Bác nào hay đi du lịch cho em hỏi xíu.

Eagethd

Ðề: Bác nào hay đi du lịch cho em hỏi xíu.

Các bác thấy VN mình có những điểm nào hấp dẫn mà khách nước ngoài lại thích đến thăm quan nhỉ?

N1234

Active Member

Mình thích các món ăn của VN, có thể họ đến vì tò mò. đến xem đất nước con người việt nam như thế nào mà lại có thể chiến thắng thực dân Pháp, đế quốc Mỹ.

Face2Face

Member

Việt Nam có mấy danh lam được bầu chọn là di sản thế giới đấy thôi. Đó mới là lý do chính.

babyco

Member

tớ thích về quê thôi. mỗi lần mệt nhọc gì, cần xả tress chạy về quê ngắm đồng, ngắm trâu, ngắm sông.... thoải mái vô cùng.

laichaoyi

Member

tớ thích về quê thôi. mỗi lần mệt nhọc gì, cần xả tress chạy về quê ngắm đồng, ngắm trâu, ngắm sông.... thoải mái vô cùng.

bây giờ còn chỗ nào yên tĩnh nữa đâu. mình có muốn về quê cũng chẳng được. nhà máy xí nghiệp mọc lên như nấm. haizzz, tương lai sau này chắc không ăn cơm nữa.

linhuyen

Active Member

bây giờ còn chỗ nào yên tĩnh nữa đâu. mình có muốn về quê cũng chẳng được. nhà máy xí nghiệp mọc lên như nấm. haizzz, tương lai sau này chắc không ăn cơm nữa.

Em chỉ cho bác chỗ cực yên tĩnh nhé : đó là Mũi Kê Gà thuộc Hàm Thuận Nam, bãi biển dài và đẹp . Là bãi biễn mới nên rất thoáng nhé , đa phần là resort sea view luôn mà cũng chỉ 500K phòng lớn . Tết năm trước em làm chuyến xuyên Việt cũng ghé qua . Em đi đúng ngày đầu tuần , cả khu resort mỗi gia đình em ha ha

jang145

Member

không ăn cơm thì ăn bằng cái gì hả bác? gì chứ chuyện đó thì cũng còn lâu lắm. lúc đó lại có những thứ khác bổ sung năng lượng mà mình chẳng cần ăn cơm thì sao :D

laichaoyi

Member

Em chỉ cho bác chỗ cực yên tĩnh nhé : đó là Mũi Kê Gà thuộc Hàm Thuận Nam, bãi biển dài và đẹp . Là bãi biễn mới nên rất thoáng nhé , đa phần là resort sea view luôn mà cũng chỉ 500K phòng lớn . Tết năm trước em làm chuyến xuyên Việt cũng ghé qua . Em đi đúng ngày đầu tuần , cả khu resort mỗi gia đình em ha ha

Cảm ơn bác, Resort thì khỏi chê rồi. kaka. Chỗ đó mà không yên tĩnh thì ai đến.

daibangvt

chắc là du lịch VN giá rẻ.

Theo tôi,không hẳn là du khách nước ngoài chọn đi du lịc o viêtn nam là do giá rẻ đâu.Vì Việt nam la một đất nước có nhiều điển du lịch tuyệt đẹp và còn rất hoang sơ,hơn thế nữa Việt nam la một đất nước rất an toan về chính trị trong khu vực đông nam á. :)

Eagethd

Em đang làm một bài khảo sát nên muốn tham khảo ý kiến các bác một chút xíu. theo các bác thì bây giờ phải làm gì để thu hút khách du lịch đến với VN vậy?

Face2Face

Member

Em đang làm một bài khảo sát nên muốn tham khảo ý kiến các bác một chút xíu. theo các bác thì bây giờ phải làm gì để thu hút khách du lịch đến với VN vậy?

theo em thì nên có một số website chính thức về các địa điểm du lịch của Việt Nam được viết bằng một số ngôn ngữ phổ thông. Tìm cách đưa các trang web này đến với khách.

jang145

Member

cái chính là cung cách phục vụ tận tình chu đáo. hấp dẫn, bên cạnh đó có những mô hình sáng tạo được nhân rộng giúp cho toàn ngành du lịch Việt Nam mỗi ngày được phong phú và đa dạng hơn để có thể cạnh tranh cùng du lịch thế giới.

babydian

Member

đi du lịch VN em thích nhất là Đà Lạt. không khí thoáng mát vô cùng. đồ ăn cũng rẻ nữa.

babydian

Member

Với khách nước ngoài thì Người Việt Nam Rất thân thiện, Phong cảnh tuyệt đẹp, Giá rẻ ( rất rẻ ) .... Chỉ có điều là Chúng ta chua quảng bá được hình ảnh của đất nước mình đến bạn bè quốc tế !

Family

đi du lịch VN em thích nhất là Đà Lạt. không khí thoáng mát vô cùng. đồ ăn cũng rẻ nữa.

em cũng đang tính đi Đà Lạt một chuyến. bác có thể giới thiệu sơ qua cho em một chút về nó được không?

babydian

Member

em cũng đang tính đi Đà Lạt một chuyến. bác có thể giới thiệu sơ qua cho em một chút về nó được không?

ôi dào, lên google đi bác. Nhiều bài tả sinh động lắm. dân chuyên nghiệp bọn nó viết mình đọc thôi cũng thấy sướng cái lỗ tai rồi. mà phải công nhận ở đó đẹp lắm.

c123456

Mình cũng đang tính làm chuyến du lịch đâu đó cho thoải mái. anh em nhiệt tình chỉ giúp nhé.

canhchimtudo

Em nghĩ Việt Nam an toàn, yếu tố an toàn cũng là một yếu tố rất quan trọng đối với khách nước ngoài mà

Bên trên