Bản Ghost win8 32 bit mình ưng nhất - Link FS

tranduyquang

Well-Known Member
Ðề: Bản Ghost win8 32 bit mình ưng nhất - Link FS

Thêm 1 câu hỏi nữa: bác cài win 1 ngày mấy lần? =)))

Đỉnh điểm có khi 3-5 lần gì đó. Nói chung chỉ sợ hư HDD thôi ;)). Cài win thì dễ ăn hơn, cài thằng Mac nó mới khổ. Có khi cài cả ngày, liên tục đến 10 lần luôn :-&

Em lại không dùng dòng đấy bác ạ. Nhà nghèo vẫn phải sài máy cũ

Bác hỏi bác tranduyquang lại trích thêm bài em làm gì?

Mấy con lap cũ như Thinkpad T41 vẫn cài hackintosh tươi bác à. Cài bản 10.7 thôi, không cần đú đởn lên 10.8 hay 10.9 là được /:)

hoasimtim

Well-Known Member

Đỉnh điểm có khi 3-5 lần gì đó. Nói chung chỉ sợ hư HDD thôi ;)). Cài win thì dễ ăn hơn, cài thằng Mac nó mới khổ. Có khi cài cả ngày, liên tục đến 10 lần luôn :-&

Mấy con lap cũ như Thinkpad T41 vẫn cài hackintosh tươi bác à. Cài bản 10.7 thôi, không cần đú đởn lên 10.8 hay 10.9 là được /:)

Đau đầu bác ạ, trước cũng nghiên cứu mấy cái hack wifi trên linux cơ mà giờ nó ra cái card hack wifi rồi, chỉ hack được wep =)))

tranduyquang

Well-Known Member

Đau đầu bác ạ, trước cũng nghiên cứu mấy cái hack wifi trên linux cơ mà giờ nó ra cái card hack wifi rồi, chỉ hack được wep =)))

? Hackintosh chứ có phải hack wifi đâu bác. Lại nhầm nhọt rồi. Giờ nhà nhà dùng WPA2 thì hack WEP để mần chi =))

hoasimtim

Well-Known Member

? Hackintosh chứ có phải hack wifi đâu bác. Lại nhầm nhọt rồi. Giờ nhà nhà dùng WPA2 thì hack WEP để mần chi =))

Chả hiểu bác nói gì nữa, cơ mà cứ có chữ hack là hơi hơi giống nhau :))

nnphan

Member

Cảm ơn bác chủ em đã cài bản này của bác, tiếc quá office của bác không có ms outlook làm em phải bỏ đi cài lại bản office mới. em có thắc mắc không biết các bác có bị không máy của em xuất hiện dòng chữ Win 8 pro buils 9200 dưới góc phải màn hình nhìn "nhức mắt", làm thế nào bỏ dòng chữ ý đi hả bác chủ.

attachment.php

tranduyquang

Well-Known Member

Chả hiểu bác nói gì nữa, cơ mà cứ có chữ hack là hơi hơi giống nhau :))

Èo, hackintosh là cài Macos lên máy PC. Macos cài lên macbook của Apple thì gọi là Macintosh. Ngoài ra cài máy không phải của apple người ta gọi là Hackintosh. Bác xem hack được pass WPA2 thì chỉ em với nhé.

hoasimtim

Well-Known Member

Cảm ơn bác chủ em đã cài bản này của bác, tiếc quá office của bác không có ms outlook làm em phải bỏ đi cài lại bản office mới. em có thắc mắc không biết các bác có bị không máy của em xuất hiện dòng chữ Win 8 pro buils 9200 dưới góc phải màn hình nhìn "nhức mắt", làm thế nào bỏ dòng chữ ý đi hả bác chủ.

attachment.php

Của bác là win chưa active nhé :D
Èo, hackintosh là cài Macos lên máy PC. Macos cài lên macbook của Apple thì gọi là Macintosh. Ngoài ra cài máy không phải của apple người ta gọi là Hackintosh. Bác xem hack được pass WPA2 thì chỉ em với nhé.

