Bác nào hay đi du lịch cho em hỏi xíu.

Face2Face

Member
Ðề: Bác nào hay đi du lịch cho em hỏi xíu.

VN airlines đang có khuyến mãi cho khách đi từ 3-5 chặng đấy bác

- Hành trình 3 chặng: 4,500,000 VNĐ
- Hành trình 4 chặng: 5,700,000 VNĐ
- Hành trình 5 chặng: 6,900,000 VNĐ
(Giá không bao gồm thuế và lệ phí)

em chưa đi máy bay bao giờ nên cũng chẳng biết giá vé như thế này là cao hay thấp nữa.

b0ykubu

vna thì chất lượng phục vụ có hơn một xíu nhưng em hay đi Jet cho hợp túi tiền.

Family

Hiện mình đang tìm chổ để du lịch/ dã ngoại/ cắm trại cho khoảng 40-50 người, trong 3-4 ngày.
Giới hạn: trong bán kính 200KM (tính từ trung tâm Sài Gòn)
Phương tiện: xe máy hoặc xe du lịch
Rất mong các bạn gợi ý cho mình một số nơi đi nhé.
Chân thành cám ơn.

jang145

Member

Hiện mình đang tìm chổ để du lịch/ dã ngoại/ cắm trại cho khoảng 40-50 người, trong 3-4 ngày.
Chân thành cám ơn.

Đi Đà Lạt chơi cho thoáng mát bác :D. Đợt trước cty em đi chơi ở đó mà em không đi, về thấy mấy người khen trên đó không khí thoáng đãng lắm.

ngocthanh8106

quan trọng bác muốn đi miền nam, trung, bắc?? bay tới 1 địa điểm nào?? em bán vé máy bay, e check vé dùm bác, jetstar rẻ nhất đấy. Nhưng bác đi miền nào mới biết có hãng nào bay tới nơi bác cần, dể tư vấn giá vé cho bác

N1234

Active Member

Chân thành cám ơn.

Một địa điểm theo như yêu cầu của bạn thì có ... rất nhiều.
Các khu du lịch trong địa bàn thành phố hoặc các tỉnh lân cận như Đồng Nai, Bình Dương có thể đáp ứng được yêu cầu của bạn, tuy nhiên để mà chơi ở các địa điểm đó 3-4 ngày thì... PHÍ quá!
Theo mình thấy có mấy địa điểm sau đây có thể hợp với tính chất của đoàn đi và hợp với các yêu cầu của bạn:

- Tp.HCM - Cần Giờ:
Đi tour này vừa có biển vừa có rừng, các bạn được tham quan một trong những khu dự trử sinh quyển của thế giới được UNESCO công nhận tại Việt Nam. Vừa được khám phá vừa được biết thêmvùng đất Sài gòn, và những chiến công oanh liệt của cha ông ta ngày xưa.

- Tp.HCM - Bà rịa - vũng Tàu:

Khám phá các bãi biển nổi tiếng, thu hút nhiều khách du lịch ở tỉnh Bà Rịa vũng Tàu từ: Hồ Cốc, Long Hải, Vũng Tàu để thấy được sự khác biệt. Có thể làm phong phú chương trình với những điểm tham quan đang thu hút nhiều du khách trên tuyến như: Nước nóng Bình Châu, Nhà lớn Ông Trần...

- Tp.HCM - Hàm Tân - Phan Thiết:

Đi theo QL 55 (con đường nối liền giữa biển Vũng Tàu với Phan Thiết) để được khám phá sự hoang sơ của biển ở Hồ Cốc, Hàm Tân... Được tham quan những điểm du lịch nổi tiếng như: Dinh Thầy Thím, Hải Đăng Kê Gà, Núi Tà Kú, Trường Dục thanh, Dinh Vạn Thủy tú, Tháp Chàm Poshanu, Đồi Cát,...

