Đánh giá Cảm nhận firmwave mới bản Beta 5 (b5) của Dune Base 3D

dnghi

Member
Ðề: Cảm nhận firmwave mới bản Beta 5 (b5) của Dune Base 3D

Các bác cho mình hỏi 1 câu hơi "ngớ ngẩn": Hiện Dune Base 3D có hiển thị hay cho phép duyệt film dạng Fan-art không hả các bác? Nếu được thì làm thế nào? Mong các bác chỉ giáo?!

dnghi

Member

Các bác cho mình hỏi 1 câu hơi "ngớ ngẩn": Hiện Dune Base 3D có hiển thị hay cho phép duyệt film dạng Fan-art không hả các bác? Nếu được thì làm thế nào? Mong các bác chỉ giáo?!

dungtam25

Well-Known Member

Bác chịu khó làm 1 lần thôi,sau này dùng Dune nào nó cũng hiểu và hiện lên poster hết bác ạ

meocon

Well-Known Member

yadis nha a , có bài hướng dẫn trong forum , làm fanart rất đẹp , dùng cho DUNE

tungnvi

Mấy bác đang dùng firmware này cho em hỏi.
Em mới lấy 1 con Dune base 3d ở HDZone đã cài sẵn b5 này rồi.
Theo Em hiểu thì Dune có 3 chế độ:
Tắt hoàn toàn (TurnOff): Công tắc ở phía sau ở chế độ OFF
Tắt tặm thời (Hardware Standby): Công tắc ở phía sau ở chế độ ON, đèn Led ở nút power phía trước màu đỏ.
Nghỉ (Software Standby): Den Led ở phía trước màu xanh và thường báo giờ. Ở chế độ này ấn Power trên Remote thì Dune sẽ trở lại bình thường rất nhanh.

Dune của em bị vấn đề ở chỗ Hardware Standby như sau.
Trong setup cho remote mình chọn power không phải là software standby để tắt hẳn máy. Em muốn dùng remote để đưa Dune về Hardware Standby. Nhưng từ chế độ Hardware Standby thì không thể nào bật được bằng remote hay nút power mặt trước Dune. Muốn dùng Dune mình lại phải tắt công tắt phía sau rồi bật lại. Lúc này thì từ Hardware Standby emcó thể dùng remote hay nút power để bật bình thường được nhưng việc phải tắt bật công tắc như vậy rất bất tiện.

Xin hỏi đây là các bác có bị vấn đề này không hay con Dune của em có vấn đề ?

dungtam25

Well-Known Member

Mấy bác đang dùng firmware này cho em hỏi.
Em mới lấy 1 con Dune base 3d ở HDZone đã cài sẵn b5 này rồi.
Theo Em hiểu thì Dune có 3 chế độ:
Tắt hoàn toàn (TurnOff): Công tắc ở phía sau ở chế độ OFF
Tắt tặm thời (Hardware Standby): Công tắc ở phía sau ở chế độ ON, đèn Led ở nút power phía trước màu đỏ.
Nghỉ (Software Standby): Den Led ở phía trước màu xanh và thường báo giờ. Ở chế độ này ấn Power trên Remote thì Dune sẽ trở lại bình thường rất nhanh.

Dune của em bị vấn đề ở chỗ Hardware Standby như sau.
Trong setup cho remote mình chọn power không phải là software standby để tắt hẳn máy. Em muốn dùng remote để đưa Dune về Hardware Standby. Nhưng từ chế độ Hardware Standby thì không thể nào bật được bằng remote hay nút power mặt trước Dune. Muốn dùng Dune mình lại phải tắt công tắt phía sau rồi bật lại. Lúc này thì từ Hardware Standby emcó thể dùng remote hay nút power để bật bình thường được nhưng việc phải tắt bật công tắc như vậy rất bất tiện.

Xin hỏi đây là các bác có bị vấn đề này không hay con Dune của em có vấn đề ?

Bác thử lại nhiều lần,nếu tình trạng ấy còn là Dune của bác có vấn đề,có khi lổi firmwave,bác mang đến cửa hàng xem lại.

alibaba1978

Well-Known Member

Máy của mình ko như của bạn nếu mới mua thì mau mang đj théc méc đi

Bên trên