Chuyện tình yêu sét đánh của em !

sun ce

Member
Ðề: Chuyện tình yêu sét đánh của em !

Topic thú vị lắm, ủng hộ bác James nhé! :D Cuộc đời không ai bik trước điều gì nên bác hãy cứ hết mình. Sau vài mối quan hệ, mình hiểu ra một điều: kết quả nhiều khi ko quan trọng nhưng hạnh phúc là khi mình dc trải nghiệm những cảm xúc khó quên. Tin rằng bác sẽ thành công. Tháng 7 mình cũng sẽ đi Đà Lạt ;))

hauvnn87

Trời, em chưa đọc qua topic này, không biết nói sao nữa, nhưng đọc xong, em thấy chạnh lòng quá.

Cũng ko có j đâu James , giờ thì 2 đứa bình thường rồi , mình cũng đã gặp mẹ của cô bé ấy , và bà ấy cũng quý mình lắm . Hy vọng James cũng sẽ đi đến cùng , đừng sợ thất bại ! Chúc may mắn thêm lần nữa !
P/S : Hôm nay có liên lạc j với cô ấy ko ?

HaFe

Well-Known Member

Ôi cái ngày xưa ấy...!
Ước gì mình như chú ấy bây giờ.

congiola

"Yêu là ko chờ đợi". Nếu bác thực sự tin vào trái tim và tình cảm của mình thì theo em, thay vì ngồi đây nghe "đài ta", "đài địch" tư vấn thì bác làm chuyến lên Đà Lạt đi :D. Một là xác nhận lại thông tin xem có đúng Bé đó nhắn tin ko, hai là xác định lại tình cảm của bác và của Bé để có hướng mà tính.

Tình yêu lãng mạn thật đấy nhưng cũng phải thực tế. Chúc điều tốt đẹp sẽ đến với bác! :)

(Mình cũng mong có "anh" nào đó sinh năm 88 die mình từ cái nhìn đầu tiên, ko thì 78, 68 cũng được :)) )

IloveHDz

Hix đọc topic này thân tủi thân quá Đang bùn vì có thể phải xa ng mình iu dù lòng ko mún.Bác chủ píc ơi em khuyên bác chân thành là cố gắng nắm bắt cơ hội Chúc bác ơ gần đc bên ng mình iu

duycom

Ban Quản Trị

giờ này bác James đang ở Đà Lạt rồi, chưa biết tình hình thế nào
cố lên bác James ơi

lanhoang

(Mình cũng mong có "anh" nào đó sinh năm 88 die mình từ cái nhìn đầu tiên, ko thì 78, 68 cũng được :)) )

Hôm nào anh rới thiệu cho thằng cu cháu anh, sinh năm 2008 :-&

Năm 2008 đang còn con nít quá, có con zai chú sn 98 nè 8-}.

cố lên bác James ơi
Chắc tuần sau về báo cáo kết quả cho ae mừng đây... cuối năm các bác chuẩn bị xiền đi cưới nhé :x @};-.

.​

congiola

Không xinh, không duyên nhưng hãy tự tin

hay để a chụp cho em :)

Để anh chụp có khi đang trong tình trạng sắp ế em trở thành tình trạng ế toàn tập. Dại gì đâu ;;)

Chụp hình hay chụp gì? Đề nghị em gái cẩn thận chút...

Em vẫn luôn đề cao tinh thần cảnh giác bác ạ. Cảm ơn bác đã nhắc nhở, tý nữa thì giao trứng cho ác =))

Hôm nào anh rới thiệu cho thằng cu cháu anh, sinh năm 2008 :-&

Năm 2008 đang còn con nít quá, có con zai chú sn 98 nè 8-}.
.​

Dạ thôi ạ. Cảm ơn "lòng tốt" của anh và chú. Cháu nó còn trẻ quá, cẩn thận em lại vướng vào pháp luật thì khổ ;))

cố lên bác James ơi

Tự tin vào Tình yêu của mình bác James nhé! Chúc bác thành công! :-bd

Hí hí, bác này chung tuổi với em nè :). Thôi hè đến, nếu bác chưa làm thì quất con xe máy lên ĐL ở cả tuần rồi về :

James Vo

Member

Cám ơn các bác, em vừa về đến nhà lúc nãy. Vội lên đây tâm sự với các bác liền.

Lúc đầu, em thật sự phân vân là không biết khi nào mới lên đc gặp bé, vì tuần này thì tiền lương chưa có, tuần sau thì bắt đầu Vietbuild ở Phú Thọ nên cũng không đi đc, còn tuần sau nữa thì chưa biết, nên em cũng hơi lo.

Nhưng bất ngờ là ngay khi em định về nhà sớm thì thằng bạn nói là " chút nữa có lương đó mày ", chà, vậy thì tốt quá rồi. Thế là tiếp tục ngồi lì ở công ty thêm 2 tiếng nữa. Hix.

Lãnh đc 2 chai, gọi cho Thành Bưởi đặt vé đi ngay vào lúc 1h trưa.

Lật đật, em chạy về nhà, xối vài ca nước cho mát, lấy thêm một bộ đồ nữa, rùi chạy ra bến.

Đến nơi thì hết chỗ để xe, phải chạy một khoảng tới chung cư Nguyễn Trãi để giữ, sợ quay lại bến trễ, em liền kiếm xe ôm chở lại cho lẹ. Liếc qua liếc lại như tìm gái, thì thấy một bác xe ôm đang dùng bữa trưa bằng ... một ổ bánh mì thịt.