- Tp.HCM - Mekong:

Có thể đi tour khám phá Mekong Tp.HCM - Mỹ Tho - Cần Thơ - Sóc Trăng - Đồng Tháp...

b2k10

Em đang tính đi du lịch một chuyến khoảng 1 tháng gì đó, đi mấy địa điểm luôn, để tham quan các địa điểm du lịch trong nước. Bây giờ nên đi bằng phương tiện gì hả các bác? đi máy bay có được không?

bác đi 1 tháng thì có thể đến một số địa điểm chính như Đà Lạt, Phú Quốc, Đà Nẵng, SG, HN... rồi từ đó bắt xe đi cũng được. mà đi như thế mệt lắm, sao không kiếm tua nào rồi đi với người ta cho đỡ mệt, tự túc như thế này...

b2k10

Chân thành cám ơn.

đi Phan Thiết chơi cũng được lắm bác.

gacuathoidai

Em đang tính đi du lịch một chuyến khoảng 1 tháng gì đó, đi mấy địa điểm luôn, để tham quan các địa điểm du lịch trong nước. Bây giờ nên đi bằng phương tiện gì hả các bác? đi máy bay có được không?

Làm một chuyến nhiều chặng của VN airline cũng được. dạo này nghe nói bọn này đầu tư thu hút khách ác lắm, cạnh tranh với mấy hãng máy bay giá rẻ mà. :)) nghe đâu đi chuyến 3-4 chặng gì đó có 4tr5 thôi.

n2dung

Member

Làm con xe máy chạy xuyên việt không sướng à bác, bác nào muốn khám phá thì đây là ý kiến quá chuẩn rồi còn gì.

baolam1905

Member

bác cứ lên diễn đàn về phượt mà tìm, có rất nhiều bài viết và kinh nghiệm cho dân du lịch từ bụi bặm tới vài ba sao . Cá nhân em nếu rủng rỉnh tiền bạc mà đi du lịch một tháng như bác là làm quả xuyên Việt liền, đi xe máy mới máu, cố đi hết QL1A còn thời gian thì vòng lên đường Trường Sơn đi cho biết cảm giác núi rừng.
Ôi nguyện vọng thời trai trẻ không biết khi nào mới tích cóp đủ để đi đây...!!

bác cứ lên diễn đàn về phượt mà tìm, có rất nhiều bài viết và kinh nghiệm cho dân du lịch từ bụi bặm tới vài ba sao . Cá nhân em nếu rủng rỉnh tiền bạc mà đi du lịch một tháng như bác là làm quả xuyên Việt liền, đi xe máy mới máu, cố đi hết QL1A còn thời gian thì vòng lên đường Trường Sơn đi cho biết cảm giác núi rừng.
Ôi nguyện vọng thời trai trẻ không biết khi nào mới tích cóp đủ để đi đây...!!

Tớ lại chả khoái đi kiểu đó, giống như là hành xác ấy. Có tiền thì bay đây bay đó sướng hơn là đi xe máy

salenguyenduong

Pác ở đâu vậy, ở phía nam thì làm 1 chuyến xuyên việt là okie rồi,tùy từng địa hình mà mình thuê phương tiện pác, mùa này đi mấy vùng núi phía bắc đc đó.

b0ykubu

đi xuyên việt thì phải đi bằng xe máy thì mới được các bác nhỉ?

lady88

Member

Mình khoái phượt lắm mà cũng chưa có điều kiện để đi. Nếu đi máy bay thì địa điểm đi hơi hạn chế, tuy nhiên đến đó rồi bác đi ô tô hay thuê xe máy chạy cũng được. bác chủ tính đi hết các địa điểm luôn hay sao?

jang145

Member

haizzz, em bận từ hôm đến giờ, xắng đi như vậy mà đến bây giờ chưa chuẩn bị được gì cả, chắc dời lại qua năm đi quá. càng về cuối năm càng bận. :(

laichaoyi

Member

đi phượt phải có xe máy ngon mới chạy được chứ con của em mà chạy đảm bảo khóc ra tiếng mán. :))

lady88

Member

đi phượt phải có xe máy ngon mới chạy được chứ con của em mà chạy đảm bảo khóc ra tiếng mán. :))

vừa chạy vừa sửa nó mới pro bác ợ. đồ nghề cứ chuẩn bị đầy đủ sợ gì.

Bên trên