Đánh giá Cảm nhận firmwave mới bản Beta 5 (b5) của Dune Base 3D

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cảm nhận firmwave mới bản Beta 5 (b5) của Dune Base 3D

Chính xác, con Dune 3D này ăn volume phết, thử nghe lossless một lần thấy quá chán luôn. Nói chung nghe nhạc thì cứ bộ 2 kênh riêng mà chiến.

Nói thật bác đừng giận nhé,ăn volume thì em cũng chẳng lăn tăn gì,cứ vặn khi nghe vừa tai mình thì thôi,đừng chú ý đến số volume là ok ngay ấy mà.
Chúc vui

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Cảm nhận firmwave mới bản Beta 5 (b5) của Dune Base 3D

Theo em tìm hiểu PCH A400 đã không về nữa

Đấy là em lăn tăn trước Tết này bác ạ,và em quyết định lấy Dune hôm trong tết.
Công nhận Dune 3D này có lẽ hâm nóng thị trường HD,khi mà kinh tế đang khó khăn.
Chúc mừng Ân Nguyên đã chọn đúng thời điểm........

alibaba1978

Well-Known Member

Hay quá đúng chất Dune phục vụ khách hàng tốt nhất.
Bây giờ mới thấy chọn Dune Base 3D là tốt hơn chọn Popcorn A4c00.
J
Kết nhất là câu cuối của bác trc khi mua so sánh nào là chip chít kém nay xem ai bằng ta hehehe nay thay dc box tivi rồi.sáng mai em ghé ân nguyên nữa xem sao có gì e thông báo cho các biết hehehehe
À bác cho em hỏi nút record trên remote mình dùng làm sao e cứ tưởng là dùng thu lại phim mình xem online hóa ra ko dc hay là dùng để ttang trí cho đẹp nhỉ

luonnho1001

Well-Known Member

còn một lỗi khi xem 3d. sau khi up b5 xong bật phim avata lên tua nhanh đến đoạn có hình ảnh chuyển động nhanh thì xem rất bị chói mắt FW cũ thì ko sao. các bác test thử xem sao?

alibaba1978

Well-Known Member

còn một lỗi khi xem 3d. sau khi up b5 xong bật phim avata lên tua nhanh đến đoạn có hình ảnh chuyển động nhanh thì xem rất bị chói mắt FW cũ thì ko sao. các bác test thử xem sao?
Thôi
Hom đó cũ rồi có lỗi tí ko sao hehehe

mnguyenct

Member

Kiếu này chắc Dune 3d tăng giá quá.!!!!;))

Nói thật trước tết cũng lăn tăn lắm ( Popcorn vs Dune ).

Cuối cùng, tiền nhân nói không sai " Nếu đi nơi xa mà muốn tìm quán ăn ngon, thì cứ chon nơi nào đông khách nhất" Áp dụng quả ko sai.

Chọn Dune thấy hài lòng. Lý do: Em nghĩ cái vụ lỗi này lỗi nọ thì chắc cũng vài ba tháng nữa mới fix được, ai dè nhanh thế -> hài lòng. Nay thêm có cái vụ xem phim online nữa, eo ôi.... quá tuyệt!!!!! Vượt xa sự mong đợi ban đầu của em.

Em ko có ý PR cái dune này đâu ạ ( các fan của nhãn hiệu khác thông cảm ). Cái này là cảm nghĩ của em thôi.

ko riêng Avatar đâu bác , bản FW mới này hiện tượng bóng ma hơi nhiều nhưng chắc sớm fix thôi , bác đừng lo .

luonnho1001

Well-Known Member

ko riêng Avatar đâu bác , bản FW mới này hiện tượng bóng ma hơi nhiều nhưng chắc sớm fix thôi , bác đừng lo .
vì em mới test có 1 phim 3d và còn cái vụ là play file vob xong khi hết bài chuyển sang bài khác thì nghe đến bụp 1 cái nghe rất khó chịu.

rusuri

Kiếu này chắc Dune 3d tăng giá quá.!!!!;))

Nói thật trước tết cũng lăn tăn lắm ( Popcorn vs Dune ).

