Xin tư vấn mua Card hình or tiếng để passthrough dts-hd

greenHD

Member
Ðề: Xin tư vấn mua Card hình or tiếng để passthrough dts-hd

Bác nhìn trên soft là passthrough cho cả cổng quang (SPDIF) là dts vs HDMI là dtshdma. Vì thế để có dtshdma còn thuộc vào tất cả các yếu tố sau:
1. Source film có chuẩn âm thanh dtshdma or dolbytruehd.
2. avr giải mã được chuẩn âm thanh ở yếu tố 1.
3. Kết nối từ thiết bị phát(hdp,htpc...) ra avr là HDMI

Chỉ cần thiếu 1 trong 3 yếu tố trên sẽ ko có đc dtshdma.

Mình hội đủ cả 3 điều kiện trên nhưng vẫn không có dtshdma.

spkt

Banned

Mình cũng thế dùng msi 6850 nhưng chỉ pass dc dts thôi ko ra được dts-ma, không hiểu sai ở chỗ nào

xuxu09

Member

Bác nhìn trên soft là passthrough cho cả cổng quang (SPDIF) là dts vs HDMI là dtshdma. Vì thế để có dtshdma còn thuộc vào tất cả các yếu tố sau:
1. Source film có chuẩn âm thanh dtshdma or dolbytruehd.
2. avr giải mã được chuẩn âm thanh ở yếu tố 1.
3. Kết nối từ thiết bị phát(hdp,htpc...) ra avr là HDMI

Chỉ cần thiếu 1 trong 3 yếu tố trên sẽ ko có đc dtshdma.

mình dùng HTPC vài năm nay nên mình đã hiểu các vấn đề bạn nói,
theo mình thì cổng quang hay HDMI đều pass được DTS HD chứ không chia ra cổng quang pass DTS và HDMI pass DTS-HD,
mình chỉ chia sẻ với thớt cách mà mình đã làm thôi :)

Cổng quang bị giới hạn băng thông nên không thể pass được DTS-HD, chỉ có sử dụng hdmi bác mới có thể pass được âm thanh DTS-HD mà thôi vì nếu sử dụng cổng quang nó chỉ ra được DTS. Ngoài ra vấn đề có pass được hay không còn phụ thuộc vào driver của card bác sử dụng nữa. Em không biết rec của các bác sử dụng có gập hiện tượng giống của em không vì em đang sử dụng yamaha 467 cùng một file có định dạng DTS-HD nhưng khi chỉnh ở hai chế độ trên amly thì một chế độ nó ghi đầy đủ DTS-HD còn một chế độ nó lúc thì hiện thị DTS lúc thì nó hiển thị DTS-ES.

Chỉnh sửa lần cuối:

xuxu09

Member

Cổng quang bị giới hạn băng thông nên không thể pass được DTS-HD, chỉ có sử dụng hdmi bác mới có thể pass được âm thanh DTS-HD mà thôi vì nếu sử dụng cổng quang nó chỉ ra được DTS. Ngoài ra vấn đề có pass được hay không còn phụ thuộc vào driver của card bác sử dụng nữa. Em không biết rec của các bác sử dụng có gập hiện tượng giống của em không vì em đang sử dụng yamaha 467 cùng một file có định dạng DTS-HD nhưng khi chỉnh ở hai chế độ trên amly thì một chế độ nó ghi đầy đủ DTS-HD còn một chế độ nó lúc thì hiện thị DTS lúc thì nó hiển thị DTS-ES.

cái vấn đề passthrough DTS-HD.MA thì đúng là e ko biết vì receiver của e chỉ chơi đc DTS thôi,

taoTnuday

Well-Known Member

DVI => HDMI không ổn đâu bác ( vì vốn DVI k tiếng )
nên thay cái Card ra trực tiếp HD thì passthrough dts-hd mới OK
dòng càng cao càng tốt

Em chọn em VGA ZOTAC GeForce® 420 Synergy Edition 1GB GDDR3 128bit Để passthrougt DTS-HD được không các bác? Em thấy em này có hỗ trợ HD Audio Giá rổ cũng ngon tầm 1 củ 3, lại ngon hơn em 9500GT của em, các bác thấy tầm này tiền có em nào ngon hơn không tư vấn giúp em với ạ?

Bên trên