Xin 500 chữ ký phản đối Tạ Biên Cương bình luận WC năm nay

Vote hay không vote

• Số lượng người bầu chọn
    1,272
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tmn

Member
Ðề: Xin 500 chữ ký phản đối Tạ Biên Cương bình luận WC năm nay

Theo em nên chia 2 ông BLV VTV ra làm 2 phe, mỗi ông ủng hộ mỗi đội, bình luận thế chắc vui lắm...và đỡ bực mình.... he he

Không hiểu sao mỗi lần bọn nó gọi Robben thành Rốp Bừn em cú thế ko chịu đc, sao ko gọi Rốp Ben như cũ đi cho nó lành nhỉ. Cái phát âm Rốp Bừn phải từ mồm 1 bác Hà Lan xịn nghe mới ra ạ.

figj08

Member

Hôm qua ngồi cả hiệp 1 trận Bra thấy Khắc Cường ( đệ Tạ Cương ) bình luận huyền thoại quá, mình ghi lại đc mấy câu...

- 1 pha tấn công hình thành theo trục dọc (lúc chiếu lại bàn của Robinhô anh ấy đã thốt lên như thế )

- Khu vực giữa sân đang rất nóng bỏng
- Đây là 1 tình huống có phần năng nổ của Đờ Giông vì đây là vòng cấm địa của các cầu thủ Hà Lan ( lúc Đờ giông phá bóng của Kaka phút 23)

- Trong khi đó ở giữa sân , Fillipe Mello sẵn sàng dùng sự quyết liệt để ngăn cản Hà Lan
- Các cầu thủ Brazil đã tìm đc cách xuyên thủng hàng phòng ngự của Hà Lan một cách...rất mẫn cảm...và...có thể nói là ...rất cố gắng ( anh ý rặn từng chữ như thế )

- Các cầu thủ Brazil có thể chơi thứ bóng đá hiệu quả nhưng khi cần cũng có thể rất nghệ thuật (cái này là tác phẩm của pác Việt Khuê - trc dẫn Olympia)

- Những chuyển động từ phía Kaka , rôbinhô, alves, Mello là những chuyển động tuyệt vời ( hết đỡ độ bựa )

- Một lối đá Samba đích thực đang "hiện thân" nơi đôi chân các cầu thủ Brazil, họ qua người rất đơn giản
- Những gì Van Persi có đc cho đến thời điểm hiện nay có thể nói là bình thường

Chưa kể mấy quả anh ý rú lên nói ba lăng nhăng mấy kái gì ý mình cũng chẳng hiểu nổi mà ghi lại...:|
Thế đã đủ làm Tạ Cương 2.0 chưa:-/

bác thông cảm, blv của vtv dùng từ còn tối nghĩa lắm. hình như bộ phận kĩ thuật của vtv hôm qua trong trạn brazin cũng làm việc k tốt. có những đoạn mà chẳng thấy blv nói gì. k biết là k tìm ra từ gì đẻ nói hay micro bị tịt( micro đểu)<:p . nói thì câu được câu không. hôm qua còn có đoạn phút 85 blv bảo. 5p nữa brazin sẽ hét hi vọng. thế k tính bù giờ à? sao dốt thế nhỉ:mad:)

duc147

Theo em nên chia 2 ông BLV VTV ra làm 2 phe, mỗi ông ủng hộ mỗi đội, bình luận thế chắc vui lắm...và đỡ bực mình.... he he

Không hiểu sao mỗi lần bọn nó gọi Robben thành Rốp Bừn em cú thế ko chịu đc, sao ko gọi Rốp Ben như cũ đi cho nó lành nhỉ. Cái phát âm Rốp Bừn phải từ mồm 1 bác Hà Lan xịn nghe mới ra ạ.

Chỉ sợ các anh có tý độ vào lại xô xát trong cabin thì anh em mình hết được nghe các anh ý bình loạn nữa.

