Cập nhật giá, chia sẻ địa chỉ mua ổ cứng chất lượng tốt giá rẻ

Ðề: Giá ổ cứng dự đoán sẽ hạ vào cuối tháng 4 tại Đài Loan

hay quá , bây giờ muốn thêm ổ mà giá chát quá đi

hbinhlove2003

Well-Known Member

ổ 2TB Ex của WD còn 2tr xúc ngay 5 em :D, hôm nọ xúc 1 em hết 2.5tr X_X

Forget It

Active Member

Nhớ ngày nào đi mua HDD WD 1Tb giá hơn 1 chai :)) =)) , bao giờ trở lại :">

hoadainhan70

Well-Known Member

Nhớ ngày nào đi mua HDD WD 1Tb giá hơn 1 chai :)) =)) , bao giờ trở lại :">
Không lâu đâu đêm qua Tớ ngồi chiêm bao , thấy BỤT bảo là khỏang tháng 10 năm sau ( Bao giờ cho đến tháng mười ) sẽ có giá như trước mùa bão lũ ở THÁI LAN đợi và đợi thôi . cố gắng dọn dẹp lại tàn tích của các HDD đang sở hữu đê

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Không lâu đâu đêm qua Tớ ngồi chiêm bao , thấy BỤT bảo là khỏang tháng 10 năm sau ( Bao giờ cho đến tháng mười ) sẽ có giá như trước mùa bão lũ ở THÁI LAN đợi và đợi thôi . cố gắng dọn dẹp lại tàn tích của các HDD đang sở hữu đê

Nếu mà lại gặp nữa thì chắc tăng gấp đôi so với bây giờ ;))

ninoninaxx

Well-Known Member

chỉ hy vọng 2tb wd còn 2tr2 thôi chứ ko nghĩ tới việc 2tr như bác kia. mà dự đoán giá nếu có đúng như vậy thì bên vn phải 6 tháng sau nữa mới được gia như vậy khà khà

NBK_FOF

Active Member

Mấy bác cho em hỏi giá HDD internal và external thì thường thèn nào sẽ đắt hơn??!!

riankill

Well-Known Member

Tất nhiên là ổ gắn ngoài bao giờ chả đắt hơn ổ gắn trong cùng dung lượngX_X

cứ đắt đi còn có người mua, chứ rẻ như hồi trước có 900k / 500GB thì lại ko ai mua

VN mình buồn cười nhỉ ???

cuongruby

Ðề: Em có nên mua HDD 2TB vào thời điểm cuối năm nay ko nhỉ ?

haizz, tính mua 2 con 2tb, cơ mà tình hình này phải đợi tiếp rồi :(

song

em vừa mua 2tr8 ở Trần Anh

song

cứ đắt đi còn có người mua, chứ rẻ như hồi trước có 900k / 500GB thì lại ko ai mua

lúc rẻ khoongmua vì chưa có nhu cầu, với tốc độ mạng tăng lên ,phim down tẹt thế này thì bao nhiêu hdd chẳng ít mới phát sinh nhu cầu mua thêm chứ bác [-(

Forget It

Active Member

Nếu chẳng may MF , FS , WU .... bị đóng cửa như Megaupload thì không còn nguồn nữa , lúc đó sắm HDD để ngó à =))

tusontay

Huyền Thoại

Bạn nói mà chả suy nghĩ gì cả. Lúc nào mà chả mua. Có nhu cầu thì đắt hay rẻ cũng quất tất! :)

mrwavexu

Tự nhiên lụt lội bão bùng làm chúng nó được dịp tăng giá
Bây giờ tăng quen rồi thì khó giảm lắm :(
Trời ơi em muốn sắm ổ 2 tê lắm rồi

cdot6

Member

Ai cần thì mua thôi.Có khi chuẩn bị giảm giá thì lại đến mùa lụt lần nữa thì ặc ặc luôn cũng vậy. Máu lúc nào và đủ đạn thì múc thôi, chờ đợi mà làm gì. Cái gì chả có giá của nó.
Giờ Phim Hd đầy rẫy, Mà acount của anh em Hd nhiều,tha hồ mà kéo chỉ sợ không đủ không gian ổ cứng thôi.Từ ngày vô forum ổ cứng sắp hết dung lượng.Chắc đợi sea ra ổ cứng 60tb thì mấy em 2,3tb mới giảm mạnh nhỉ.
Seagate (Mỹ) tạo nên bước đột phá lớn khi đạt kỷ lục lưu trữ 1 terabit trên mỗi inch vuông, tức gần gấp đôi mật độ cũ.
Seagate sử dụng phương pháp "ghi từ tính nhiệt" (HAMR) thay vì ghi trực giao khi lưu dữ liệu vào đĩa. HAMR được Fujitsu giới thiệu từ năm 2006, trong đó bổ sung một laser vào đầu đọc. Đầu này hoạt động như bình thường, nhưng bất cứ khi nào nó muốn ghi dữ liệu, laser sẽ được kích hoạt, còn quy trình đọc dữ liệu sẽ vẫn diễn ra như thông thường.
Trước mắt, công nghệ sẽ giúp Seagate sản xuất ổ cứng 3,5 inch dung lượng lên tới 6 terabyte hoặc ổ 2,5 inch 2 terabyte (hiện nay, HDD lớn nhất cho desktop và laptop lần lượt là 3 TB và 1 TB). Tuy nhiên, trong vài năm tới, kỹ thuật HAMR sẽ giúp hãng này đạt mức 10 terabit mỗi inch vuông, tức có thể cho ra đời ổ cứng 60 TB.

hd1vn_hdplayer

Nhìn chung giá ổ cứng mới đây đã giảm nhẹ, nhưng để giảm xuống mức giá hồi Thái Lan chưa lụt thì bác phải chờ khá lâu đấy! Chi bằng nếu thấy ổ 1TB chưa đủ để lưu trữ và sưu tập phim thì chủ thớt cứ đầu tư đi, chỉ vì muốn tiết kiệm vài trăm mà phải hoãn cái sự sung sướng đó lại thì e nghĩ là không nên:p

Bên trên