Xin tư vấn bộ Karaoke cho phòng 17m2

Như tiêu đề đã trình bày xin các Bác tư vấn giúp em bộ Karaoke cho phòng 17m2, em mua về cho Gấu mẹ và Gấu con tập làm ca sĩ
Hiện tại em mới có ti vi còn lại chưa có gì cả, tổng chi phí em chỉ có 20tr thôi các Bác nhé.
EM xin cám ơn các Bác nhiều!

Ðề: Xin tư vấn bộ Karaoke cho phòng 17m2

anh bỏ bộ xem phim rồi H ạ, chỉ còn dùng hai kênh nghe nhạc thui

JESSIEBO

Active Member

Bác tham khảo cấu hình : Amply KOK BOston Audio 1090 + Loa AAD K8 (bass mạnh, công suất gấp đôi loa Bose 301, không cần hổ trợ sub )+ Đầu KOK Arirang 36 CN(Đầu này là vừa rồi, đủ các thể loại nhạc, dành tiền sắm Mic "xịn") + bộ Mic không dây nữa là tuyệt vời cho mẹ con nhà gấu tha hồ hót... Rảnh mời bác dẫn các gấu tới mình test thử ạh.

tamdamsg

Member

Có bác nào nghe qua loa KOK KOVAR của Korea chưa nhỉ, so với Bose 301 em nào Bass hay dập mạnh nào :D... bác chủ chiu thì lấy em này về KOK... chấp luôn cái SUB

ktypro

Active Member

hãng này mà bác đòi so với bose ah.một em 2,7tr,một em 8tr.

nghia303

Well-Known Member

Bác tham khảo bộ này nhe : Amply Boston PA 1300 + Loa Wharfedale 3190 + Đầu Arirang AR 3600 + Mic shure PG 58 .

images

images

images

Chỉnh sửa lần cuối:

audio&video

Active Member

bác tham khảo BIK hàng của nhật hát thay thế BMB còn bác có thể lựa chọn AAD K8 ghép với jaguar 203N chữ đỏ.sub polk 110 đầu sonca acnos cộng 2 mix cũng tầm 20 triệu bác ah.

cái vụ karaoke này em mù tịt chẳng biết cái gì, em thấy mọi người nói dùng mic không dây phòng mà nhỏ thì nó bị hú phải không các Bác ơi. Mà loa Bose laf sản xuất ở đâu vậy ạ

audio&video

Active Member

cái vụ karaoke này em mù tịt chẳng biết cái gì, em thấy mọi người nói dùng mic không dây phòng mà nhỏ thì nó bị hú phải không các Bác ơi. Mà loa Bose laf sản xuất ở đâu vậy ạ

theo em bác hát gia đình hát mix có dây hát hay hơn bác ah.mua BOSE bác phải mua có tem nhà phân phối vĩnh hoàng bác ah.còn thị trường bây giờ nhiều bose nhái bác ah.

khoaifeat

Active Member

anh bỏ bộ xem phim rồi H ạ, chỉ còn dùng hai kênh nghe nhạc thui

Sáng nay mới biết giải tán AVR, ...ra là chiều Gấu vụ KOK hả?

để hát hay mà chỉ dùng mấy cái tối giản như liệt kê nêu trên thì chưa thể hay đc, phải có bộ mixer và 1 bộ EQ hay là gì đó có Effect rời, để hôm nào tiện mình và bác qua nhà bác dh201hy tham quan, bộ KOK thêm bàn trộn riêng bác ấy tả và nói chất lượng hát nghe chuyên nghiệp lắm

http://www.hungvietco.vn/upload/Yamaha MG82cx.jpg

http://www.sweetwater.com/images/items/1800/DualDeltaFex-xlarge.jpg

cũng đang ngâm, nhưg để hnào qua Lâm gia trang hát thử cái đã

khoaifeat

Active Member

Mix khg dây loại VHF mới bị, loại f băng U đỡ hơn rất nhiều

lkcuong

Nếu bác kô yêu cầu cao lắm thì theo mô hình sau:
- Mixer Yamaha MG82CX 4.5m.
- Effect Rev100 cũ 3m (cái này cũ thì hơi khó tìm, mới tận 6m).
Tạm thời chưa dùng EQ.

Sau đó bác làm 1 đôi loa, có thể JBL RM10II tầm 7.8m (con này em cũng đang ngó, chưa có tiền để lấy). Amp thì bác chọn cái dân dụng công suất lớn cũng đc, kô phải dùng amp KOK nữa (chắc giá tầm 3-4m). Mic cứ làm cái có dây dùng trong nhà cho ngon, cần gì kô dây đâu. Shure PG58 (2x1m) hoặc hoành tráng thì SM58 (2x2.3m).

Tổng cộng khoảng 20m rồi. Chơi cái này thì phải mất công học cách chỉnh đc thì mới hay. Em qua nhà bác dh201 rồi, hoành tráng phết :D

để hát hay mà chỉ dùng mấy cái tối giản như liệt kê nêu trên thì chưa thể hay đc, phải có bộ mixer và 1 bộ EQ hay là gì đó có Effect rời, để hôm nào tiện mình và bác qua nhà bác dh201hy tham quan, bộ KOK thêm bàn trộn riêng bác ấy tả và nói chất lượng hát nghe chuyên nghiệp lắm

Đâu có đâu anh, giải tán vì nhà con nhỏ có lúc nào xem film được mở to để nghe đâu vì thế cả tháng có khi cũng chẳng xem được bộ film nào nên giải tán thôi.em thấy con nhỏ nhỏ nhà em nó thích hát với lại Gấu noi mua bộ KOK cũng được nên em mới mua, em có đi KOK e chỉ vịn thôi có bao giờ em hát đâu

Tạm thời chưa dùng EQ.

Sau đó bác làm 1 đôi loa, có thể JBL RM10II tầm 7.8m (con này em cũng đang ngó, chưa có tiền để lấy). Amp thì bác chọn cái dân dụng công suất lớn cũng đc, kô phải dùng amp KOK nữa (chắc giá tầm 3-4m). Mic cứ làm cái có dây dùng trong nhà cho ngon, cần gì kô dây đâu. Shure PG58 (2x1m) hoặc hoành tráng thì SM58 (2x2.3m).

Tổng cộng khoảng 20m rồi. Chơi cái này thì phải mất công học cách chỉnh đc thì mới hay. Em qua nhà bác dh201 rồi, hoành tráng phết :D

nếu không cần amp KOK chuyên dùng mà chơi amp dân dụng thì em có amp nghe nhạc roìi có tận dụng được không Bác.
Thôi cố tí lên khoảng 30m cũng được Bác chỉ cho em loại hàng mới và chỗ bán với ạ.
Thanks Bác nhiều!

lkcuong

Em không rõ con amp nhà bác loại nào, CS mỗi kênh bao nhiêu, có kéo nổi cặp loa KOK không. VD như con RM10 Công suất của nó từ 50-400W thì 1 kênh của amp nhà bác chắc cũng phải 120W/kênh thì mới kéo đc.

Hàng mixer, effect, mic thì bác mua ở sao việt, lý quốc sư. Loa thì em mới đi hỏi bên Thiên Hà audio thì bảo hàng ở HN đang hết vì con RM10 bán chạy. Con này hàng chính hãng do Phúc Giang cung cấp. Em tra trên tragn jbl.com thì chả thấy có con nào là RM10 cả. Chả hiểu là thế nào? Các bác có thông tin gì về con rm10 này thì cung cấp thêm nhé.

khoaifeat

Active Member

Bác Thái vào Shop Vũng tàu , thấy Bose 301 Mexico đấy

khoaifeat

Active Member

Tạm thời chưa dùng EQ.

Về vụ này, bác qua nhà bác Dh201hy rồi chắc là chuẩn luôn đấy, tớ cũng đang giành dụm

lkcuong

Theo em thì bác cứ nên gặp cụ thể, nói chuyện để biết thêm. Sau đó đi nghe trực tiếp, cảm thấy hay và thích tìm tòi, chỉnh chọt linh tinh thì hẵng múc, còn không thì cứ làm 1 bộ combo cho lành, bật phát hát ngay. Như cái kia chỉnh chọt phức tạp lắm. Cái đống tham số của con effect nhiều mà mình kô có nghề, vừa chỉnh vừa dò.

Bác dh201 chơi trước nên cũng nhiều kinh nghiệm cắm rút lắm, hehe....

dh201hy

Well-Known Member

Tạm thời chưa dùng EQ.

Úi, thảo nào em thấy trong người có gì đó khó chịu, hoá ra các bác đang bóng bàn về vụ kok. Hẹn bác khoai mà cũng chưa qua nhà được. Sorry bác
Hôm vừa rồi lkcuong có vác sang nhà em con mixer này.

Cắm vào bộ nhà em thì thấy đã lắm. Giá hiện nay koảng 380 $. Em thấy rất phù hợp cho kok gia đình. Tiếng của thằng A&H rất sáng, 12 lines cho kết nối (con bác khoai đang học đàn mà kết nối vào đảm bảo cứ gọi là SƯỚNG)

Trở lại vấn đề của bác chủ. Nếu bác đã tăng lên 30 triệu thì thừa sức làm được bộ karaoke chuyên nghiệp. Như bác lkcuong đã tư vấn, bác kiểm tra lại xem cái amply nhà bác xem có tận dụng được không?
Một số gợi ý:
Mixer: A&H 12FX (8 triệu)
Effect: Dualdelta, Rev100.... (từ 4-6 triệu)
Một đôi loa: 8-10 triệu
Còn lại là đôi mic. Nhiều tiền thì không dây, còn không SM58 xịn (phải là loại xịn, kết nối balance thì mới phát huy mixer được)

Còn việc tinh chỉnh thì cũng không có khó khăn lắm đâu. Một khi bác đã chỉnh được thì không muốn ra ngoài hát (trừ khi bác muốn vịn, hehe)

Bên trên