuỳ khu vực do bị sụt áp). Chứ ở nhà của em, em dùng đồng hồ đo (HIOKI - TrueRMS) toàn >=230V. bác có thể đo kiểm tra thử.

fRzzy

Member

có đói thì chỉ đói dòng chứ áp loanh quanh trong khoảng đó không ảnh hưởng gì đâu bác...

neofoodtech

Member
Các Bác thay thử dây nguồn cho DAC đi, có cải thiện đó, cảm giác của em nghe thấy bass gọn hơn, âm lượng giảm đi tí xíu nhưng nghe có lớp lang hơn thì phải (cảm nhận cá nhân trên dàn của em thôi nhé các Bác)

audio&video

Active Member
Ðề: Re: DAC music hall 25.3

Các Bác thay thử dây nguồn cho DAC đi, có cải thiện đó, cảm giác của em nghe thấy bass gọn hơn, âm lượng giảm đi tí xíu nhưng nghe có lớp lang hơn thì phải (cảm nhận cá nhân trên dàn của em thôi nhé các Bác)

em thay dây nguồn Furutech 314G vào thấy khác biệt hẳn như bác chia sẻ ah

binhtan

Ðề: Re: DAC music hall 25.3

Mình cũng đang quan tâm em DAC Music hall này bác thinhsve ở tp HCM bữa nào cho mình nghe thử trước khi quyết định mua với thì tốt quá. Mình ở Bình Tân bác ạ.

Bên trên