Mac18

Active Member

Anh Ngọc bình luận cũng thuộc loại khá. Nhưng đối với mình thì ông này không nên bình luận
Tại sao: ông ấy bình luận theo tình cảm 1 cách quá lố lăng. Trận nào có ac milan thì thôi rồi, thao thao bất tuyệt chỉ ac và ac, coi đội khác không có tí trọng lượng nào luôn. Còn hồi WC 2k6 thì thôi rồi, chỉ trận nào có Ý ông này mới bl, mà khi bl thì vcl, chỉ nói về đội Ý và còn thao thao bất tuyệt về tất cả những gì ông ấy biết về Ý. Kể cả lúc bị dẫn bàn thì ông này vẫn bl theo kiểu Ý đang thắng.
Đành rằng ai là CĐV bóng đá đều yêu và ghét đội nào đó. Nhưng nghề BLV không cho phép dùng tình cảm 1 cách lộ liệu và quá đáng khi bl. Ai mà xem ông này bl thì sẽ thấy sự thiên vị vô lý cùa ông ý lúc bl.
Và khi đã gọi là bl 1` chều thì không gọi là bl nữa rồi. Mà phải gọi là sự xúc phạm người nghe các bác ợ

PS: có lẽ với mình nghe Anh Ngọc bl còn đáng sợ hơn TBC. BL ngu còn hơn là nghe bl kiểu "tiêu cực" như ông Ngọc

Năm 2006 em nghe mà chỉ muốn đập cái tv, bóp chết thằng em ngồi bên cạnh vì chúng nó ủng hộ Ý mới đau chứ

figj08

Member

bác nói phải! em nghe mà lộn ruột. ng dân mình đa số chưa biết tiếng anh mà. khổ quá, mà em k biết là mấy blv bên vtv có đọc đúng k nữa hay các bác ấy tự nghĩ ra! đề nghị đọc như cũ cho nó lành.

jimbo89

Member

TBC nói như shit ý, cả đồng bọn của nó nữa :(( đúng là cái bọn quen cơ chế nhà nước, chỉ biết nịnh, lại còn hay nói sai nữa, mịa, nói nhiều thế mà đíu sửa các bác nhỉ, bác nào là bạn bác TBC thông cảm nhá, nhưng quả thực là đíu chịu nổi Cương tra tấn lỗ tai đâu ợ

neoxvn

Về giữ sức đi nhé, thay mặt 1 số khán giả toàn quốc chúc chú em sức khoẻ, và có nhiều bài bình luận hay trong WC lần này

cái dcm, ai cho mày thay mà thay.thay mặt họ hàng nhà mày thôi nhá

tungbhvn

Member

Các anh đó phải thể hiện là người biết tiếng Hà Lan =)) mà không biết là người hiểu biết thì nên dùng kiểu j ở thời điểm nào.nói rốp bừn với người hà lan thì vô tư còn với người việt thì cứ rốp ben là chuẩn(như khi đi mua hamburger mọi người nói"hăm bơ gơ" theo tiếng việt hay "hem bờ gờ"+lên xuống jọng cho giống người anh :D).
p.s:chắc mấy bac đó chỉ dám ngồi uống cafe với nhau thui,chứ nói như vậy với mọi người ko ăn chửi mới lạ đó:)

hoanguit

mỗi lần nghe hai "ông thần" Biên Cương và khắc cường nghe chối khôg thể tả đc. làm mất cảm hứng xem bóng đá.đang xem gay cấn cứ phọt ra vài câu chối quá

duc147

Xavi = Cha_bi, David Villa = Da bít vi a .... Ôi các anh trở thành huyền thoại của BLV Việt Nam mất rùi.

Lại Văn Sâm

xem Tuấn Anh với Phương Nam bình luận khó chịu nhỉ, ông nào cũng muốn nói dài nói dai, nói nhiều

achilefu

Đề nghị bác Lại Văn Sâm về đuổi việc mấy chú đó hết đi ,WC còn 4 trận nữa vẫn còn kịp đó.

tungbhvn

Member

chiều nay mới coi trên vtv3 phỏng vấn bác tạ biên cương.bác nói một câu xanh rờn " chúng tôi tự hào với các đội bóng của châu Âu".Ko bít tự hào về cái j nữa =))

hoangtubongma

Active Member

Nốt vụ này vậy rồi tính sau bác ạ, làm gì còn ai nữa :-??
Bác Sâm này sao ko tính mời Xuân Bắc làm BLV nhể. Hôm qua XB bình luận làm em cười đau cả bụng, thay cho mấy tay Biên Cương và Khắc Cường nghe chối lắm rồi. Có khi mời luôn Tự Long cho có cặp lun. Hai anh mà bình luận là một trời một vực so Cương và Cường\m/\m/\m/\m/\m/\m/

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên