Xin tư vấn bộ Karaoke cho phòng 17m2

khoaifeat

Active Member
Ðề: Xin tư vấn bộ Karaoke cho phòng 17m2

Hề hề...từ khi tham khảo cái đồ KoK nhà bác , mình chưa bật bộ hát nhà mình lên đây này....bắt đền bác

chobobo

Member

em thì em khoái JBL E50 với amply Boston PA 1300 hơn bị chuẩn đấy bác.Cố làm đầu Deluxe A 3600 nữa khỏi phải lăn tăn.Nếu bác rảnh vác thùng bia qua nhà em test giàn.Kakak?Mồi em lo

Bayoka

Well-Known Member

phòng bác chủ 17 m2, riêng e đề xuất bác chủ múc luôn Cặp loa JBL RM 101 + ampli boston PA 1200 hoặc 1300 giống bác chobobo còn đầu Ariang 3600 deluxe kiếm được hàng 2nd phía sau 4 rắc cắm , tiện đỡ phải chỉnh chọt cho mệt còn âm thanh chắc là......trên cả tuyệt vời luôn.

nguyencanhtuan

Phòng 17 m2 thì có nên lắp 2 cặp loa không ,
Nếu được thì loại loa nào là hay nhất,
Xin các pro tư vấn giúp . Xin cảm ơn !

cattiensaz

bác chủ cứ làm 1 bộ giống e là ok : loa bmb 252 , amly jaguar 203III , sub yamaha sw 80,mic shure 565.tất cả là hàng 2nd, hát kok đảm bảo hay luôn bác chủ nhé.

Gia đình dùng thì bác làm 1 em Jaguar 203N (Komi mới) tầm 5tr5, 1 đôi mic ko dây AKG Mini 2 , 1 đôi loa BMB 255E (tầm 8tr5), 1 sub nữa là ok (tùy tiền) :D

nguyencanhtuan

Cảm ơn các huynh đã tư vấn , còn vấn đề lắp 2 cặp
loa thì sao , có hay hơn lắp 1cap không , em thỉnh
thoảng thích nghe nhạc mạnh một chút .xin được chỉ giáo

cuadongvn

Member
Re: Ðề: Xin tư vấn bộ Karaoke cho phòng 17m2

Cảm ơn các huynh đã tư vấn , còn vấn đề lắp 2 cặp
loa thì sao , có hay hơn lắp 1cap không , em thỉnh
thoảng thích nghe nhạc mạnh một chút .xin được chỉ giáo

Nếu bác muốn thưởng thức nhạc lossless vừa karaoke khuyên bác nên dùng loa cột như Dalton, nếu ngon hơn nữa thì dùng Jamo có rất nhiều dòng để bác chọn.
Phòng 17m2 ko cần dùng 2 cặp đâu bác phí lắm.

nguyencanhtuan

Các bác cho biết jarguar 406n có khác gì so với 506n , nếu chọn thì nên chọn em nào, đều là hang bãi cả ? Thank !

Ai nói phòng nhỏ hát mic ko dây bị hú vậy.17m2 thì chơi Đầu Vinaktv V6++ (bài hát cực nhiều,hình ảnh đẹp )Boston PA-1100SII+ JBL KS308+Sub JBL ES250p+mic SHURE SM58 có dây hoặc ko dây.Bạn nên đầu tư 1 lần chứ ko nên mua cho nó có,về sau ân hận đấy.MÌnh đang dùng thấy ổn định.Tất nhiên cấu hình như thế này sẽ vượt ngân sách bạn ddininhj,nhưng bạn nên cố gắng.Sẽ ko có ai chê bộ này đâu.

phòng bác chủ 17 m2, riêng e đề xuất bác chủ múc luôn Cặp loa JBL RM 101 + ampli boston PA 1200 hoặc 1300 giống bác chobobo còn đầu Ariang 3600 deluxe kiếm được hàng 2nd phía sau 4 rắc cắm , tiện đỡ phải chỉnh chọt cho mệt còn âm thanh chắc là......trên cả tuyệt vời luôn.
17m2 mà lắp RM101 thì ko phát huy được nó khác nào Lâm Xung bị Cao Cầu bỏ trong ngục tối.RM101 chỉ thích hợp Public karaoke thôi,phòng từ 30-40m mới cho ra hết tiếng và phải chơi pow mới đánh ra tiếng tốt.JBL KS308 là vừa.

amthanhviet

bác làm cái đầu VietKTV giá 8 củ
loa JBL RM 10 giá 9 củ
âm ly 203N giá : 4tr
trầm J&B giá 3.8tr
Mic BBS B7 giá : 1,2 tr
chắc tầm 26 củ thôi ạ

Bên trên