Z5500 làm sao nghe nhạc tốt!

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Z5500 làm sao nghe nhạc tốt!

Hôm nay đi mua băng đĩa thấy Bác chủ quán mua con Z5500. Lúc Bác chủ quán bật lên xem film mà có cảnh bắn nhau mà nghe hay ghê. (tiếng bom đạn chát chúa).
Em nghe nói con này xem film chỉ hay ở những đoạn bắn nhau thôi (tiếng bass tốt) chứ nghe tiếng gió hay tiếng lá rơi (tiếng trung và cao) thì nghe như vịt đực.
Em có hỏi Bác chủ quán muốn khắc phục tình trạng này thì phải làm thế nào và Bác ý bảo mua thêm loa gì đó mà em không hiểu, loa gì chuyên về tiếng treble hay mid gì đó.
Vậy các Bác giải thích dùm em Bác chủ quán nói có đúng không ạ? Có thể thì ghép với loa gì hay amply gì (em biết con z5500 có amply rồi nhưng có nghe 1 Bác trong diễn đàn khác nói có thể kết hợp tiếp được ạ) để khắc phục được tình trạng đó ạ.
Em xin chân thành cảm ơn trước!
Muốn nghe nhạc hay thì lắp thêm 1 đôi 802D, mua 1 cái pow Mark Levison để kéo đôi loa lắp thêm này là xong. Lưu ý khi nghe nhạc power off cái Z5500 >:D<

vietsunboy

Muốn nghe nhạc hay thì lắp thêm 1 đôi 802D, mua 1 cái pow Mark Levison để kéo đôi loa lắp thêm này là xong. Lưu ý khi nghe nhạc power off cái Z5500 >:D<

Bác manhthang vui tính nhỉ?:):)
Nghe các Bác nói ở trên thì có nghĩa chẳng ghép được cái loa gì hay amply gì để nghe nhạc cả.
Đúng là tiền ít thì chỉ khổ cái tai.

vietsunboy

Bạn xem bài này đi http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=13557
Xem xong lại thấy Z5500 hay ngay ấy mà.

Em đọc bài này trước khi lập topic này Bác ạ.
Nếu mà như thế thì HD VietNam và các forum về âm thanh đóng cửa mất.
Nói chung em nói về vấn đề này chỉ khắc phục điểm yếu của Z5500 mà ai cũng có thể biết được đó là phần nghe nhạc đối với dòng trữu tình, nhạc nhẹ. Vì em cần nhạc này lúc tân hôn đó mà. He he! Chứ nghe nhạc trữ tình với em Z5500 trong đêm tân hồn thì.... Lãng mạn đâu không thấy chỉ thấy lãng soẹt luôn ấy chứ.:)). Thế thì làm ăn được gì nữa!
Dù sao em sẽ nghe lời Bác sắm luôn 1 em 2.1 về nghe nhạc cũng được.
Thanks các Bác nhiều!

quanghaiphong

Well-Known Member

Dù sao em sẽ nghe lời Bác sắm luôn 1 em 2.1 về nghe nhạc cũng được.
-lạy hồn,nghe nhạc 2 kênh thôi,2.1 mà lại mua dòng loa vi tính nưa thì hòa cả tổng

bác cứ làm như em
mua 2 bộ
1 là z5500 để đánh phim
2 là làm 1 em altec lansing để nghe nhạc là tuyệt vời

nhanh

Chắc mua phải loa đểu. Ở VN, Z5500 đểu đang lưu hành nhiều gấp 3 hàng thật.

HIc hic, nghe bác Chip nói thì sợ quá. Bác có thể cho bọn em kinh nghiệm để mua hàng thật không.
Em ở Hà Nội thấy SVHouse ở Ngọc KHánh (loavitinh.com.vn) quảng cáo là đại lý của Logitech, không biết có đảm bảo hàng thật không?

Thanks bác nhiều

security_plus

HIc hic, nghe bác Chip nói thì sợ quá. Bác có thể cho bọn em kinh nghiệm để mua hàng thật không.
Em ở Hà Nội thấy SVHouse ở Ngọc KHánh (loavitinh.com.vn) quảng cáo là đại lý của Logitech, không biết có đảm bảo hàng thật không?

Thanks bác nhiều

Đúng rồi, nhờ bác Chip cho cái đặc điểm nhận dạng hàng thật/giả ạ.

Thanks.

kdnguyen

Đúng rồi, nhờ bác Chip cho cái đặc điểm nhận dạng hàng thật/giả ạ.

Thanks.

