Xin tư vấn mua âm thanh.

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn mua âm thanh.

Chà mấy cái máy lọc này bác đưa chuyên dụng rồi, chắc đắt tiền lắm, thôi để tiền chơi HD hay hơn hehe. Dù sao cũng thx bác cho e mở rộng thêm kiến thức.

ctpmt

Member

Sry các bác, thêm thông tin ngoài luồng hỗ trợ bác này tý.

Lọc ngoài cho hồ thủy sinh thì nhiều nơi bán chứ bác, mấy cái giống hình kiểu này http://diendancacanh.com/forum/tong...cac-thiet-bi-thuong-dung-trong-thuy-sinh.html

Lúc trước bên aquabird.com.vn có bác post cách DIY từ thùng nước 21l, hoặc lấy ống nhựa Bình minh loại to và mua 1 máy bơm nước 20-25-30W loại bơm cho hồ cá. Máy bơm này đẩy nước từ bộ lọc đặt dưới gầm hồ lên cao, đầu ống vào hồ đặt dưới mặt nước luôn thì sẽ giảm tiếng ồn. http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=10200

Chà mấy cái máy lọc này bác đưa chuyên dụng rồi, chắc đắt tiền lắm, thôi để tiền chơi HD hay hơn hehe. Dù sao cũng thx bác
cho e mở rộng thêm kiến thức.
mình đang dùng loại Jebo đấy, mình mua co hơn 1 triệu thôi mà bác, không nhớ rõ là 1,2 tr hay là 1,5 tr gì đấy thôi mà bác, sài đồ này khỏe, đỡ phải thay nước

Nghia_PMT

Well-Known Member

Vậy để e tìm trong SG xem có ko, loại Jebo lọc nước ngoài fải ko bác.

ctpmt

Member

Bác Nghia_PMT cho hỏi chút, HTPC của bác dùng Asus Xonar HDAV 1.3 khi kết nối với receiver thì kết nối như thế nào, vì khi kết nối bằng HDMI thì có cả hình lẫn tiếng, nhưng khi nối từ xonar ra thì chỉ có tiếng còn hình thì không qua receiver mà cắm thẳng vào TV có phải không bác?

ctpmt

Member

Bác Nghia_PMT cho hỏi chút, HTPC của bác dùng Asus Xonar HDAV 1.3 khi kết nối với receiver thì kết nối như thế nào, vì khi kết nối bằng HDMI thì có cả hình lẫn tiếng, nhưng khi nối từ xonar ra thì chỉ có tiếng còn hình thì không qua receiver mà cắm thẳng vào TV có phải không bác?

Dạ vâng em cũng mới bước vào con đường đau khổ này bác ah. bộ này của bác đẹp wá nhìn mê. bác cho em kái giá với

ctpmt

Member

Dạ vâng em cũng mới bước vào con đường đau khổ này bác ah. bộ này của bác đẹp wá nhìn mê. bác cho em kái giá với

Bác ơi tổng cộng 71 củ chưa có dây moster bác ạ. Con đường nay tuy đau khổ nhưng đến đích rồi thì tuyệt vời luôn đó bácO:)O:)O:)

minhhaimdc

Well-Known Member

Bác ơi tổng cộng 71 củ chưa có dây moster bác ạ. Con đường nay tuy đau khổ nhưng đến đích rồi thì tuyệt vời luôn đó bácO:)O:)O:)
Đồng hương quảng ninh em đấy, khủng quá, em còn chưa dám đến xem.@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)

Eo ơi bác đầu tư ác quá nhờ. em bình dân chỉ dám đầu tư khoảng 30cur thôi ^^ nhà em bình dân mà

ctpmt

Member

Eo ơi bác đầu tư ác quá nhờ. em bình dân chỉ dám đầu tư khoảng 30cur thôi ^^ nhà em bình dân mà
Không quan trọng là bình dân hay cao cấp đâu bác, miễn là có sở thích thôi. Có đến đâu mình chơi đến đấy mà bác. Trước đấy mình sài bộ LG HT 902 còn rẻ tiền hơn nhiều bác ạ.

thogaubien

Nghỉ giữa chặng thôi bác ơi, chứ không biết đâu là đích nữa rồi X_X

ctpmt

Member

Nghỉ giữa chặng thôi bác ơi, chứ không biết đâu là đích nữa rồi X_X

Bác ơi mình phải xác định được đích của mình, vì mỗi người có một đích khác nhau mà, không xác định được đích của mình thì nhẹ cũng tào hỏa nhập ma, nặng thì đứt hơi mà chết đó bác ơi :D

thogaubien

Bác ơi mình phải xác định được đích của mình, vì mỗi người có một đích khác nhau mà, không xác định được đích của mình thì nhẹ cũng tào hỏa nhập ma, nặng thì đứt hơi mà chết đó bác ơi :D

Xác định được mục đích của mình trong từng giai đoạn là điều có thể làm được.

Vấn đề là con người ta lại tiến bộ, lại... lên level cơ ạ. Bộ dàn năm ngoái dành dụm mãi mới mua được. Lúc bóc tem thì tay chân đến run bắn lên, bật lên nghe mê ly sung sướng. Thế mà năm nay đã thấy hơi ngứa tai rồi, đã thấy muốn... cưới em khác rồi.

Theo em thì tùy người, cái sự nâng cấp có thể lâu nhanh khác nhau, nhưng chắc chắn không có đích cuối đâu ạ :)

vinagoh

Well-Known Member

Quay đầu là bến đó bác! :))

ctpmt

Member

Chơi cái gì cũng vậy thôi: nhìn lên là núi cao, thôi chịu khó nhin xuống vậy thôi các bác ạ.

ctpmt

Member

Mình đang chuẩn bị đấu bi-amp cho loa 684, mình muốn hỏi trong phần menu của 3310 thì chọn A bi-amp hay B bi-amp? chọn một trong hai thì cả hai loa có ra tiếng không? vì mình không thấy mục nào có cả A+B như là setup phần stereo, bác nào đấu rồi xin chỉ giúp với. Xin cám ơn

lehoang40

Bác chọn A_biamp bác ạ (nếu cặp loa main của bác đấu vào phần speaker của front A).
Chế độ đánh A+ B chỉ dành cho trường hợp bác có 2 cặp loa main, nhưng chú ý là công suất giảm mất 1/2.
Khi đấu Bi amp, bác nối 2 cọc dưới của loa vào cọc loa main frot A trên amp, và nối 2 cọc trên của loa vào 2 cọc loa sur back của mply, nhớ tháo cầu loa ra nhé bác và mọi thao tác nối dây đều làm khi máy đã off.

Bên trên