WPA2 phải dùng siêu máy tính mới hack được bác ạ :D

hoasimtim

Well-Known Member

Em cài bản này mà (KTV Online), sau khi ghost xong vào kiểm tra máy báo đã actived rồi mà bác, và em vẫn update ầm ầm mà! :-??

Update được là bình thường, cơ bản là có dòng chữ đó là chưa active hoàn toàn :))

nnphan

Member

Hình nền đổi tự động và máy đã reset nhiều lần mà nó cứ hiện lên mới đau em chứ.

tusontay

Huyền Thoại

Hình nền đổi tự động và máy đã reset nhiều lần mà nó cứ hiện lên mới đau em chứ.
Ôi, có j quan trọng đâu. Bác nói em mới để ý đó. :)
Nhưng chả sao cả, cái máy nó phục vụ mình làm việc là chính, lỗi thì cài lại sau. :))

Userbin

Thanks bác rất nhiều ...acc fshare xài cũng rất tốt...bài viết rất có ich cho e đấy ....Chúc bác nhiều sức khỏe nhé :)

hoadainhan70

Well-Known Member

hây dùng cả 64 lẫn 32 cảu bác nầy

norawanbi

Active Member

Bác Nói Cũng Đúng - Em Cũng Đang Nghiệm Lại Vấn Đề Này
Bữa Loay Hoay Cả Ngày Làm Không Được
Acronis True Image 2013 - Cái Này Nó Nằm Trong Đĩa Hiren't Boot Thì Phải
Mấy bác theo chuẩn UEFI thì HDD được định dạng theo kiến trúc GPT, em nghĩ những bản ghost được làm trên kiến trúc MBR khi bung ghost trên UEFI thì k được. Đó là ý kiến cá nhân e thế thôi k biết có đúng k nữa. Vì chưa thử bao giờ. Nếu bác chủ muốn ghost thử thì dùng Acronis True Image 2013 để ghost nhé vì Norton ghost k nhận dạng được HDD dạng GPT.

Đúng Là Thằng Sony Nó Khó Chịu Lắm - Win 7 Và 8 64bit Nó Mới Chơi - Chứ Win 7 Và 8 32Bit Nó Không Thèm Nhận Driver
Bỏ Cái Win 7 64bit Vào Chạy Ngọt Như Mía Lùi
Gặp Mấy Con Sony Vaio Hoài - Toàn Là Date 2013 Với 2012 - Cái UEFI Chán Vãi Sừ
Với Vaio thì hơi khó chịu một chút, nhất là với máy có card đồ họa rời. Mình cũng cài vài con Vaio và phải vào trang sony để lấy driver cho card đồ họa, còn cái khác thì OK.

Bên Tay Phải Có Mà - Đưa Con Chuột Gần Đó Cái Bảng Hiện Ra Là Tìm Và Chọn Shutdown
mình thì vẫn chưa quen với việc xài win8 vẫn cứ win7 mà táng. Nhớ lúc mới cài thử win8 vào máy, loay hoay mãi ko kiếm được nút Shutdown mới đau chứ, thế là bực cạch nó tới giờ luôn

hoasimtim

Well-Known Member

Đúng Là Thằng Sony Nó Khó Chịu Lắm - Win 7 Và 8 64bit Nó Mới Chơi - Chứ Win 7 Và 8 32Bit Nó Không Thèm Nhận Driver
Bỏ Cái Win 7 64bit Vào Chạy Ngọt Như Mía Lùi
Gặp Mấy Con Sony Vaio Hoài - Toàn Là Date 2013 Với 2012 - Cái UEFI Chán Vãi Sừ

Chả có gì là khó chịu cả, chỉ là driver chưa đúng thì nó chưa nhận thôi ;))

Bên trên