xin tư vấn PCHD

thinhkieuphong

Ðề: xin tư vấn PCHD

windows 32bit không nhận ram trên 4gb nhưng 4gb thì vẫn nhận thì phải. Còn theo mình không cần phải dùng sever mới chạy được 24/7 chỉ cần hệ thống tản nhiệt tốt cho case là có thể yên tâm cắm máy là leech 24/7.

ko nó chỉ nhận đến 3.25G là kịch thôi bác có cắm 3.5G trở lên cũng thế

Thì chuyển sang vista hoặc win7 64bit đảm bảo nhận hết 8G luôn.

rongcanlc

Well-Known Member

64 bit mới nhận 4 Gb ram chứ ,32 bit thì sp100 cũng chả nhận đâu :))

Tieubaocaca

Active Member

ko nó chỉ nhận đến 3.25G là kịch thôi bác có cắm 3.5G trở lên cũng thế

64 bit mới nhận 4 Gb ram chứ ,32 bit thì sp100 cũng chả nhận đâu :))

Thế thì em mạnh dạn đề xuất với bác chơi luôn 2 cây 2GB đi có phải là ngon ko? (vista up lên sp1 là nhận hết)

Em dùng đến SP2 mà vẩn không nhận đủ 4GB Ram, :-@

Các bác quả quyết thế!!! :D

Thế cái này là cái gì ạ!:cool:

Chỉnh sửa lần cuối:

vinagoh

Well-Known Member

chắc em nghĩ chơi với mấy anh HDVN quá. 1 cai denon 1801 hết 2m hàng củ, thiếu 1 bo loa 5.1 Bose hơn 10m cũng đã qua sử dụng, chuẩn bị ráp Pc cũng 10m hơn, chưa kể dây optical va linh tinh, có thể sẽ làm room lại để cách âm nữa, nhức cái đầu. chưa kể có sẳng cái sony 14m900k tuần lể vàng của Nguyễn Kim. muốn xem phim được cũng tầm 40m, nếu loa vitính cũng tầm 30m.
đúng là nghề chơi có lắm công phu. trách thằng bạn mời qua nhà xem phim, trách google cho em HDvietnam.com

Bác náy đang đi chung trên con đường đau khổ :))

Tieubaocaca

Active Member

photoshop bác ạ :))

hay bác này là chuyên gia chọc ngoái......8-}

Sorry các bác đại cao thủ...:eek:

Em chắc là bị bác BIN lừa rồi.D
PC hiển thị lung tung:D làm cho em cứ tưởng là chuyện này là chuyện đương nhiên, hóa ra là nói càn. Híc! :D

Còn về việc photoshop thì báo cáo với các bác là em ngoài việc biết nó là 1 chương trình xử lý ảnh ra thì em chẳng biết sử dụng nó thế nào, các bác đánh giá em quá cao! Thanks các bác:D (nếu bác nào biết về cái gì là photoshop thì bảo em với, em sẽ hậu tạ!)

PS: Thú thật với các bác là cái ảnh đó em có sử dụng chương trình sửa ảnh là Paints của Windows để chỉnh sửa. Nhưng mà chỉ để vẽ cái vòng tròn đỏ để các bác dễ theo dõi thôi, mong các bác thông cảm!!!

Bên trên