Đánh giá Cảm nhận firmwave mới bản Beta 5 (b5) của Dune Base 3D

Ðề: Cảm nhận firmwave mới bản Beta 5 (b5) của Dune Base 3D

Mới mở Bluray Thúy Nga thì lại bị lỗi âm thanh lẹt quẹt hú, stop mở lại thì ok. Chả hiểu nổi dù đã update rồi!
Lỗ này khi up lên b5 em cũng bị 1 lần nhưng đến giờ ko gặp lại

locnan

Thanks bác chủ đã cập nhật thông tin cho bà con cùng thưởng thức

meocon

Well-Known Member

Up online cũng nhanh ko thua usb , cứ tương kéo 30 phút cơ

duchuu

Member

Mới mở Bluray Thúy Nga thì lại bị lỗi âm thanh lẹt quẹt hú, stop mở lại thì ok. Chả hiểu nổi dù đã update rồi!
Bác full reset e nó lại lần nữa là ok thôi, e cũng bị cứ tưởng đâu cái rec nó hư cổng center chứ;;)

hqdt09

Thường mặc định 8 bit mà ta
Mặc định là 8bit nhưng do em chuyển lên 12 bit nó không chơi được 3D Blueray .iso, còn những files khác chơi OK hết nhé :). Không hiểu thế nào

TomHCM

Member

Mặc định là 8bit nhưng do em chuyển lên 12 bit nó không chơi được 3D Blueray .iso, còn những files khác chơi OK hết nhé :). Không hiểu thế nào

Em thấy chỉnh 10bit ok chắc chờ firmware tiếp theo sẽ hỗ trợ 12bit

dnghi

Member

Bác full reset e nó lại lần nữa là ok thôi, e cũng bị cứ tưởng đâu cái rec nó hư cổng center chứ;;)

Chà, sẽ làm theo bác xem sao! Tưởng update xong nó restart rồi là ok rồi chứ?!

Re: Ðề: Cảm nhận firmwave mới bản Beta 5 (b5) của Dune Base 3D

Chà, sẽ làm theo bác xem sao! Tưởng update xong nó restart rồi là ok rồi chứ?!

Thông thường theo nguyên tắc, sau khi upfirmwre thì nên reset setting lại, rồi set lại theo dàn âm thanh, tivi ở nhà. Nhưng thông thường đa số mọi người thường bỏ qua bước này :)

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Cảm nhận firmwave mới bản Beta 5 (b5) của Dune Base 3D

Thông thường theo nguyên tắc, sau khi upfirmwre thì nên reset setting lại, rồi set lại theo dàn âm thanh, tivi ở nhà. Nhưng thông thường đa số mọi người thường bỏ qua bước này :)

Bây giờ em mới biết,bác cho em hỏi khi mình reset,các app mình cài có bị mất không,ví dụ như hayhay tv...

vanthuann

Member

Reset ntn hả bác

dungtam25

Well-Known Member

Reset ntn hả bác

Bác vào setting--->General là bác thấy ngay,mà có 2 phần soft reset,hard reset.Bác hard reset thì bác phải làm lại từ đầu như chọn ngôn ngữ....giống như bác mang máy mới về bắt đầu dùng vậy.

vanthuann

Member

Bác vào setting--->General là bác thấy ngay,mà có 2 phần soft reset,hard reset.Bác hard reset thì bác phải làm lại từ đầu như chọn ngôn ngữ....giống như bác mang máy mới về bắt đầu dùng vậy.

Ok, thanks bác nhiều

meocon

Well-Known Member

FW mới đã up , nhưng vẫn thích giao diện TAB cũ hơn , ko thích icon kiểu mới , BG xấu quá

letho1806

Member
Re: Ðề: Cảm nhận firmwave mới bản Beta 5 (b5) của Dune Base 3D

Đã lên cảm nhận good

dungtam25

Well-Known Member

Đã lên cảm nhận good

Bây giờ thì ít thấy anh em kêu ca,phàn nàn về firmwave rồi nhé.Mong có firmwave mới để khai thác hết tính năng của con chip mới này nữa thôi.
Theo cảm nhận chủ quan của em,cho đến hiện tại thì Dune một mình một chợ,làm dậy sóng thị trường HD,cho những người mới bước vào thế giới HD dễ dàng chọn lựa giữa một rừng thương hiệu.

dnghi

Member

Hard Reset là mất sạch app, pluggin. Phải cài lại từ đầu nhé!

meocon

Well-Known Member

Các pro cho mình hỏi , đang test D1 , ra 5.1 DTS ok , tháo D1 ra gắn DUNE 3D vào , chỉnh setup trong audio rùi mà vẫn ra stereo là sao nhỉ ?

dungtam25

Well-Known Member

Các pro cho mình hỏi , đang test D1 , ra 5.1 DTS ok , tháo D1 ra gắn DUNE 3D vào , chỉnh setup trong audio rùi mà vẫn ra stereo là sao nhỉ ?

Vụ án này mới nhe ! Em cắm qua cắm lại D1 với 3D đâu thấy gì đâu.Mới thử hồi chiều,toàn bộ file iso..mkv.. với D1 trước khi cho em nó về Hải Phòng,bây giờ cắm lại 3D bình thường mà !!!!!!!!!!!

vanthuann

Member

Bác vào chỉnh trong audio ra 5.1 hoặc 7.1 là lại bình thường thôi

Bên trên