Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

hongtuan

Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Con Q5II này wifi nó bắt được 150Mbps là cao nhất phải ko nhỉ? Router của em 300 mà nó chỉ bắt đc 150 :(

trieuniemvui

Tình hình là đang gặp hạn chế với em này cài 1 số phần mềm vào không tương thích, nó không cho lăn kéo xuống hết trang. ví dụ như mình cài cái Superlivepro để xem camera ip nhưng nó không cho mình lăn xuống full trang để đăng nhập.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Tình hình là đang gặp hạn chế với em này cài 1 số phần mềm vào không tương thích, nó không cho lăn kéo xuống hết trang. ví dụ như mình cài cái Superlivepro để xem camera ip nhưng nó không cho mình lăn xuống full trang để đăng nhập.

Phần lớn các app viết code dành cho các dòng Smartphone - có thể thu phóng hay FullScreen tùy ý, trên android box thì không
Tương tự như bác cài trò flappy bird thôi

Ruby2009

Bác Tiến cho em hỏi xí.Em mới lấy con Himedia q5 ii emmc,giờ em muốn root và up Firmware thì làm theo như #1 của bác hướng dẫn đó hả.Không biết con này đã đọc được file DVD.iso chưa bác.Em hỏi ngu tí là không biết Firmware hiện tại con này là bản quốc tế hay nội địa vậy,em có nên root ko,root tốt hơn hay ko root tốt hơn.Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Bác Tiến cho em hỏi xí.Em mới lấy con Himedia q5 ii emmc,giờ em muốn root và up Firmware thì làm theo như #1 của bác hướng dẫn đó hả.Không biết con này đã đọc được file DVD.iso chưa bác.Em hỏi ngu tí là em có nên root ko,root tốt hơn hay ko root tốt hơn.Thanks

Chi tiết bác có thể tham khảo bên này
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/775459-update-firmware-ho-tro-dvd9-tren.html

hongtuan

Member

Bác nào kết nối với wifi bằng con Q5II đc 300Mbps ko ạ? Của em router 300 mà nó chỉ đc 150

chơi airplay được luôn, mới biết
không biết có ai thử chưa.
sẽ dùng đầu này làm receive center

e đang định xúc Q5II mà thấy bảo nó vs Q10II ko có chức năng wifi host, nhà thì lại dùng mạng LAN ko dùng wifi, nản quá :(

thaovjp89

Well-Known Member
Sao bác nghĩ giống em thế!

Hiện tại FW của 2 dòng này không hỗ trợ chức năng Hotspot. Nếu nhu cầu sử dụng nhiều và cần thiết thì nên múc 1 em Router wifi 1 cần. Chứ thực sự tốc độ và vùng phủ sóng của nó không được như mong đợi đâu ạ :((

huapro

Member
Hiện tại FW của 2 dòng này không hỗ trợ chức năng Hotspot. Nếu nhu cầu sử dụng nhiều và cần thiết thì nên múc 1 em Router wifi 1 cần. Chứ thực sự tốc độ và vùng phủ sóng của nó không được như mong đợi đâu ạ :((
Dĩ nhiên là cod router wifi rồi nhưng là loại 1 dâu 15 thôi có thêm cái phát wifi dùng vẫn hơn chứ!

huapro

Member
Dĩ nhiên là cod router wifi rồi nhưng là loại 1 dâu 150mbps thôi có thêm cái phát wifi dùng vẫn hơn chứ!

tienlequoc

Well-Known Member

FW 1.0.6 cho Q5II, Q10II eMMC, mời anh em xơi cho nóng:
Q3II: update_dualcore_Q3_en_emmc.zip_免费高速下载|百度云 网盘-分享无限制
Q5II: update_dualcore_Q5_en_emmc.zip_免费高速下载|百度云 网盘-分享无限制
Q6II: update_dualcore_Q6_en_emmc.zip_免费高速下载|百度云 网盘-分享无限制
Q10II: update_dualcore_Q10_en_emmc.zip_免费高速下载|百度云 网盘-分享无限制

Change log:
1. support DVD ISO
2. support IOS 7 mirror
3. support WIFI hotspot
4. fix some 3D BDISO playback issue
5. built in XBMC and Youtube
6. Two launcher switch by press Arrow key UP/DOWN/LEFT/RIGHT+ Volumn key +/-

Cách update:
1. Press the restore hole with some thing sharp
2. mean while power on the player,wait unitl you see upgrade icon,
3. then release the press on hole
4.wait until upgrade finish

quanglh73bg

Active Member

Hay quá, down về up thử thôi!

meocon

Well-Known Member

Test liền với con Q10 II emmc của mình mới dc , bác MOD đã up thử chưa có gì hay ko ?

anhvuitch

Member

Help. Các bác cho mình hỏi chút: số là con Q5II emmc của mình trước giờ vẫn dùng bình thường, gần đây khi xem film trên đĩa cứng, tự nhiên bị lỗi không hiện phụ đề tiếng việt mà hiện phị đề tiếng anh (dù file phụ đề là tiếng việt). cũng phim đó mang qua con Q5ii khác thì hiện tiếng việt OK. đã chỉnh thử ngôn ngữ hệ thống bằng Tiếng Việt hay Tiếng Anh đều bị vậy? Bác nào gặp trường hợp này rồi xin giúp đở với. thanks.

Bên trên