Cập nhật giá, chia sẻ địa chỉ mua ổ cứng chất lượng tốt giá rẻ

Lemithful

Active Member
Ðề: Em có nên mua HDD 2TB vào thời điểm cuối năm nay ko nhỉ ?

zời ạ mắc quá T_T em cũng muh sung như bác :D

ongtrumkon89

Well-Known Member
Ðề: Giá ổ cứng dự đoán sẽ hạ vào cuối tháng 4 tại Đài Loan

Bạn nói mà chả suy nghĩ gì cả. Lúc nào mà chả mua. Có nhu cầu thì đắt hay rẻ cũng quất tất! :)

Như em nè,mới quất 1 em 2TB hồi tháng 2 giá 3tr350k,giờ xuống còn 3tr cũng thấy xót hết cả xa :))

Jiro Tran

Member

Tự nhiên lụt lội bão bùng làm chúng nó được dịp tăng giá
Bây giờ tăng quen rồi thì khó giảm lắm :(
Trời ơi em muốn sắm ổ 2 tê lắm rồi

Như các loại giá xăng, điện, thuế ôtô... của Vietnam chẳng cần lũ lụt cũng lên giá... rồi từ từ lên tiếp... X_X

terabyte

Banned

Giá HDD giờ chát kinh khủng mà trên thị trường thì gần như chỉ có WD là sự lựa chọn hơp lý! Giờ mà ráp PC mới chắc làm cái SSD chứ vừa mua mà nó cứ rớt giá dần dần kiểu này chắc quằn quại chết!

cautre5555

Active Member

@ ngày 8/4/2012: 2TB của WD2,690,000

Để theo dõi xem bao lâu nữa thì cái giá trên giảm đc thêm :)

Hôm nay mới có 4/4 mà bác có giá ngày 8/4 rồi àh ??? =D>=D>=D>=D>

terabyte

Banned

Nhìn chung giá ổ cứng mới đây đã giảm nhẹ, nhưng để giảm xuống mức giá hồi Thái Lan chưa lụt thì bác phải chờ khá lâu đấy! Chi bằng nếu thấy ổ 1TB chưa đủ để lưu trữ và sưu tập phim thì chủ thớt cứ đầu tư đi, chỉ vì muốn tiết kiệm vài trăm mà phải hoãn cái sự sung sướng đó lại thì e nghĩ là không nên:p
Bây giờ mà chịu khó quằn quại 1 tí mà sau này sung sướng thì cũng không phải là ý kiến tồi đâu bạn!

longfragile

Active Member

Em cũng vừa mua ổ 2T ở Trần Anh, giá 2,8tr. Hôm nay là hết khuyến mãi.

vkc

Well-Known Member

Theo như mình thấy giá ổ 2TB là 3tr (1,5tr/1TB), ổ 3TB là 4tr (1tr/1TB), giá đưa ra đã làm tròn số. Vậy mua HDD 3TB thì lợi hơn, còn đợi giá xuống thì không biết đến khi nào. Túm lại là :"Không thể hoãn cái sự sung sướng "ấy" lại được" - Chu Văn Quành :D

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Theo như mình thấy giá ổ 2TB là 3tr (1,5tr/1TB), ổ 3TB là 4tr (1tr/1TB), giá đưa ra đã làm tròn số. Vậy mua HDD 3TB thì lợi hơn, còn đợi giá xuống thì không biết đến khi nào. Túm lại là :"Không thể hoãn cái sự sung sướng "ấy" lại được" - Chu Văn Quành :D
Bác ở HN hay SG? Ở HN e xin phép qua giao lưu ít Blu-ray nguyên gốc:D.

HTPC Supporter

Vấn đề là 1 số Dock, nas, hdp, main board PC chưa nhận ổ 3TB bác ạ. Mua về lại phải nâng cấp cả lũ thì mệt

phamhongson

Well-Known Member

Vấn đề là 1 số Dock, nas, hdp, main board PC chưa nhận ổ 3TB bác ạ. Mua về lại phải nâng cấp cả lũ thì mệt

Với doc, HDP thì rõ rồi, còn riêng với PC thì em nghĩ là do hệ điều hành chứ không chắc do main, có thể XP chỉ hỗ trợ 2TB nhưng W7@64 có thể xài ngon. Bác nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giáo tiếp.

ok!

film cứ down mà giá hdd vẫn mãi cao.

cdot6

Member

mới lấy ổ western digital dòng black 2.5", 750gb giá 1t7, bảo hành 3 năm nè, không biết giá này hợp lý không ?Mà dòng blue,green,black có gì khác nhau vậy mấy huynh, em nào sài ổn nhất?

hoasimtim

Well-Known Member

Ngon quá, tin nóng hổi:))

hieubg

Member

mới lấy ổ western digital dòng black 2.5", 750gb giá 1t7, bảo hành 3 năm nè, không biết giá này hợp lý không ?Mà dòng blue,green,black có gì khác nhau vậy mấy huynh, em nào sài ổn nhất?

Dòng black là tốc độ cao, chạy nhanh và nóng hơn, green thì tiết kiệm điện tốc độ có chậm hơn và blue thì ở giữa 2 dòng trên và ko có dung lượng cao.

Covoi

Nguyên văn bởi TR0JAN
@ ngày 8/4/2012: 2TB của WD là 2,690,000

Để theo dõi xem bao lâu nữa thì cái giá trên giảm đc thêm
mua ở đâu vậy bác ơi ????

HTPC Supporter

Với doc, HDP thì rõ rồi, còn riêng với PC thì em nghĩ là do hệ điều hành chứ không chắc do main, có thể XP chỉ hỗ trợ 2TB nhưng W7@64 có thể xài ngon. Bác nào có kinh nghiệm vụ này xin chỉ giáo tiếp.

Vấn đề là BIOS bạn à. Nó mà ko nhận thì trên windows hay bất cứ HĐH nào cũng chịu. Trừ phi là ổ cắm qua box usb, ko cắm esata

Ví dụ BIOS của main Giga 945, bạn mà cắm ổ 2TB vào mainboard. Lập tức ổ sẽ bị chỉnh xuống còn 1 TB. Lại phải cắm ổ sang BIOS của main G31 trở lên và chạy phần mềm để nó chỉnh size của ổ về max native.

Đến ổ 3TB thì BIOS G31 lại ko hỗ trợ. lại phải dùng phần mềm...

Bên trên