Thấy em đi lại, bác vội vàng cất nữa ổ bánh mì zô bao xốp rùi chở em đến bến, với quãng đường khoảng 300m, em đưa bác 10k ... thấy bác cười rất tươi, hihihi.

Đến chân đèo bảo lộc, xe tấp zô quán Đồng Tháp, em kêu ly cà phê, thì nhận đc tin nhắn của bác Duycom, hix, nghĩ lại, xúc động quá, anh em ủng hộ mình chân tình quá, hix.
Nhân đây, cho em gửi lời cám ơn chân thành đến bác Duycom nói riêng và anh em HDVietnam nói chung.

Em tới nơi thì khoảng 20h30 rồi, đi kiếm cái nhà trọ rùi vội chạy ra ngòai tìm bé. Hix, đi đến nơi cũ, tìm tới tìm lui, hông thấy bé, em thât vọng quá, liền gọi điện hỏi bé, thì bé nói là vẫn bán ở chỗ cũ.

Thế là em tìm lại lần nữa, và thấy bé đang đứng bán cạnh một bé khác.

- Chào em, anh lại tới mua đồ nữa đây ( vừa nói em vừa chỉ vào mâm đồ )
- Em bán bên kia mà ( bé nhiều chuyện quá à, hehe, bán ở bên kia, mà cứ chạy qua đây 8 lia lịa )

Rùi em tặng bé một cái nón len.

- Anh tặng em cái nón này này
- Ơ, dạ, em đâu có đội nón đâu
- Em nhận đi cho anh vui mà ...

Rùi em hẹn bé đi uống nước, bé nói là không biết nữa, vì nếu bạn bé bán về trước bé thì bé nhờ bạn giữ hộ đồ không đc ...
Hix, bắt đầu cảm thấy chút thất vọng. Rùi em về, định một chút, khoảng 22h30 thì trở lại, vì lúc đó bé cũng sắp về.

Hix, về phòng, coi trận Đức - Argentina, hấp dẫn quá, quên lun giờ lun ( hix, em đáng chết quá, tật ghiền hông bỏ đc ). Sau khi Đức ghi trái thứ 3 một chút, thì em nhận được 1 tin nhắn hết sức cụt ngũn của bé, hix.

- " đi hem ? "
- " anh ra liền, đợi anh chút nhé "
- " bạn em đi nữa nha "
- " Ok em, đợi anh chút nhé, anh ra liền "

Thế là mời 2 bé đi uống nước, uống chưa đc 15' thì má bé kêu zề :-S
Tuy ngắn ngủi vậy nhưng với em thật hạnh phúc, vì đc nhìn bé cười, bé nói chuyện, ....

Hix, dù rất muốn nhưng bé có xe ôm chở zề nên em đi zề cùng hem đc.Thía là tối đó nt mời bé ăn sáng thì bé từ chối ( theo em nghĩ vì do ở đó có mấy chị người quen bán chung, còn ở chỗ bé bán buổi tối thì chỉ có bạn của bé nên bé ngại )

Sáng hum sau, em đi bộ đến nơi bé bán ( cũng khoảng 3km ) vì hem có chỗ cho mướn xe đạp vào buổi sáng. Đứng có cuối đường, cách bé 20m ( vì sợ bé mắc cỡ với mấy chị kia và em cũng sợ mấy người đó nói với mẹ bé, thì bé sẽ bị la ), em gọi cho bé.

- Chào cô bé, hôm nay em có bán không vậy?
- Dạ có
- Anh đang đứng ở cuối đường này, anh đến chào em một câu rùi mới về được, em ở lại vui vẻ nhé.

... Cười ...

Rùi em lại đi bộ về ...

Giờ em cũgn đang băn khoăn quá, vì gọi điện cho bé, thì có mình em nói hông à, bé nghe rùi cứ : " Dạ, .. Dạ ". Còn sms thì chỉ mình em nhắn cho pé thui à, bé ít khi trả lời lắm, em hỏi thì bé nói là làm biếng nhắn tin. Hix. Giờ em cũng phân vân quá ...

Nhưng nghĩ lại thì em vẫn rất vui, vì đã được nói chuyện trực tiếp với bé ( mặc dù có bé kia ngồi kế bé, nhưng ít nói lắm ), được thấy bé cười, được thấy gương mặt bé, được tặng bé cái nón len ...

Có lẽ em sẽ lại lên tiếp :)

Lại Văn Sâm

Bác cho em số điện thoại của pé đó với, nghe bác kể em cũng iu roài

xitrum8x

Active Member

Ko hiểu sao rất hứng thú khi xem bài của bác, rất dễ thương, vui vui. Chúc bác thành công, trở lại 8 năm trước chắc 5 ngày mình ở tp đi làm, 2 ngày mình ở ĐL với " bé ", cố lên bác.

James Vo

Member

Bác cho em số em tặng bác cả tập vé xem " Ai là điệu nhất " :)>-

Đừng mong dụ đc em nha bác, kekekeke

Ko hiểu sao rất hứng thú khi xem bài của bác, rất dễ thương, vui vui. Chúc bác thành công, trở lại 8 năm trước chắc 5 ngày mình ở tp đi làm, 2 ngày mình ở ĐL với " bé ", cố lên bác.

Cám ơn bác rất nhiều, em cũng mong đc như thăm bé liên tục nhưng do hoàn cảnh không cho phép nên đành phải ôm nhớ nhung vào lòng vậy.

Bên trên