Cuối cùng, tiền nhân nói không sai " Nếu đi nơi xa mà muốn tìm quán ăn ngon, thì cứ chon nơi nào đông khách nhất" Áp dụng quả ko sai.

Chọn Dune thấy hài lòng. Lý do: Em nghĩ cái vụ lỗi này lỗi nọ thì chắc cũng vài ba tháng nữa mới fix được, ai dè nhanh thế -> hài lòng. Nay thêm có cái vụ xem phim online nữa, eo ôi.... quá tuyệt!!!!! Vượt xa sự mong đợi ban đầu của em.

Em ko có ý PR cái dune này đâu ạ ( các fan của nhãn hiệu khác thông cảm ). Cái này là cảm nghĩ của em thôi.

Hehehehe em đồng ý với bác, múc em dune mới quả là sáng suốt \m/

vì em mới test có 1 phim 3d và còn cái vụ là play file vob xong khi hết bài chuyển sang bài khác thì nghe đến bụp 1 cái nghe rất khó chịu.
Nghe Flac cũng vậy , đang nghe bài này chuyển sang bài khác thì nó vẫn phát khoảng tầm 1s âm thanh của bài cũ .

hqdt09

Con Dune 3D Base của mình đã up lên Firmware b5 rồi mà vẫn ko chơi được 3D Bluray .iso. Có bạn nào bị như vậy ko, để mình còn đi bảo hành :)

dungtam25

Well-Known Member

Con Dune 3D Base của mình đã up lên Firmware b5 rồi mà vẫn ko chơi được 3D Bluray .iso. Có bạn nào bị như vậy ko, để mình còn đi bảo hành :)

Bác xem lại nguồn phim của bác xem.Firmwave cũ vẫn xem được mà,firmwave mới chỉ fix các lổi về âm thanh thôi.

do_long_khach

Well-Known Member

TV của bác có full hd ko? Nếu đúng là ko thì bác chỉnh lại tùy chọn về màn hình trên Dune (Setup/General/Reset).

hqdt09

Bác xem lại nguồn phim của bác xem.Firmwave cũ vẫn xem được mà,firmwave mới chỉ fix các lổi về âm thanh thôi.
Nguồn phim chuẩn lấy từ HDVietnam bác à :). Trước đây dùng cái đầu HD Datage chơi tốt phim này, nay chuyển sang Dune 3D Base thì ko chơi đươc nữa. Chán :(

hqdt09

TV của bác có full hd ko? Nếu đúng là ko thì bác chỉnh lại tùy chọn về màn hình trên Dune (Setup/General/Reset).
TV của mình loại 3D full HD bác à, có điều mình cắm qua AVR, trước đây dùng con Datage cắm như thế ko sao cả. AVR mình hỗ trợ đến chuẩn 4K.

hqdt09

Thank các bác, em đã tìm được cách khắc phục rồi. Reset lại là OK :D. Hoá ra nó bị lỗi là do em setup 12bit color. Chuyển về 10bit hoặc 8bit là chạy bình thường :)

dnghi

Member

Mới mở Bluray Thúy Nga thì lại bị lỗi âm thanh lẹt quẹt hú, stop mở lại thì ok. Chả hiểu nổi dù đã update rồi!

meocon

Well-Known Member

Thank các bác, em đã tìm được cách khắc phục rồi. Reset lại là OK :D. Hoá ra nó bị lỗi là do em setup 12bit color. Chuyển về 10bit hoặc 8bit là chạy bình thường :)

Thường mặc định 8 bit mà ta

dungtam25

Well-Known Member

Em xem bình thường,giải quyết âm thanh rất tốt mà bác

Bên trên