Yes or NO, Công suất loa và amply: P=UI?

hataigiang

Active Member
Ðề: Yes or NO, Công suất loa và amply: P=UI?

Lập luận suy diễn không mạch lạc, thiếu logic.

Sao không hỏi thẳng loa x ghép với ampli y có được không? Model No của loa và ampli ???

PS: Nếu vì lý do riêng không muốn cho biết Model No của ampli và loa, thì hãy chụp hoặc chép nguyên văn thông số kỹ thuật ra đây, nhất là phần có ghi công suất, trở kháng!
Mình ko hỏi phối ghép! mà là hôm rồi đi hỏi mua amply, thằng bán hàng nó nói với mình như thế! mình thấy ko tin lắm! nên hỏi anh em thôi!

hongai47

Theo quan điểm của tôi, âm ly là để khuếch đại công suất, nên càng nhiều sò thì khả năng khuyếch đại càng lớn, nên mở nhỏ nghe vẫn hay. Tôi có con công suất chạy 12 sò sanken một vế (onkyo m588f) 200w RMS/8 ôm/kênh . 12 sò làm một việc sẽ nhàn hơn 4 sò cùng làm việc đó (amply đèn thì Tôi ko biết). Trong đó, loa thì có 40w Max/8 ôm/kênh (loa độ nhạy 94 dB).
Căn bản thì ampli tốt sẽ có bộ phận bảo về loa, nên loa khó có thể bị cháy với lại cả mấy khi nghe đến công suất khủng hoảng đâu, nghe bình thường chỉ 1w/kênh là đủ nghe rồi.

ngdhieu

Well-Known Member

Em gửi đến các bác 1 cái link công bố thông số kỹ thuật của nhà sản xuất.
Amply thì công bố là 1000W @ 8Ohm
nhưng công suất tiêu thụ điện thì chỉ có 700W.
Em cũng chẳng biết tin vào lý thuyết kiểu gì luôn.

Ghi chú: Nặng 183lbs = 83kgs nhé

https://passlabs.com/products/amplifiers/x.5/x1000.5

H 9999

Active Member

Em gửi đến các bác 1 cái link công bố thông số kỹ thuật của nhà sản xuất.
Amply thì công bố là 1000W @ 8Ohm
nhưng công suất tiêu thụ điện thì chỉ có 700W.
Em cũng chẳng biết tin vào lý thuyết kiểu gì luôn.

Ghi chú: Nặng 183lbs = 83kgs nhé

có thể lỗi người làm web! theo tớ phỏng đoán thì âm ly đó 500/ 1000 cho 8 Ohm tức là tiêu điện 700 w ! phát ra loa 500 w 8 ohm và có thể max kéo loa 1000 w ! thường thì tớ thấy công suất max hay gấp đôi cs thực ! chả biết suy luận thế có đúng ko nữa ! lại hóng tiếp kkkkk

thaoprosound

Không nhầm đâu bác.
Có những amply công suất max 3500w (Bridge-mono), nhưng cầu chì của nó chỉ có 10A, điện áp sử dụng 230V. (Crown 3600VZ)
Độ nặng nhẹ của amply cũng ko phản ánh được nó có công suất lớn hay nhỏ .

MC2 E90, công suất 2 x 4800W/4 ohm, trọng lượng chỉ có 12Kg.

hdnewuser

Member

Vậy cuối cùng sao các bác ? Cụ thể là âm ly 150w nhưng loa có 141w thì có sao không các bác ? và nếu loa công suất 175w thì âm ly có bị làm sao không ?

Bên trên