Bộ loa 5.1 + Receiver có DTS giá dưới 3 triệu !

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng
Ðề: Bộ loa 5.1 + Receiver có DTS giá dưới 3 triệu !

Đã ghép xong chưa bác ui, em DVD combo này hay đấy ở nhà em đang thừa 1 số loa nhỏ bữa nào em mượn về ghép thử xem sao. Em nghĩ nếu thêm tầm 2tr nữa thì có khả năng đập chết Z5500 đấy.

Anh setup xong rồi, đang nghe thử mấy đĩa CD. Em này giải mã DTS luôn cho Optical input, xem phim qua PC nghe khá ấn tượng. Nếu đầu tư thêm cho loa Front và Sub thì nghe nhạc cũng ổn. Nhưng hạn chế một chút là nó đánh Sub hơi, không dùng Sub điện. Hôm nào qua anh nghe thử nhé !
Về mặt đầu tư thì 1 triệu cho em này là xứng đáng vì : CD, DVD, SACD đều chơi tuốt.

quanghaiphong

Well-Known Member

Anh kiếm giúp em 1 con về làm đầu đọc nhé
KÍNH.......

buihung

Administrator

Mai em đến bê về nhé. Cảm ơn bác.

Dùng điện 110V thì em thua rồi. Nhà em ko có ổn áp.

dualshock

Member

đống đồ cũ nhà mình có 2 cặp này:
Sony SRS Z1000 xách tay từ Jap về, công suất 15W

Radiotehnika S30B (papa mua từ hồi mình còn bé tý ^^) công suất 30W

Bạn tư vấn xem có ổn không, cần gì nữa nhé, vì thú thực mình không phải người sành sỏi về âm thanh lắm ^^

quanghaiphong

Well-Known Member

S30 đình đám một thời.Đôi nì làm front tốt

HacLong

Member

Hiện nay, dàn combo SamSung DVD 5.1 (có giải mã DTS) giá rẻ nhất trên thị trường là SamSung HT DVD 5.1 Z310 (khoảng 3.4tr, mới 100%). Dàn này đúng là NGON-BỔ-RẺ: công suất 800W, giải mã DTS, Dolby Digital, Dolby Pro Logic II), có cổng HDMI support 1080p, có cổng USB... Nghe nạc thì tạm được nhưng coi phim thì khỏi chê với tầm tiền.

Nếu bạn thích mày mò công nghệ thì ráp còn không thì nên mua em này. Bạn muốn rẻ hơn nữa thì mình giới thiệu cho 1 người bạn vừa mua cách đây 1 tháng, nhưng vừa có người nhà xách về 1 em receiver Denon ngon hơn nên muốn thanh lý em này (khoảng 2,9tr) còn ngon như mới!

buihung

Administrator

Hiện nay, dàn combo SamSung DVD 5.1 (có giải mã DTS) giá rẻ nhất trên thị trường là SamSung HT DVD 5.1 Z310 (khoảng 3.4tr, mới 100%). Dàn này đúng là NGON-BỔ-RẺ: công suất 800W, giải mã DTS, Dolby Digital, Dolby Pro Logic II), có cổng HDMI support 1080p, có cổng USB... Nghe nạc thì tạm được nhưng coi phim thì khỏi chê với tầm tiền.

Nếu bạn thích mày mò công nghệ thì ráp còn không thì nên mua em này. Bạn muốn rẻ hơn nữa thì mình giới thiệu cho 1 người bạn vừa mua cách đây 1 tháng, nhưng vừa có người nhà xách về 1 em receiver Denon ngon hơn nên muốn thanh lý em này (khoảng 2,9tr) còn ngon như mới!
Bác Banchainho muốn mầy mò ráp mấy thứ này để lấy thông tin giúp anh em nào kinh phí hạn hẹp thôi chứ bộ HT của bác ấy cũng thuộc hàng thú dữ đấy.

bác đấu nối ra sao chỉ anh em cách đấu nối luôn đi bác ơi

quanghaiphong

Well-Known Member

Ong chỉ giỏi quấy rối TD thui,bán hàng thì ra chỗ khác nhé,Cái bộ nhà ông made in TQ có giải mã DTS in đâu mà ti toe

Hôm trước có tận mục sở thị rồi. Nhìn thấy dây dợ lằng nhằng quá nên em nghĩ phải có tí kiến thức mới tận dụng được mấy cái loa vi tính mà lắp vào. Nói thiệt, trình độ em mà bắt em lắp như thế có khi em làm cháy mấy cái loa đấy.
Bác Tài có thiện chí thì bác up từng ảnh có kèm theo chi tiết cách nối các đầu dây và cắm vào Receiver cho anh em còn làm theo chứ không thì quá khó với những người về âm thanh mù tịt như em.

cho mình hỏi:ở nhà mình đã có sẵn dvd combo (DAV-DZ30)của sony và 5 loa kèm theo.Nghe rất ổn, nhưng mình ko biết cách kết nối nó vào PC như 1 bộ 5.1 bình thường,mấy bro chỉ giúp.thanks

bác này mập mờ quá, chả thấy trả lời trả vốn gì hết, box topic lên rồi thì làm luôn 1 bài về cách set up có hình ảnh cho bà con nhờ,

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

bác này mập mờ quá, chả thấy trả lời trả vốn gì hết, box topic lên rồi thì làm luôn 1 bài về cách set up có hình ảnh cho bà con nhờ,
Xin lỗi bà con, mấy hôm nay nghịch ngợm cài lại Win 7 nên hơi bận. Hôm nay mới có thời gian trả lời bà con.

Bên trên