Hàng dởm tinh vi đến mức chỉ có thể nhận biết bằng 1 trong 2 cách:

1. Giải phẩu em nó để check.
2. Dùng thời gian khoảng 1 năm là biết liền.

:))

Z5500 muốn nghe nhạc hay chỉ có cách là:
- Bán đi mua cái khác. :))

myozuka

Member

-Kể cả xem phim thì cũng đếch ra cái gì.Củ loa to nhhư củ hành thì nghe hay làm sao được[-X

Chuẩn, hôm trước đi mua cái dây tín hiệu, cửa hàng có để sẵn bộ Z5500 để test Kaiboer, ổ cứng,thiết bị phát HD khác... mình tò mò mở để nghe "vô địch trong tầm giá" loa vi tính thế nào. :confused: Cực kỳ thất vọng, âm lượng mở mức 35% (vì là giữa trưa, nhà chung cư ko thể mở to hơn), film Fast&furious 4 đoạn cướp xe xăng đầu phim âm thanh cứ mờ tịt, âm trầm cũng ko thấy hoành tráng như các bác nói, được cái hiệu ứng surround cũng khá rõ nét.
Nói gì thì nói, loa vi tính vẫn chỉ là loa vi tính, ít có cửa mà so với loa dân dụng và DAC rời cho dù là secondhand và ít tiền.

buonnguqua

Active Member

Phải nói là nghe dân dụng 5.1 dỏm (giá tương đương)xong qua nghe Z5500 thấy chối, âm cứ o bế thế nào ý - cũng ở cái phim Fast4
Được mỗi quả âm thanh chạy trái phải - phải trái là hay

vinaHD

Z 5500 xem phim thi duoc chu nghe nhac thi phai xem lai!!!:-t

tungxieng

thì vốn 5.1 chỉ xem phim và chơi game chứ nghe nhạc thì chỉ stereo 2* là chuẩn nhất, nói chung loa vi tính thì ko mong chờ quá làm gì có điều kiện làm dàn loa dân dụng 2nd cũng ổn

truongnhanpn

Nói nhanh cho nó vuông: Z5500 mà muốn nghe nhạc hay thì chỉ có 1 cách là... đừng mua. Tầm tiền này, bạn dư sức "quất" 1 con amply + loa về nghe nhạc ở mức Z5500 phải gọi bằng cụ. Tớ vẫn cứ chơi 2.0 kiểu truyền thống để nghe nhạc cho nó lành. Thật ra, nếu amply + loa nội địa Nhật mà tầm giá này thì dù 2.0 lúc coi phim cũng bắn nhau pằng chéo, kính vẫn cứ rơi loảng xoảng. Thế là ổn rồi. Vấn đề là xác định giữa coi phim/chơi game/nghe nhạc thì cái nào là chính để mà quyết định?

P/S: Đã đội MBH, các fan đa kênh xin ném đá nhẹ tay cho em nhờ. :D

Thế Anh

Nói nhanh cho nó vuông: Z5500 mà muốn nghe nhạc hay thì chỉ có 1 cách là... đừng mua. Tầm tiền này, bạn dư sức "quất" 1 con amply + loa về nghe nhạc ở mức Z5500 phải gọi bằng cụ. Tớ vẫn cứ chơi 2.0 kiểu truyền thống để nghe nhạc cho nó lành. Thật ra, nếu amply + loa nội địa Nhật mà tầm giá này thì dù 2.0 lúc coi phim cũng bắn nhau pằng chéo, kính vẫn cứ rơi loảng xoảng. Thế là ổn rồi. Vấn đề là xác định giữa coi phim/chơi game/nghe nhạc thì cái nào là chính để mà quyết định?

P/S: Đã đội MBH, các fan đa kênh xin ném đá nhẹ tay cho em nhờ. :D

Phim 5.1 mà bạn nghe bằng dàn 2.0 sợ là bị thiếu rất nhiều âm thanh. Nhất là giọng người nói. Bla bla

truongnhanpn

Phim 5.1 mà bạn nghe bằng dàn 2.0 sợ là bị thiếu rất nhiều âm thanh. Nhất là giọng người nói. Bla bla

Biết sao được. Dĩ nhiên là mình đâu có output 5.1 để rồi chỉ nghe với 2 loa đâu bác. Cái amp & loa của mình là Stereo nên mình cứ set cho cái output của soundcard xuất ra Stereo sang amply là vẫn nghe tiếng đủ hết, có mất mát gì đâu. Vừa xem, vừa nghe vừa mơ màng nghĩ đến nếu thì là mà cảnh này mà có 1 dàn 5.1, 7.1 sẽ hay hơn thế này lắm lắm. =P~

Bên trên